ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกระบะแคปยกสูง 4*2 ยี่ห้อไหนดีสุดเพราะอะไร  (อ่าน 2626 ครั้ง)

ออฟไลน์ gorufu2530

• Newbie
  • *
มีโครงการจะซื้อก่อนภาษีขึ้น เลยอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆน้องๆ ที่ผมเลงไว้คือมิซซูตัวท๊อปเกียร์ธรรมดาราคา 774000 รู้สึกว่ามีส่วนลดอีก7หมื่น ไม่แน่ใจ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
Re: ช่วยแนะนำกระบะแคปยกสูง 4*2 ยี่ห้อไหนดีสุดเพราะอะไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 09:00:28 »
ไม่มียี่ห้อไหนดีที่สุดหรอกครับ
มันมีดีกันคนละอย่าง อยู่ที่ว่าแบบไหนจะถูกจริตเรามากกว่า
สิ่งเดียวที่จะทำให้เรารู้คือ "ทดลองขับ" ครับ..

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ max32

• Newbie
  • *
Re: ช่วยแนะนำกระบะแคปยกสูง 4*2 ยี่ห้อไหนดีสุดเพราะอะไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 09:32:31 »
มีโครงการจะซื้อก่อนภาษีขึ้น เลยอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆน้องๆ ที่ผมเลงไว้คือมิซซูตัวท๊อปเกียร์ธรรมดาราคา 774000 รู้สึกว่ามีส่วนลดอีก7หมื่น ไม่แน่ใจ
ขอบคุณครับ

ศูนย์ไหนครับนี่ ส่วนลดเยอะมากๆๆๆๆๆ ผมได้เต็มที่ 5หมื่น แต่ไม่ได้ของแถมอะไรเลยแถมแค่ประกัน แต่ก็เจอเซลกวน...อีกเลยไม่ค่อยสนใจเลย

ออฟไลน์ Redcliff

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 09:37:59 »
ช่วยให้รายละเอียดมากกว่านี้ได้มั้ยครับ เพราะเรื่องรถดีที่สุดของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน ถ้าจะเอาแบบว่าเกาะถนนดีสุด อัตราเร่งแรงสุด ช่วงล่างดีสุด ห้องโดยสารสบายที่สุด ประหยัดที่สุด อุปกรณ์มากที่สุด กระบะกว้างที่สุด แบบนี้ต้องเน้นครับว่าต้องการจุดไหนบ้าง เพราะแต่ละค่ายรถแม้เป็นรถประเภทเดียวกันแต่จุดขายไม่เหมือนกันครับ
ระดับราคาก็เป็นส่วนหนึ่งของการตัดสินใจด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 11:36:06 »
ขอบคุณครับ

ศูนย์ไหนครับนี่ ส่วนลดเยอะมากๆๆๆๆๆ ผมได้เต็มที่ 5หมื่น แต่ไม่ได้ของแถมอะไรเลยแถมแค่ประกัน แต่ก็เจอเซลกวน...อีกเลยไม่ค่อยสนใจเลย
ไปเที่ยวเขาใหญ่ ผ่านโคราช เห็นป้ายนาวาร่า ลดแสนนึงนะ

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 14:09:49 »
แนะนำไปลองขับรุ่นที่สดใส เพื่อเปรียบเทียบดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 14:25:28 »
ดีสุดเพราะอะไร
เพราะ0บริการ เพราะช่วงล่าง เพราะเบรก เพราะพวงมาลัย เพราะออฟชั่น เพราะความแรง เพราะประหยัด
จขกท ต้องการอะไรครับ

ถ้าจะเล่นดีแม็ก เชียร์ตัวไมเนอร์ 1.9 ประหยัดกว่าเดิมแน่ๆ

ออฟไลน์ gofiro

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 21:31:22 »
สรุปคือ ต้องไปลองครับ ลองมันทุกยี่ห้อเลยที่อยู่ในงบ แล้วมาคุยกันใหม่

แต่เพื่อไม่ให้เสียเที่ยว สำหรับผมแล้ว กระบะยกสูง รถในรุ่นสูง ๆ ที่มีตัวช่วยแก้อาการของรถได้ จะได้เปรียบเรื่องความปลอดภัยครับ

ผมใช้ mazda bt-50 pro 4x4 ตั้งแต่ขับมาไม่ค่อยเพลีย ไม่ค่อยเหนื่อย เลยนะครับ เพราะ

ผมขอบ นน.พวงมาลัยที่ดี ไม่เบามากนัก / ครูส คอนโทรล / การทรงตัวที่ดี / การเก็บเสียง / ยางใหญ่ที่รองรับผิวถนนที่แย่ ๆ ได้พอสมควร

โน๊ตสิ่งที่ต้องการเป็นข้อ ๆ แบบนี้ แล้วมาสอบถาม หรือ เป็น เช็คลิส ประกอบการลองรถที่ศูนย์ น่าจะเป็นทางเลือกนึงนะครับ โชคดีกับรถใหม่ในอนาคตครับ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 23:49:23 »
แต่ละค่ายมีจุดดี จุดด้อยครับ ยิ่งเสปคอ็อพชั่นต่างๆแทบจะขี่กันไม่ลงเลย ทุกค่ายน่าใช้หมดครับ

แต่ถ้า จขกท. เน้นส่วนลด ผมว่าค่ายที่ไห้ส่วนลดเยอะที่สุดก็เลือกตัวนั้นก็ได้ครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ