ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ ประจำสัปดาห์ // Headlightmag Trip 02 และ "สิ่งใหม่ๆ ที่กำลังจะมา" //  (อ่าน 7142 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สวัสดีครับ

ประกาศ ประจำสัปดาห์ ช่วงนี้ ออกประกาศบ่อยจัง

เรื่องแรก

Headlightmag Trip 02 หัดขับประหยัด กับ Lancer EX ยังไม่เต็มนะครับ
และจะปิดรับสมัคร ในวันอังคารนี้แล้ว เพื่อที่จะได้จัดเตรียมทุกสิ่งให้เรียบร้อย
เราจะได้เจอกันในวัน อังคาร ที่ 16 มีนาคม เวลา 8.30 น. ที่สำนักงานใหญ่ Mitsubishi Motors Thailand รังสิต
เลย ม.ธรรมศาสตร์ ไปนิดเดียว เช่นเคยนะครับ

รายละเอียดการสมัครต่างๆ อยู่ในกระทู้ต่อไปนี้นะครับ http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=4705.0

และขอให้ แจ้งความจำนงค์ ลงในกระทู้นี้ http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=4723.0

จากนั้น ส่งอีเมล์ รายละเอียดต่างๆ มาที่ อัเมล์ของผม ซึ่งคุณๆ น่าจะหาเอาได้นะครับว่ามันควรจะอยู่ตรงไหน แหะๆ

ปิดรับสมัคร วันอังคาร ที่จะถึงนี้ เท่านั้นนะครับ ช้าอด หมดสิทธิ์ สถานเดียว ไม่มีเปิดรับเพิ่มอีกแล้ว

จำนวนจำกัดทั้งหมด 12 คน ตอนนี้ ก็เกือบเต็มแล้ว

------------------------------------------

เรื่องที่ 2....

J!MMY's TALK  ในครั้งนี้ จะขอแย้ม ให้เห็นถึง โปรเจกต์ต่อไป ที่กำลังจะเกิดขึ้น
ในอีกไม่นานนี้ เป็นสิ่งที่เรา กำลังทดลองทำกันอยู่ และ เร็วๆนี้ คุณๆคงจะได้เห็นกัน
ช่วงนี้ ติดตาม Headlightmag เรื่อยๆ นะครับ อย่าพลาดไปเลยแม้แต่วันเดียว
เพราะ ไม่แน่ จู่ๆ อาจมีเซอร์ไพรส์ โผล่ให้เห็น โดยไม่รู้เนื้อรู้ตัว
และในช่วง 2 สัปดาห์ข้างหน้านี้ มีหลายอย่างด้วยกัน

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1077:2010-03-07-18-56-00&catid=49:jmmy-talk&Itemid=55

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2010, 02:18:22 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
เพ่จิมมี่ สู้ๆ    ;D   

ออฟไลน์ Tonaka

อยากรู้ว่าตอนนี้มีคนร่วมทริปกี่คนแล้วหล่ะครับ
阿蘇山

อย่างเป็นทางการ 6
อย่างไม่เป็นทางการ 8 จ้ะ

เดี๋ยวขอนับอีกที ในวันอังคารเน่อ

ระหว่างนี้ เอามาฝาก บรรดา น้องๆ ที่เจ็บแค้นเคืองโกรธ ป้าอุทุมพร เป็นอันมาก.....

ตาจอห์น วิญญู...กัดได้แสบมาก!!! จาก ihere.tv ครับ

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=4FlHY85hylU&feature=player_embedded[/youtube]

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

• Full Member
เอ่อ วันนี้ดูรายการวู๊ดดี้แล้ว

ดร.อุทุมพรแกก้แถจิงๆหล่ะครับ

แต่ว่าบางทีก็สงสารแกมากๆเหมือนกัน

ในสายตาเพื่อนผมบางคน ที่เค้าหวังกับตรงนี้มาก

เห็นเค้าร้ายแรงยิ่งกว่านาธานอีกครับ

เฮอะๆ อย่างไงก็แล้วแต่วิจารณญาณนะครับผม

ส่วนพี่จิมมี่ อย่างไงก็สู้ๆนะครับพี่จิม

เป็นกำลังใจให้ตลอดนะคร้าบ

ออฟไลน์ Tonaka

คลิปสุดยอด.....
阿蘇山

เดี๊ยนเอง

• บุคคลทั่วไป
- ชาวเกย์ เริ่มเข้ามาปวนเปี้ยนพูดคุยในเว็บไซต์รถยนต์
มากขึ้นกว่าแต่ก่อน ชัดเจน อย่างสังเกตได้เลย

ใครบ้างงะ

รายการวู๊ดดี้เดี๋ยวนี้จับเอากระแสสังคมมาทำรายการเนอะ
เดี๋ยวอาทิตย์หน้าเรื่องผู้ ญ มีเกียร์(บ้ารถ) 5555555

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
สู้ๆเข้านะครับพี่จิม

ส่วนเรื่อง O-Net เพลียจะพูดจริงๆ
เฮ้ออออ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

- ชาวเกย์ เริ่มเข้ามาปวนเปี้ยนพูดคุยในเว็บไซต์รถยนต์
มากขึ้นกว่าแต่ก่อน ชัดเจน อย่างสังเกตได้เลย

ใครบ้างงะ

รายการวู๊ดดี้เดี๋ยวนี้จับเอากระแสสังคมมาทำรายการเนอะ
เดี๋ยวอาทิตย์หน้าเรื่องผู้ ญ มีเกียร์(บ้ารถ) 5555555

อ่า

เดินเข้าห้องน้ำ

ส่องกระจกดู

นั่นละ 1 ละ

คริคริ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
โชคดีที่ตอนสอบเข้ามหาลัยไม่มีข้อสอบยากๆเหมือนน้องๆสมัยนี้ ฮิฮิ แต่ถ้าผมทำข้อสอบ ผมจะไม่มีช๊อยส์ครับ
ข้อสอบแนวนี้ต้องเขียนบรรยายอย่างเดียว
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK

ใครบ้างงะ

อ่า

ส่องกระจกดู

นั่นละ 1 ละ

คริคริ

ไม่หลับไม่นอนหรือไง.....5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

เดี๊ยนเอง

ใครบ้างงะ

อ่า

ส่องกระจกดู

นั่นละ 1 ละ

คริคริ

แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ทำตามแล้วแต่ไม่เห็นอะ ก็เห็นแค่หน้าผู้ ญ คนหนึ่งเท่านั้นเอง
ไม่เห็นจะมีหน้าเก้งเลย  สงสัยพี่จิมมี่คงต้องไปทำความเข้าใจกับ
คำว่าผู้ ญ มีเกียร์ เพิ่มแล้วละ คนละความหมายกับผู้ ญ ข้ามเพศนะ
เพราะเดี๊ยนไม่ได้เป็นเก้ง เป็นผู้ ญ นี้แหละ เพียงแต่มีเกียร์พิเศษเพิ่มเข้ามาในร่างกาย คริ คริ คริ

นอนดีกว่าตะวันจะทอแสงมาแล้วเดี๋ยวเดี๊ยนจะแสบผิว ร่างไหม้
อดไปเดินดูโคโยตี้เต้นที่มอเตอร์โชว์และดูรถเล็กขายที่แรกในโลกกันพอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2010, 05:10:05 โดย เดี๊ยนเอง »

ออฟไลน์ 2k

เห็นด้วยนะครับที่หนังสือรถจะใส่มาทำไมรูปผู้หญิงแต่งตัวอวดนมแง้มสามเหลี่ยมล่างเนี่ย เหมือนในงานมอเตอร์โลว์ที่ชอบมีพริตตี้มายืนเกาะแกะรถยนต์กับพวกตากล้องหื่นทั้งหลายรุมถ่ายนานมากๆ เราสนใจอยากจะเข้าไปดูรถแต่แม่มถ่ายกันไม่เลิกซะที น่าจะจัดพื้นที่พิเศษแยกพริตตี้ออกไปให้คนถ่ายรูปสิ้นเรื่องสิ้นราวซะเลย ถ้าอยากจะใช้ผู้หญิงหน้าตาดีๆเรียกยอดขายให้กระเตื้องสูงก็ควรจะเป็นหน้าที่ของเซลมากกว่าพริตตี้   :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
โชคดีที่ตอนสอบเข้ามหาลัยไม่มีข้อสอบยากๆเหมือนน้องๆสมัยนี้ ฮิฮิ แต่ถ้าผมทำข้อสอบ ผมจะไม่มีช๊อยส์ครับ
ข้อสอบแนวนี้ต้องเขียนบรรยายอย่างเดียว

ผมโดนเ้ป็นรุ่นแรกเลย ตอนนั้นปวดหัวมาก ข้อสอบบ้าอะไร ฝนก่อนทำแบบสุดยอด ฝนจนหมดแรง ทำไปทำมา ตัวเลือกแต่ละตัว พอ ๆ กัน ตอบถูกบ้างผิดบ้างเลย พอเข้ามหาลัยด้วยโควต้าที่มีก่อนหน้านั้น และช่วงสอบมิดเทอม เขียนทั้งนั้น ผิดกับสอบวัด ONET ANET อย่างสูง
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ด๊อคเตอร์เลยทีเดียว

555+

(แล้วไอ้ GT200 มาได้ไงหว่า????)
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ทำตามแล้วแต่ไม่เห็นอะ ก็เห็นแค่หน้าผู้ ญ คนหนึ่งเท่านั้นเอง
ไม่เห็นจะมีหน้าเก้งเลย  สงสัยพี่จิมมี่คงต้องไปทำความเข้าใจกับ
คำว่าผู้ ญ มีเกียร์ เพิ่มแล้วละ คนละความหมายกับผู้ ญ ข้ามเพศนะ
เพราะเดี๊ยนไม่ได้เป็นเก้ง เป็นผู้ ญ นี้แหละ เพียงแต่มีเกียร์พิเศษเพิ่มเข้ามาในร่างกาย คริ คริ คริ

นอนดีกว่าตะวันจะทอแสงมาแล้วเดี๋ยวเดี๊ยนจะแสบผิว ร่างไหม้
อดไปเดินดูโคโยตี้เต้นที่มอเตอร์โชว์และดูรถเล็กขายที่แรกในโลกกันพอดี

เกียร์ ที่มี
มีกี่จังหวะ?

4 5 6 หรือว่า อัตโนมัติ
หรือ Hyper CVT (Cock Variable Transgender)

หุหุ

XCHO

เมื่อวานเพิ่งตัดสินใจ สมัคร Member หล่ะครับ
ที่จริงติดตามคุณ Jimmy ตั้งแต่สมัยที่ป่วนเปี๊ยนเวปโน้น..อยู่
แล้วรู้สึกชอบในรูปแบบการเขียน ถึงคุณ Jimmy จะไม่ฟันธง
แต่หลายอย่างเมื่อผมไปลองด้วยตัวเองแล้ว พบว่าจริงตามที่คุณวิจารณ์ไว้
ผมจึงมีความเชื่อมั่นในตัวคุณกับทีมงานของคุณมาก ถึงความตรงไปตรงมา

และในอีกซัก 1 ปี หรือปีกว่า VIOS ผมจะตกไปสู่มือน้องสาว ที่เพิ่งจะเริ่มเข้าวัยทำงาน
ผมคงมีโครงการซื้อรถใหม่อีกคันหนึ่งแน่ๆ  จะคอยติดตามผลงานของคุณและทีมงานนะครับ ;D

แต่ก่อนดูเวปโน้นอยู่ ผมก็ไม่ได้สมัครสมาชิก เป็นเพียงขาจร แวปไปๆมาๆ
แต่ขอมาฝังตัวในเวปนี้ด้วยคนนะครับ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ;)

สารภาพ: ผมเป็น 1 คนที่เปิดเวปนี้ทุกวันหลังเลิกงานหล่ะ อิอิ ในเวลางานบางที ยังแอบเปิด :o

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
 ;) ;)  สู้ๆครับ พี่ Jimmy

ที่ผ่านมา ผมอ่านรีวิวของหนังสือหรือเว็บไซด์แต่ละที่ เหมือนรีวิวนั้นเน้นบอก ออฟชั่น ของรถมากกว่า น้อยมากที่จะติ ถึงข้อดีข้อเสีย ของรถแบบชัดแจ้ง แล้วส่วนใหญ่เน้นไปด้านโฆษณา แบบแฟชั่นสาวๆที่เอาไว้ล่อ สันดานดิบของมนุษย์ชายส่วนใหญ่ให้เปิดอ่านหรือซื้อกัน  :-[ :-[

ออฟไลน์ YenChar

สงสัยคุณ bigglives รุ่นเดียวกับผมแน่ๆเลย

ผมได้โอเน็ตท๊อปทุกวิชาในขณะที่เอเน็ตห่วยแตก ทั้งๆที่วันสอบโอเน็ตผมไม่สบาย แต่วันสอบเอเน็ตผมฟิตพร้อม??
เพื่อนอีกคนไม่เรียนหนังสือ(จะไปต่อเมืองนอก) แต่มันทำโอ-เอเน็ตได้มหาศาล
มันบอกว่ามันมั่วทุกข้อ แล้วคะแนนมันมาจากไหน??

ตั้งแต่นั้นมา ผมเลยตัดสินใจว่า ถ้าผมมีลูก ผมจะไม่ฝากฝังลูกผม ไว้กับการศึกษาของกระทรวงบ้าๆนี่แน่นอน

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ระบบการศึกษาเมืองไทยมั่วยังงั้นแหละครับ

ความจริงสายอาชีพเนี่ยดีนะ แต่ติดตรงคนไทยบ้าศักดิ์ศรีปัญญาอ่อน จนต้องรบราฆ่าฟันกัน เพราะคำว่ารักสถาบันปัญญาอ่อนที่มันคิดกันเอาเองทั้งนั้นแหละ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ kritphakhin

คลิปฮาได้ใจจิงๆ...........

เดี๊ยนเอง

เกียร์ ที่มี
มีกี่จังหวะ?

4 5 6 หรือว่า อัตโนมัติ
หรือ Hyper CVT (Cock Variable Transgender)

หุหุ

แหม ก็ต้องเกียร์ธรรมดาสิคะ มาเกียร์ออโต้มันจะไปสนุกอะไร เดิมๆ น่าเบื่อ
ยิ่งซีวีทียิ่งแล้วใหญ่ไม่กระตุกเข้าไปอีก ของเดี๊ยนเกียร์ธรรมดาส่วนจะกี่จังหวะมันแล้วแต่
โอกาสที่จะได้ใช้และลีลา  แล้วพี่จิมละมีเกียร์ด้วยเปล่า หรืออะไรยังไง

ออฟไลน์ nuttapatJazz

เอิ่ม...

โทษทีครับผมเข้าผิดเว็บ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

เดี๊ยนเอง

เอิ่ม...

โทษทีครับผมเข้าผิดเว็บ

;D ;D

คุณเข้าถูกเว็บแล้วขาาาาาาาาาาาาาาาาาา
เอ๊หรือว่ามีเกียร์ด้วยเหรอ เห็นเหมือนจะรีบวิ่งออกจากระทู้นี้เลย
5555555555

ออฟไลน์ Chris Evn

คุยเรื่อง เกียร์ กันอยู่เหรอครับ  :o