ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีปัญหาเรื่องเกียร volvo v50 ครับ  (อ่าน 8400 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanakrit0815

• Newbie
  • *
ผมมีปัญหาเรื่องเกียร volvo v50 ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2015, 22:09:30 »
ผมซื้อ volvo v50 มาเป็นรถ ที่ขาย vip จาก ศูนย์หัวหมาก ใช้ไปแล้ว 1ปี สองหมื่นโล ใช้รถมาปีกว่า เกียรกระตุก หมดแรง ขึ้น tranmission low บ้าง fail บ้าง เข้าแจ้งศูนย์ ศูนย์ อัพ software จนสุดท้าย ยอมเคลมเปลี่ยนเกียรให้ใหม่ แต่หลังจากนั่นก็ยังมีปัญหากระตุก ก็ทำใจเพราะศูนย์บอกว่าเป็นนิสัยของเกียร์นี้ พอหมดประกัน รถมีปัญหาวิ่ง 120 สั่น จ่ายค่าเปลี่ยนยางรองเกียร ไม่หาย เข้าอีก เปลี่ยนเพลา คราวนี้หาย จ่ายเงินแล้วเพราะะ ปี ที่ 4 หมดประกัน พออีกพักคราวนี้เกียรกระตุก เข้าเกียรถอยหลังไม่ได้ เอารถมาลากเข้าศูนย์ ผมโวยวายว่าเกียรมีปัญหา ระหว่างนั้นทาง  volvo thailand   มาดูสุดท้ายเปลี่ยนvalve body ให้ไม่เก็บเงิน แต่ผมก็เตรียมเรื่องจะยื่น สคบ แล้ว ในระหว่างที่ โวยก็ได้มีการส่งเมลไปvolvo สวีเดน พออาทิตยที่ผ่านมา ขึ้น tranmision low  อีก เกียรวิ่งไปที่ แค่เกียร 2 แต่พอดับเครื้องสตาร์ทใหม่หาย นี่หลังจาก เปลี่ยน valve body ไปแค่ 2 เดือน ก็เลยเอารถเข้าศูนย์ เพือจะบอกว่าเกียรมีปัญหาอีกแล้ว ทางศูนย์แจ้งว่าจะดูแลให้แล้วจะเปลี่ยนเกียรให้ ไม่ได้พูดเรื่องค่าใข้จ่ายเลย จนมาวันนี้ผมไปรับรถบอกจะเก็บเงินผม 50% แปดหมื่น ผมฉุนมาก ผมแจ้งความเอาตำรวจไปคุยเพราะไม่ยอมให้ผมเอารถออก แล้วขอคุยพรุ่งนี้อีกที ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ ศูนย์หัวหมาก

• Newbie
  • *
Re: ผมมีปัญหาเรื่องเกียร volvo v50 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2015, 22:17:12 »
เบอร์ ผม 0922802794 ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

• Hero Member
Re: ผมมีปัญหาเรื่องเกียร volvo v50 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 11:45:13 »
ยินดีด้วย

คุณได้รถวอลโว่ ของแท้ ทุกประการแท้ๆ

ของแท้ต้องซ่อมไม่จบ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 14:37:31 »
ผมไปยื่นเรื่องกับ สคบแล้วครับ เลขที่24765 แล้วไปเคลียกับศูนย์ ว่าจะเอาอย่างไรต่อ วีนนี้ ปรากฎศูนย์บอกจากราคา แปดหมื่น ตอนนี้เหลือจะเก็บแค่ 17,000 ผมขอเวลาตัดสินใจ แต่คิดว่าพรุ่งนี้จะไปยอมจ่าย แล้วค่อยไปว่าต่อ กับทาง สคบ มีคำแนะนำอะไรไหมครับ

ออฟไลน์ tamjai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 15:34:30 »
ครับ ผมว่าคนละครึ่งทางครับ

ออฟไลน์ mark2015

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 16:05:32 »
17,000 ดีจังครับ ขอให้จบ แล้วหาศูนย์ใหม่เข้าได้เลยครับ
" เงินทองของนอกกาย ไม่ตายก็หาจนตาย "

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2015, 20:19:06 »
ถ้ามีการตกลงรับประกันงานที่ซ่อม เพิ่มเติมจากปกติอีกก็น่าจะดีนะครับถ้าศูนย์เขายอม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 12:56:28 »
ทางศูนย์ บอกว่าจะรับประกันต่อให้ 1 ปี ถ้าการเปลี่ยนครั้งนี้มีการจ่ายเงิน จากเมื่อครั้งก่อนผมไม่ต้องจ่าย เรื่อง valve body ซึ่งทั้งหมดนี้พ้นระยะประกัน ตามสัญญา การซื้อรถมาแล้ว ซึ่งเค้าประกัน ภายใน 3 ปี ตอนนี้รถผมอยู่ในช่วงปีที่ 4

แต่ทั้งนี้ผมมีปัญหาเรื่องเกียรและการขับเคลื่อน และการเข้าเกียรถอยหลัง มีการกระชากตัวของรถอย่างแรง และการขับขี่ขึ้นทางชันมาโดยตลอด และได้ เคลมเปลี่ยน เกียร มาใหม่แล้ว ตอนปีที่ 3 ผมรู้สึกไม่ดี แล้ว คือมันแย่มาก่อนหน้านั้น แต่ ศูนย์ก็ update software จนยอมเปลี่ยนเกียร แล้วก็มา เปลี่ยน valve body ซึ่งก็เกี่ยวกับ เกียร แล้วนี่ก็มาเปลี่ยนเกียรอีก ผมเลยไม่ทราบว่ามีท่านใดมี ปัญหา อย่างนี้ไหม และมีท่านใดมีการเปลี่ยนเกียร ไปเป็นอย่างอื่นไหมนอกจากเกียร volvo

ส่วนรถคงก็ต้องเอามาใช้งานแล้วก็ลุ้นต่อไป แล้วก็พึ่ง สคบ  ส่วนการ ฟ้องร้องคงต้องหาทนาย ปรึกษา เป็นรถคันแรก ที่มีปัญหาอย่างนี้ ใช้รถมากว่า 10 คัน ทั้ง มือแรก และรถเก่า ยังไม่เคยเจอปัญหา การเปลี่ยนใหม่ และซ่อมไม่จบ อย่างนี้เลย ถือเป็นประสบการ์ณ

ออฟไลน์ Dr.Jones

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 14:01:17 »
 ??? :-X

ลองใช้ต่อซักพัก ถ้าไม่สบายใจก็เปลี่ยนเถอะครับ ขายไปตามสภาพ
หันไปเล่น ยี่ห้ออื่นๆแทน
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 17:55:44 »
ทางศูนย์ บอกว่าจะรับประกันต่อให้ 1 ปี ถ้าการเปลี่ยนครั้งนี้มีการจ่ายเงิน จากเมื่อครั้งก่อนผมไม่ต้องจ่าย เรื่อง valve body ซึ่งทั้งหมดนี้พ้นระยะประกัน ตามสัญญา การซื้อรถมาแล้ว ซึ่งเค้าประกัน ภายใน 3 ปี ตอนนี้รถผมอยู่ในช่วงปีที่ 4

แต่ทั้งนี้ผมมีปัญหาเรื่องเกียรและการขับเคลื่อน และการเข้าเกียรถอยหลัง มีการกระชากตัวของรถอย่างแรง และการขับขี่ขึ้นทางชันมาโดยตลอด และได้ เคลมเปลี่ยน เกียร มาใหม่แล้ว ตอนปีที่ 3 ผมรู้สึกไม่ดี แล้ว คือมันแย่มาก่อนหน้านั้น แต่ ศูนย์ก็ update software จนยอมเปลี่ยนเกียร แล้วก็มา เปลี่ยน valve body ซึ่งก็เกี่ยวกับ เกียร แล้วนี่ก็มาเปลี่ยนเกียรอีก ผมเลยไม่ทราบว่ามีท่านใดมี ปัญหา อย่างนี้ไหม และมีท่านใดมีการเปลี่ยนเกียร ไปเป็นอย่างอื่นไหมนอกจากเกียร volvo

ส่วนรถคงก็ต้องเอามาใช้งานแล้วก็ลุ้นต่อไป แล้วก็พึ่ง สคบ  ส่วนการ ฟ้องร้องคงต้องหาทนาย ปรึกษา เป็นรถคันแรก ที่มีปัญหาอย่างนี้ ใช้รถมากว่า 10 คัน ทั้ง มือแรก และรถเก่า ยังไม่เคยเจอปัญหา การเปลี่ยนใหม่ และซ่อมไม่จบ อย่างนี้เลย ถือเป็นประสบการ์ณ

ถ้าคิดจะฟ้องจริงๆ ผมแนะนำให้เก็บหลักฐานให้ละเอียดที่สุดสุด เช่นจำนวนครั้งที่เกิดปัญหา ความถี่ในการเกิด อะไรพวกนี้เป็นต้น
เอาใจช่วยครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2015, 13:55:23 »
volvo

คนโดน คนใช้ เข็ด