โพลล์

BMW X1 F48 2016
27 (62.8%)
Mercedes-Benz GLA250 AMG 2015
16 (37.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 43

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยโหวตรถ 2 คันนี้หน่อยครับว่าคันไหนเหมาะสมและคุ้มสุดในงบ 2.5 ล้านครับ  (อ่าน 6451 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ตามหัวข้อเลยครับ งบ 2.5 ล้าน เลือกรถที่มาเป็นรถคู่ในในการเริ่มชีวิตการทำงาน  โดยที่อายุการใช้งานก็ไม่ต่ำกว่า 5-6 ปีถึงจะเปลี่ยน

คนที่ใช้เป็นสุภาพสตรีอายุ 23-24 ปี เริ่มทำงานงาน ไม่รู้เรื่องรถยนต์ เป็นสาวสังคมนิดๆติดเพื่อนชอบช้อปปิ้ง ชอบขับรถเดินทางท่องเที่ยว

คิดว่าคันไหนน่าจะเหมาะกว่ากันในงบเท่านี้ไลฟ์สไตลส์แบบนี้ครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ถ้า X1 ใหม่ ผมเลือก X1 ครับ

มี BSI เธอจะได้เก็บเงินซ่อมรถไปช็อปปิ้งดีกว่าครับ  ;) ;)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Number_One

• Jr. Member
  • **
 :)ความชอบของผมล้วนๆ x1. คับ

ออฟไลน์ pulp

• Full Member
X1 อาจนั่งสบายกว่า

แต่ขอโหวต GLA ครับ
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออนไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

X1 ใหม่แว่วมาลอตแรกจะเป็น CBU ราคา 2.8m ถ้าจะซื้อตอนนี้ผมแนะนำไป GLA200 1.99m เก็บตังค์เหลือๆไว้เติมน้ำมัน+ทำอย่างอื่นดีกว่า อิอิ เว้นแต่จะรอ X1 ตัว CKD น่าจะถูกลงหน่อย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
VOLVO V40 น่าจะเหมาะกว่านะครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ UPAC352

• Newbie
  • *
โดยรวมชอบ GLA ครับ แต่ชอบด้านท้าน X1 มากกว่าครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
X1 ใหม่แว่วมาลอตแรกจะเป็น CBU ราคา 2.8m ถ้าจะซื้อตอนนี้ผมแนะนำไป GLA200 1.99m เก็บตังค์เหลือๆไว้เติมน้ำมัน+ทำอย่างอื่นดีกว่า อิอิ เว้นแต่จะรอ X1 ตัว CKD น่าจะถูกลงหน่อย

2.8 เลยเหรอครับ แล้วถ้าเป็นตัว CKD ราคาจะอยู่ประมาฯเท่าไหร่ครับ แล้วนานมั้ยครับดว่าจะมีตัว CKD หลังจากมีตัว CBU

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ถ้าเปนผม เน้นระยะยาวจริงๆ นั่งด้วย ขับด้วย สบาย ผมให้ x1 ดีกว่า GLA คัรบ

ออนไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

2.8 เลยเหรอครับ แล้วถ้าเป็นตัว CKD ราคาจะอยู่ประมาฯเท่าไหร่ครับ แล้วนานมั้ยครับดว่าจะมีตัว CKD หลังจากมีตัว CBU

CKD น่าจะเป็น Q3-Q4 ของปีหน้าครับเร็วสุดเพราะลอต CBU รับรถได้จริง Q2 ปีหน้าส่วนราคา CKD ผมยังไม่ทราบครับว่าจะลดลงเยอะไหมเพราะ X1 F48 ตัวนี้เป็นเครื่อง 20i 192แรงม้าแต่ถ้าทาง BMTH ทำราคาตัว CKD ยังสูงกว่า GLA ผมว่าไม่น่ารอดครับโดน GLA กินเรียบแน่ เปิดตัว Motor Expo นี้แล้วครับ

ออฟไลน์ bmw fin

• **
ถ้าราคาใกล้เคียงกัน เลือกx1 ครับ   

ออฟไลน์ AkE

ผมโหวต GLA ครับยังไงก้ดูลงตัวมากกว่า X1 ผมไปเห็นที่ FRA มาใช้ได้ท้ายสวยแต่หน้าไม่ดีขึ้นคับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

รอดู X1 ตัวเป็นๆก่อนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ส่วนตัวชอบX1มากกว่า
แต่ดูจากโจทย์ผมมองว่าเบ้นซ์เหมาะกว่าครับ โหวตGLA
เหมาะกว่าในที่นี้คือ ด้วยรูปทรงรถ เพศ วัย ไลฟ์สไตล์ นะครับ ประมาณ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
x1 รัศมีดูดีกว่าครับดูเป็นsuv 

glaดูเป็นรถคลาส เล็กๆไป ทั้งที่พิกัดเดียวกัน

ออฟไลน์ yourturle

สาวสังคม x1

สาวเรียบหรู gla
One Day.

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
X1 โฉมใหม่กินขาดครับ

ไม่ใช่แค่หน้าตาที่ดูดีกว่า (ในสายตาผม)

แต่การขับขี่ BMW ยังไงก็ดีกว่า Benz ครับ (อันนี้เทียบจากตัวผมเองนะครับ)

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

จากโจทย์ที่ให้ผมว่า GLA 200 คุ้มและเหมาะสมในงบ 2ล้าน

จากที่ส่วนใหญ่ตอบ x1 เหตุผลเพราะผู้ตอบเป็นผู้ชายที่ค่อนข้างชอบbmเป็นทุนเดิม(ผมด้วย) อีกอย่างถ้าเอาเหตุผลเรื่อง bsi กับการใช้งานระยะยาว x1 ดีเซลจะน่าสนใจกว่าทันทีในงบ 2.5ล้าน(แพงกว่านี้ไม่น่าสนสำหรับผม)

ออฟไลน์ tvm

รอรถออกแล้วไปลองไปดูครับ
สองคันนี้ ไม่นับความชอบส่วนตัวก็ถือว่าพอกัน แต่เมอร์สจะได้เปรียบเรื่องราคาตัวประกอบใน
รอดูราคา X1 ครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมชอบ X1 ใหม่

แต่คาดว่า ผญ น่าจะชอบ GLA ครับ

ออฟไลน์ charlse

• Full Member
คู่นี้สูสีจริงๆครับ GLA ทำราคามาดีมาก แต่ถ้าหาก x1 เปิดตัวพอๆกันไป x1 ครับ
MB S300 Bluetec Hybrid
MB Viano 3.0
Porsche Cayenne Diesel

ออฟไลน์ voyager

• Sr. Member
GLA200 เคยขับแล้วไม่ประทับใจทั้งช่วงล่างและเครื่องยนต์คือ คืออืดมาก
แค่ออกตัวธรรมดาต้องกดคันเร่งลึกๆ ไม่งั้นไม่ทันใจ
รู้สึกเหมือนขับโหมด eco pro ใน bmw
ส่วนช่วงล่าง GLA200-250 คงเหมือนกัน คือแข็งเด้งๆ นั่งไม่สบาย
แนะนำ X3 เบนซิน เพิ่มตังค์ 2-3 แสนดีกว่าครับ เป็น xdrive ขับสี่ด้วย

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
คู่นี้ผมชอบ X1 มากกว่าครับ

แต่ถ้าจะบอกว่า BM ยังไงก็ขับดีกว่า Benz อันนี้ผมว่าเกินไปครับ
มันต้องดูเป็นรุ่นๆไป ไม่ใช่ทุกรุ่นของ BM จะดีหมด

ออฟไลน์ SM.

ตอบยากครับ เพราะ X1 ยังไม่ออกเลย ถ้าออกมาจริง อาจจะตกใจกับ ราคา หรือ option ก็ได้นะครับ

GLA ออกมาแล้ว ชอบ ไม่ชอบ ตรงไหน บอกได้เลย

ออฟไลน์ Bonds_

• **
ถ้าจะเทียบความคุ้มค่าตอบยากครับเพราะ X1 CKD ยังไม่มีสเปคให้เทียบ แต่ถ้าถามสาวๆน่าจะชอบ x1 นะครับ ดูจากท้องถนนปัจจุบัน x1 มีสาวๆทุกวัยนั่งบนหลังพวงมาลัยเยอะพอสมควร กลายเป็นอิมเมจของสาวเทห์ไปแล้วครับ เคยนั่ง gla รับไม่ได้กับความแคบและอึดอัดมากไม่สมกับเป็น SUV เอนกประสงค์ ถ้าจะนั่ง 4 คนยิ่งไม่ต้องพูดถึงครับ