ผู้เขียน หัวข้อ: ณ ปัจจุบัน รถยนต์ในเครืิอยนตรกิจเดิม ยังมียี่ห้อไหนที่ขายบ้างครับ  (อ่าน 6969 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
เมื่อตอน motor expo ปีที่แล้ว ผมจำได้ว่ามีรถของ peugeot น่าจะรุ่น 408 ราคา 9.98 แสนมาขาย แต่ผมไม่ได้แวะดูคับ

เลยอดสงสัยไม่ได้ว่าพวกรถในเครือยนตรกิจ เมื่อสัก 20 ปีก่อนน่าจะเป็นพวก volk seat skoda audi citroen peugeot และ kia

ยุคนี้ ปี 2559 แล้ว ใครขายรถเจ้าไหนบ้างคับ
ยังสังกัดอยู่ในกลุ่มลูกๆ ของทายาทยนตรกิจ หรือมีตัวแทนใหม่แล้วคับ

ที่สงสัย คือ ยุคนี้ผมว่าตลาดมันเปลี่ยนไปเยอะมาก
ผมแทบไม่เห็นคนขับรถยุโรปแปลกๆ แล้วคับ
ส่วนมากขับรถตลาดแทบทั้งนั้น คิดว่าเป็นเพราะอะไรกันคับ

ขอแชร์กันนะคับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
yontrakitgroup ครับ ก็ทายาทลูกหลานเหมือนเดิม

wildstocks

ยนตกิจ แตกออกมาเป็นหลายบริษัท เช่น ไทยยานยนต์

ซึ่งรวมๆ แล้วก็น่าจะประมาณนี้

BMW + BMW Motorad ในนามบาร์เซโลน่า
Mini
Ducati
Kia
Peugeot
Audi
VW
Misuoka
Ford บางโชว์รูม
Mazda บางโชว์รูม
Mitsubishi บางโชว์รูม

ปล. สมัยก่อนนี่ Lancia Fiat Alfa ยนตกิจก็ทำ ที่บ้านมี Lancia Beta coupe ก็ออกยนตกิจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2016, 23:18:46 โดย wildstocks »

ออฟไลน์ off_033

ยนตกิจ แตกออกมาเป็นหลายบริษัท เช่น ไทยยานยนต์

BMW + BMW Motorad ในนามบาร์เซโลน่า
Mini
Ducati
Kia
Peugeot
Audi
VW
Misuoka

ปล. สมัยก่อนนี่ Lancia Fiat Alfa ยนตกิจก็ทำ ที่บ้านมี Lancia Beta coupe ก็ออกยนตกิจ
ขอชม Lancia Beta coupe บ้างครับบ้านผมมีlancia fulvia. รถยนตกิจเหมือนกัน:)

wildstocks

Mini
Ducati
Kia
Peugeot
Audi
VW
Misuoka

ขอชม Lancia Beta coupe บ้างครับบ้านผมมีlancia fulvia. รถยนตกิจเหมือนกัน:)

ใช่เจ้าของ LANCIA FULVIA BERLINA สีเทาปะครับ

Mini
Ducati
Kia
Peugeot
Audi
VW
Misuoka

ใช่เจ้าของ LANCIA FULVIA BERLINA สีเทาปะครับ
ใช่ค้าบบ

wildstocks

wildstocks

ขอขอบคุณคุณ off สำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ localgame

แต่ก่อนfordก็เป็นของยนตรกิจครับ จนบริษัทแม่เข้ามาทำเองเลยเอาสิทธคืนจากยนตรกิจ รถfordที่ยนตรกิจขายเลยถูกลอยแพ เพราะยนตรกิจสั่งอะไหล่มาขายเองไม่ได้แล้วต้องให้บริษัทแม่สั่งให้ ทำได้แค่รับซ่อม ในเมื่อไม่มีอะไหล่ก็ต้องยกเลิกรับรถford พอจะให้fordสั่งอะไหล่ให้ก็บอกว่ารถรุ่นนี้ไม่ได้สั่งมาทำตลาดไม่มีอะไหล่ขาย รถfordยุคยนตรกิจเลยค่อยๆหายไป

ส่วนเรื่องรถยี่ห้อแปลกๆ ผมกลับมองว่าในยุคนั้นมีการทำตลาดอย่างจริงจัง+กฏหมายที่เอื้อให้กับรถนำเข้ามากกว่าปัจจุบัน เราเลยได้เห็นหลายๆยี่ห้อบนท้องถนน ปัจจุบันเน้นไปที่รถผลิตในประเทศซะมากกว่า

ออฟไลน์ SM.

ยี่ห้อที่ตัวเองทำ ก็ไม่เจริญ
ยี่ห้อที่ตัวเองไปเป็น dealer ก็ไม่เจริญครับ

ออฟไลน์ ps000000

ชื่อนี้หลอนผมมาตั้งแต่ยังหนุ่ม

ออฟไลน์ sixth gear

• Newbie
  • *
ยนตะกละ ยนตะกวด ชื่อนี้ไม่ได้มาง่ายๆ

promt

2 ปี มาแล้วที่พูด ดูเหมือนว่าจะทำให้ดีขึ้น

ปัจจุบัน คงเหมือนเดิม

wildstocks

2 ปี มาแล้วที่พูด ดูเหมือนว่าจะทำให้ดีขึ้น

ปัจจุบัน คงเหมือนเดิม

คนนี้ประสบการณ์สดๆ ร้อน ๆ ของแท้

หวังว่าคงไม่เลิกสนใจรถอินดี้นะ ผมกลัวไม่มีเพื่อน 555+

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

เมื่อก่อนผมเคยชอบ Peugeot 406 EA9 มากครับ

แต่ยุคนี้ 408 ไม่กล้าไปยุ่งเลย 555

รถแปลกๆสมัยนี้ไปเกร์ยยังดูสบายใจมากกว่า

ผมใช้ford ลองเข้าศูนย์เครือยนตกิจ ยังไม่ประทับใจเลยครับ เหอๆ

ออฟไลน์ Headman

Citroen จ่าโททรี่รักผมยังขายอยู่ครับ

C5 X7 รุ่นสุดท้ายที่เป็นช่วงล่าง Hydractive III ขายอยู่ สั่งแบบ Pre Order ครับ

DS3 DS4 DS5 ยังขายอยู่ครับ...ตัว Diesel Hybrid ก็สั่งได้ครับ แต่ต้องวางเงิน แล้ว Pre order มาเท่านั้นครับ

Peugeot แนะนำ รอมือ 2 ดีกว่าครับ ราคามือ 2 เช่น 408 Turbo สวยๆ วิ่งมา 2 หมื่นกว่าโลเอง เลหือ 5 แสนปลายๆ ครับ DS4 ก็เช่นกันครับ ฮ๋าๆๆๆ

Skoda เหมือนจะไม่ได้ชายแล้วครับ ตอนนี้ Showroom ย้ายไปรวมกันหมดแล้วครับ ทั้ง Citroen Skoda Spyker อยู่ที่ BTS ปุณณวิถี ครับ

เศร้ามาก เมื่อไหร่ PSA จะมาทำในบ้านเราซักที
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ bingoman

ไม่ค่อยเข้าใจนะครับ เพราะหัวกระทู้กับเนื้อหาต่างกัน

แต่รู้สึกว่า Skoda, Spyker ก็น่าจะอยู่ในการดูแลของ Yon นะครับ

ออฟไลน์ -Brian

ยี่ห้อยุโรปก็ตามท่านข้างบน แต่ขอเพิ่ม Nissan Mazda Ford Mitsubishi ที่เป็นโชว์รูมเครือไทยยานยนต์ครับ