ผู้เขียน หัวข้อ: เดินงาน Motor Expo วันไหน ที่ คนน้อย สะดวกสำหรับการชมและทดลองขับครับ  (อ่าน 4213 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องทุกท่านครับ

พอดีผมจะไปงาน motor expo ได้บัตรประเภท VIP ซึ่งมันเข้างานวันที่ 1-13 ครับ
เป้าหมาย คือ
1. ไปดู Honda BR-V
2. ไปลองรถ MG5
3. ไปดูพวกอะไหล่รถ เช่น น้ำมันเครื่องต่างๆ (ถ้ามี)

อยากทราบว่าถ้าผมจะไป ควรไปวันไหนที่คนจะไม่มาก และมีโอกาสได้ทดลองขับครับ
วันที่ 1 รอบสื่อ (น่าจะเข้าไม่ได้ เพราะไม่ใช่นักข่าว และไปรบกวนการทำข่าว ไม่ดีแน่ๆ)
วันที่ 2 วันเปิดงาน (บัตร VIP เขียนว่าเข้าได้ อยากทราบว่าเข้าได้จริงๆ ไหมครับ หรือว่าเขาก็ lock คนอยู่)
วันธรรมดา ตั้งแต่ 3 ไป
วันฟันหลอ (วันศุกร์ที่ 11)

ผมคิดว่าวันในกลุ่มนี้น่าจะคนน้อย อยากวันที่ 2 แต่ไม่แน่ใจว่าคนจะเยอะไหมครับ
วันหยุดเสาร์ อาทิตย์
วันหยุดชดเชยวันพ่อ (วันจันทร์ที่ 7) และวันรัฐธรรมนูญ (วันพฤหัสที่ 10)
วันในกลุ่มในไม่น่าจะไปครับ คิดว่าคนเยอะ ไม่แน่ใจว่าเยอะจริงๆ ไหมนะครับ

และจอดรถตรงไหนที่สามารถจอดฟรีได้ทั้งวันครับ ผมเคยไปจอดตรงทะเลสาป ฟรีแต่เดินไกลเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
ถ้าตามเป้าหมาย วันธรรมดาช่วงเวลาเปิดงานเลยครับ คนไม่เยอะ แต่อาจจะมีกลุมนักเรียน นักศึกษาที่มาเป็นคณะบ้าง แต่ไม่เยอะแบบตอนเย็นและวันหยุดครับ

ออฟไลน์ adis

ผมลาป่วยไปครับ ไปแต่เช้าเบย 555

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมลาป่วยไปครับ ไปแต่เช้าเบย 555

ไปวันไหนครับ

เผื่อจะเจอกัน

จำคุณได้ครับ ที่ขับ Honda Freed เหมือนกัน

ออฟไลน์ 2k

ผมว่าไปลองที่ศูนย์จะดีกว่านะเพราะตอนนี้ใครๆก็แห่ไปแต่งานกัน ที่ศูนย์คิวว่างแน่ๆ  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ adis

ไปวันไหนครับ

เผื่อจะเจอกัน

จำคุณได้ครับ ที่ขับ Honda Freed เหมือนกัน
อ้าว freed เหมือนกันหรอครับ 555 ตอนนี้ยังไม่ได้กำหนดวันเลยครับ รอภรรยาด้วยว่าจะลาได้รึเปล่า

ออฟไลน์ bubball

ถ้ากล้าลองก็เสี่ยงไปวันที่ 5 หรือ 6 ดูครับ เป็นวันหยุดต่อเนื่อง ถ้าคนไม่ไปน้อยแบบสุดๆ ก็คงจะเยอะแบบสุดๆเช่นกัน 55555

ส่วนตัวคงไปวันธรรมดาครับ คิดไว้ว่าจะไปวันที่ 7 เพราะเป็นวันจันทร์ที่ต่อเนื่องจากวันหยุด คนอื่นๆคงจะเที่ยวจนเหนื่อยแล้ว
อาจจะทำให้คนส่วนใหญ่อยากพักจากการเดินเที่ยวลงบ้าง (คิดว่านะ 5555)

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ผมคิดว่าวันพุธที่ 9 ไปตั้งแต่ 10 โมง กำลังดีคนหน้าจะน้อย
@ngel gunman

ออฟไลน์ yourturle

วันธรรมดา เช้าดีสุด
วันหยุดเยอะแน่ :-X
One Day.

ออฟไลน์ pongsakorn11

ผมกะว่าจะไปวันที่3ตอนเริ่มงานเลยย  8)

ออฟไลน์ Anvers30

ถือ VIP ก็เข้าวันที่ 2 ได้ครับ ผมก็ไปวันนั้นเหมือนกัน แถมเป็นช่วงกลางสัปดาห์คนน่าจะน้อย

ออฟไลน์ tathedarknight

• Full Member
ผมก็โดดงานไปวันอังคารหรือวันพุธครับ ถ้าให้ไปวันเสาร์กับอาทิตย์ผมเลือกจะนอนอยู่บ้านดีกว่าครับ

ออฟไลน์ JP

• Jr. Member
  • **
ผมชอบไปตอนค่ำๆสัก 20:00 ไปแล้วครับ วันธรรมดา แต่งานมันมีตั้งเที่ยงๆ นี่ครับ http://www.motorexpo.co.th/exhibitors/show_information เฉพาะเสาร์ อาทิตย์ที่เร่ิม 11 โมง
เห็นบางท่านบอกจะไปสายๆ หรือเค้าเปิดก่อนที่ลงไว้ในเวปครับ

ออฟไลน์ SM.

ถ้ามีรถในใจอยู่แล้ว แนะนำไป showroom ครับ ได้ข้อเสนอไม่ต่างกัน

แต่ถ้าไปเดินเล่นๆ ดูรถ ดูอะไรต่างๆนานาน เพราะความชอบ ไปแต่เช้า เปิดงานเลยครับ วันธรรมดา

ออฟไลน์ oak_s

• Jr. Member
  • **
ไปวันที่1เลยครับ ผมก็จะไปวันที่1

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ไปตอนช่วงเปิดงาน ของแต่ละวันครับ

ถ้าไปช่วงเย็น เลิกงาน หรือ วันหยุด ทรมาน แย่งกันทุกอย่าง ยังกับไปขอรถฟรีแน่ะ ครับ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด