ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ถ้าผมจะเอาmazda 3 skyativไปติดกล้องมองหลังประกันรถ 3 ปีจะขาดมั๊ย  (อ่าน 5789 ครั้ง)

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
คือตอนนี้อยากนำ mazda 3 skyactiv 5 ประตูที่บ้าน ไปติดกล้องมองหลังเพราะเวลาถอยหลังผมมองไม่ถนัดเลยครับ มันแคบและเหมือนมีจุดบอดเยอะมาก อาจจะเพราะผมเคยแต่ขับ 4 ประตูมาเลยไม่ชินกับการขับ 5 ประตูก็ได้ครับ  แต่มีข้อสงสัยคือถ้านำไปติดแล้วประกันรถ 3 ปี 100,000 กม จากศูนย์จะขาดมั๊ย หรือหมดอายุเฉพาะชิ้นส่วนที่เกียวข้องกับการติดเท่านั้นครับ รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยบอกด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
ลองเช็คในคลับดูเลยครับ มันมีเจ้าที่มาทำให้รถออกใหม่ในศูนย์อยู่ บางทีเซลล์ก็เอามาเป็นของแถม ถ้าโพสตรงๆเลยจะดูเป็นการโฆษณา

เอาเป็นว่าไม่ต้องห่วงเรื่องประกันครับ

• **
ลองเช็คในคลับดูเลยครับ มันมีเจ้าที่มาทำให้รถออกใหม่ในศูนย์อยู่ บางทีเซลล์ก็เอามาเป็นของแถม ถ้าโพสตรงๆเลยจะดูเป็นการโฆษณา

เอาเป็นว่าไม่ต้องห่วงเรื่องประกันครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ คุณ Alcatraz

ออฟไลน์ bravo

การดัดแปลงหรือเปลี่ยนอุปกรณ์ จะทำให้หมดประกันเฉพาะชิ้นส่วนหรือส่วนที่เกี่ยวเนื่องกันโดยตรงเท่านั้นครับ

แต่อยากจะติดหรือเปลี่ยนอะไรเพิ่มเติม เพื่อตอบสนองการใช้งานของเรา ก็อย่าไปกังวลมากขนาดนั้นเลยครับ

อีกอย่างบริษัทรถยนต์ เขาก็ไม่ได้เขี้ยวอะไรมากมายนะครับ

อย่างรถผม ติดกล่องเพิ่มแรงม้า เปลี่ยนโช๊ค+สปริง ผ้าเบรก อื่นๆ

รถมีอาการเบรกที่ความเร็ว 100 กม/ชม แล้วพวงมาลัยสั่น เอาเข้าศูนย์ ปรากฎว่าจานดิสเบรกคด เขาก็เคลมจานดิสเบรกใหม่ให้ผม โดยไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ขนาดศูนย์แถมให้ยังบอกว่าไม่รับประกันเลยครับ

แต่เซลล์บอกมาว่า ถ้ามีปัญหาเพราะกล้อง ต้องถอดกล้องก่อนเข้าศูนย์ครับ ยกเว้นแต่ว่า ไหม้เพราะติดกล้องแล้วถอดไม่ทัน   :-X
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ผมแนะนำดูร้านที่มีของ MAZDA แท้ดีกว่าครับ มีอยู่ร้านนึงขายอยู่หมื่นกว่าบาท ไม่ต้องตัดต่อสาย ผมว่าเอาแพงแต่ชัวดีกว่า
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

• **
ขอบคุณทุกท่านๆ สำหรับคำตอบนะครับ ^-^

ออฟไลน์ Newhang

เวลาคุยกับเซล เซลชอบบอกว่า ไอ้ที่กะระยะถอยหรือกล้องไม่มีติดเพิ่มแถมให้ได้   
ผมว่ามันไม่เหมือนติดจากโรงงานนะ ทั้งมาตรฐานและการรับประกัน

ผมว่ามันคงมีผลกับการประกันบางส่วนแหละครับ เช่นสีกันชน อะไรประมาณนี้ ถ้ามีปัญหา มีเหรอเค้าจะไม่โทษเรา
ส่วนกล้องน่าจะเป็นน้อยกว่า เพราะคิดว่าไม่มีการเจาะอะไร
แต่ผมว่าติดไปเถอะ ไม่น่าจะมีอะไร

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถึงไม่ขาดเค้าก็บอกว่าขาด ถือว่าดัดแปลงสภาพรถ ตามสูตรครับ

ออฟไลน์ SM.

แปลกใจเหมือนกันครับ

ถ้าเซลให้เป็นของแถม โดยไปติดมาเพิ่มให้จากร้านที่มี contact กัน พอลูกค้ามารับรถ ไม่ถือว่า warranty ขาดไปตั้งแต่รับรถเลยหรอครับ

ออฟไลน์ thdeann

• Full Member
ผมใช้ Mazda 3 Sedan ครับ ได้ของแถมเป็นกล้อง
แต่เชื่อไหมครับ ผมแทบไม่ได้มองภาพจากกล้องเลยครับ
เพราะออกรถหน้าฝน พอวิ่งลุยฝน น้ำก็ไปเกาะที่กล้อง ดูยาก

พอขับไปสักพัก ชินกับขนาดรถ มันก็กะๆได้เอง
ไม่ต้องพึ่งกล้องแล้วครับ

ที่จะบอกคือ อย่าไปหวังพึ่งมันมากครับ
เวลาที่ไม่มีมันทำงานโหลยโท่ย จะได้ไม่กังวลอะไรครับ

ออฟไลน์ john

• Sr. Member
ศูนย์แถมให้เลยนะครับถ้าใครต่อรองเป็นของแถม ผมว่าไปถามศูนย์เขาก็คงติดให้ได้นั่นละ

ออฟไลน์ yourturle

ประกันขาดก็เฉพาะที่เราไปแก้ไข
แต่แค่ติดกล้องเพิ่ม ไม่สร้าง effect ไปทั้งตัวรถหรอกครับ
ได้ถอยปลอดภัย ขาดประกัน
ได้ประกัน แต่ถอยชนนู้นนี่ อะไรคุ้มกว่ากัน
One Day.