ผู้เขียน หัวข้อ: // 5 อันดับแบรนด์ที่ใช้งบโฆษณาสูงที่สุดในเดือนกันยายน 2015 //  (อ่าน 11341 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member

อันดับ 1 โตโยต้า (รถนั่งส่วนบุคคล)
อันดับ 2 ดีแทค (เครือข่ายโทรศัพท์มือถือ)
อับดับ 3 ซัมซุง (โทรศัพท์มือถือและเครื่องใช้ไฟฟ้า)
อันดับ 4 แบรนด์ (เครื่องดื่มซุปไก่สกัด)
อันดับ 5 โตโยต้า (รถกระบะและรถอเนกประสงค์)

ที่มาข้อมูล : Neilsen Company (Thailand) และ Positioning
รายละเอียดเพิ่มเติม http://www.positioningmag.com/content/61639

Infographic โดย headlightmag.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2015, 15:52:17 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Gamnoom

• Jr. Member
  • **
  • Life is fighting.
พี่โต เจ้าเดียวก็ไปแล้วเกือบ 200 ล้านบาท สมกับขาใหญ่รถยนต์จริงๆ ;)
2001 Mitsubishi Lancer Gen7 ท้ายเบนซ์ 1.6 M/T(sold)
2007 Honda CRV G3 2.0S(sold)
2014 BMW Series3 F30 320i base(pre LCI) (sold)
2020 MB W205 C220d Avangarde(Facelift)

ออฟไลน์ deathsheep

เขานับค่าจ้างพรีเซนเตอร์รวมเข้าไปด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ bigrocket

• Full Member
ขาย For 3 เดือนก็ได้คืนแล้ว ค่าดิสเบรคหลัง เห็นติดตั้งกัน 9000 อย่างถูก * 9000 คัน 81 ล้านแล้ว ซิว ๆ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เขานับค่าจ้างพรีเซนเตอร์รวมเข้าไปด้วยหรือเปล่าครับ

คิดว่าไม่รวมครับ เพราะระบุว่า เม็ดเงินที่ซื้อสื่อโฆษณา
ตามช่องดิจิตอลทีวี เห็นทั้งสปอตโฆษณาและสนับสนุนรายการต่างๆเยอะมากครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมยอมให้พี่โต คนนึงละกันครับ ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

เอางบมาโฆษณาดีกว่าเยอะ ออฟชั่นน้อย ปัญหาก็น้อย ความหลักแหลมของโตต้า

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ผมเป็นโตผมก็ทำนะ โฆษณาเข้าไป เป่าหูๆ ให้ติดหู คนนนึกอะไรไม่ออกก็ไปโตแล้ว

ออฟชั่นดี ช่วงล่างดีจะมีซักกี่คนที่เล่นรถ จะมีซักกี่คนที่ใส่ใจรู้ ป้าๆ ลุงๆ ก๋ต้องโต หรือไม่ก็ฮอนไว้ก่อนแหละ

แน่นอนมันทำให้เขาประสบความสำเร็จ แม้มันจะโหดร้าย  ตอนนี้ดวลกับโฟลคอยู่หนิ เรื่องยอดขายเบอร์ 1 โฟลคมีปัญหาแบบนี้คงได้ทิ้งห่างแหละมั้ง

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
คนเราจะลืมง่ายครับ จึงต้องอัดโฆษณาบ่อยครับ

ลำพังศูนย์บริการดี Promotion ดี ก็ไม่เพียงพอที่จะรักษาแชมป์ได้ครับ

ต้องตอกย้ำด้วยโฆษณา ให้คนไม่ลืมครับ  :) :)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ dsเด็กป้อมsc

• Newbie
  • *
dtac ควรเจียดค่าโฆษณา ไปพัฒนา สัญญาณเน็ตหลังเขา ให้ดีขึ้นบ้าง น่าจะเป็นการดี ค่าโปรก็แพ๊ง แพงเดี๋ยวนี้

ออฟไลน์ ps000000

เดาไม่ผิด เป็นอย่างนี้มาหลายปี อิๆ

ออฟไลน์ SM.

Brands ก็ซื้อ ads เยอะเหมือนกันนะเนี่ยย

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
Brands ก็ซื้อ ads เยอะเหมือนกันนะเนี่ยย

ถึงขายราคาสูงไงครับขวดเล็กๆขวดนึง
นวดปล่อย Ad บ่อยๆจนฝั่งเป็นความเชื่อไปแล้วว่ามันกินแล้วบำรุง

ทั้งๆที่ซุปพวกนี้ไม่ได้มีประโยชน์เกินการทานอาหารครบ 5 หมู่แน่ครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ถึงขายราคาสูงไงครับขวดเล็กๆขวดนึง
นวดปล่อย Ad บ่อยๆจนฝั่งเป็นความเชื่อไปแล้วว่ามันกินแล้วบำรุง

ทั้งๆที่ซุปพวกนี้ไม่ได้มีประโยชน์เกินการทานอาหารครบ 5 หมู่แน่ครับ

คือที่แบรนด์โฆษณา มันเกินจริงไปมากครับ ที่เคยบอกว่ามีผลงานวิจัยรองรับ ก็มีแต่ตีพิมพ์ในวารสารที่ไม่ได้ดีเด่อะไร ประมาณงานระดับชุมชน แต่โหมเป็นระดับประเทศ

โฆษณาหลังๆก็ออกมาบอกว่า อยากฉลาดต้องหมั่นเรียนรู้และฝึกฝน ซึ่งถูกต้องแล้ว
และดื่มแบรนด์เพื่อเตรียมร่างกาย ไปกินไข่ไก่ 2 ฟอง คุณค่าทางโภชนาการก็เกินแบรนด์แล้วครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าไม่ใช่โตโยต้ายังไงก็ไม่ใช่โตโยต้า
ขอรวมอันดับหนึ่งกับสองไว้ด้วยกันเลย
555+

ออฟไลน์ reteeks

• Newbie
  • *
ขอโทษที อ่านหัวข้อแล้วนึกถึง Samsung S6 กับ Note อะครับ