ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ข่าวคราว ไททัน เงียบจัง เกียร์ AT 6 speed จะมาไหม  (อ่าน 4727 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member
พอดีวันนี่เดินผ่านจุดโชร์วรถในห้าง เลยแวะซะหน่อย

ตัว2.4 4ประตู Plus 5 AT dvd GLS ราคา 845000บาท
ได้ส่วนลด 30k น้อยนะ แต่ดูราคารถ มันถูกกว่าคู่แข่ง แสนกว่าบาท เลย หันมาดูด้าน ออปชั่น อืมก็ไม่ขี้เหล่
ในระดับเดียวกันนะ ที่เห็น ก็ไม่มี เบาะไฟฟ้า เกียร์ยัง 5 speed กะแอแบคที่หัวเข่าแต่รีโว่มี แต่ราคา ห่างกัน แสนสอง และเบาะยอมรับเลยว่า นั่งสบายมาก มันดันหลังดีทั้งหน้าและหลัง เลย
ดอก 2.39 แบบ begining และเห็น eco sticker บอก6.7/100km  เลยอ้าวมันพอๆกะ 1.9 blue AT 4ประตู HI และยัง ดีกว่า 2.4 รีโว่ ที่ได้7.1/100 km ด้วย
ส่วนอัตราเร่ง แรงม้าไม่ต้องพูดถึง เหนือกว่ายุละ
แต่ที่สงสัยและอยากถามคือ

1. อัคราสิ้นเปลืองใครเคยลอง ได้เท่าไรครับมันพอๆกะ 1.9 ระดับเดียวกันไหมตามที่ eco sticker เครมไว้
2. เกียร์ 6 Speed at น่าจะมาช่วย ลดรอบเหมือนค่ายอื่นเขาไหมเวลาวิ่งทางไกล

โดยส่วนตัวจองรีโว่ ไปละ แต่เห็น eco sticker แล้วแอบหวั่นไหว แถมราคา ถูกกว่า เป็นแสนแหนะ

ออฟไลน์ keamgladnan

เห็นหน้าก็หมดอารมละ

ยิ่งซื้อมาต้องลุ้นพวงมาลัยคลอนด้วยนะตัวนี้

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
กระจังหน้า คงต้องรอรุ่นปี 2017 แล้วละ น่าจะมาพร้อมกับกระจังหน้าใหม่ แต่ปีนี้คงได้แต่ มีรุ่นพิเศษ ตามวาระฉลองครบรอบต่างๆ

ส่วนเรื่อง เกียร AT 6 speed ต้องรอดูตัวส่งออก ว่ามีรึเปล่า ถ้ามีก็พอมีลุ้นบ้างครับ :D :D :D

ออฟไลน์ masuoka

เห็นในคลับ กำลังหนุกหนานกับการแปลงหน้าเป็นมิตซู สปาตัน กันนะครับ หลังมิตซูสั่งห้ามดีลเลอร์รับแปลงหน้าเองด้วยเหตุผลเรื่องความปลอดภัย แต่ลูกค้าคงหาซื้อพาร์ทไปแปลงข้างนอกเอาเอง 8)

ออฟไลน์ SM.

มิตซู น่าจะต้องออกมาเปลี่ยนกระจังหน้านะครับ คนบ่นเยอะ ไม่ต้องขนาดทำตัว MC ก็ได้ แค่เป็น limited อะไรใหม่ซักอย่าง   

ออฟไลน์ ps000000

ทั้งหน้าทั้งท้ายเลยครับ

ออฟไลน์ mozart

เห็นในคลับ กำลังหนุกหนานกับการแปลงหน้าเป็นมิตซู สปาตัน กันนะครับ หลังมิตซูสั่งห้ามดีลเลอร์รับแปลงหน้าเองด้วยเหตุผลเรื่องความปลอดภัย แต่ลูกค้าคงหาซื้อพาร์ทไปแปลงข้างนอกเอาเอง 8)

สวยงามมากครับ ยังกะหน้ามือกับหลังมือเลยครับ หรือนรกกับสวรรค์ดี ฮ่าาา

ออฟไลน์ Volta

ผมเห็นแว๊บๆว่าคุณจิมทดสอบตัว open cab 2wd 5at ได้ประมาณ 11-12 โลลิตรนะ คือไม่ได้ประหยัดอย่างที่คิด

แต่ 8 at ที่วางใน pajero 2wd กินอยู่ 13 โลลิตร
ถ้าเกียร์ลูกใหม่ ผมว่ามิตซูอาจจะยก 8 at มาลงใน tritonเลยก็ได้
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
มิตซูไม่เด่นเรื่องประหยัดอยู่แล้ว แม้แต่ 8 เกียร์ก้ไม่ช่วยอะไร

ออฟไลน์ Nouiii1

พอดีเห็นeco sticker มันใกล้เคียง เลยสงสัยอะครับ ไม่รู้ ใช้งานจริงเป็นไง

ออฟไลน์ xman2029

ถ้า 8 AT มา ผมว่าน่าจะประหยัดขึ้น น่าจะประมาณ 14กลางๆถึงปลายๆนะครับ เพราะ ตัว 6MT ยัง 13กลางๆเลยไม่ใช่หรือ ที่ตัว  open cab 2wd 5at มันกินดุหน่อย น่าจะเพราะ 5AT ด้วยมั้ง

ออฟไลน์ InBkk

ถ้าแปลงหน้าเป็น PJS ผมว่าออกมาสวยแน่ครับ เพราะว่ารุ่นนี้ หน้าขี้เหร่ แต่ท้ายโอเค

ออฟไลน์ tiger12r

หลอกลวงผู้บริโภคมั้ย  8) 8) 8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4