ผู้เขียน หัวข้อ: อุบัติเหตุแล้วซ่อมไม่ดี ทำไงดีครับ  (อ่าน 2539 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
พอดีมีเพื่อนในเฟ้ซบุ๊คเอา MG3 ไปขับลงคลองมาครับ แล้วเอาเข้าอู่ซ่อม ไม่เอาเข้าศูนย์ซ่อมสีตัวถังเพราะไม่ได้อยู่กรุงเทพ

ปรากฏว่าซ่อมเสร็จเครื่องอืดมากและสั่นแรงมาก แบบนี้จะทำยังไงดีครับ สั่งเคลมใหม่อีกรอบเอาเข้าศูนย์ได้มั้ยหรือต้องบังคับให้อู่เดิมซ่อมให้ดีกว่านี้ แล้วต้องบอกประกันยังไงครับ

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
Re: อุบัติเหตุแล้วซ่อมไม่ดี ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2016, 10:29:55 »
ระบบไฟฟ้ากับน้ำมันก็ไม่ค่อยจะถูกกันเท่าไหร่

เบื้องต้นผมว่าเอารถเข้าศูนย์ก่อนดีกว่ามั้ยว่ามีส่วนไหนเสียหายแล้วมีค่าใช้จ่ายมั้ย..ถ้ามีก็ให้ศูนย์คุยกับประกันเอาขอทำเรื่องเคลมต่อเนื่องน่าจะได้

ปล.แต่ผมเคยเคลมต่อเนื่องแต่กรณีซ่อมตัวถังไม่เคยเคลมต่อเนื่องเรื่องระบบไฟกับระบบเครื่องยนต์ (ไม่แน่ใจเหมือนกัน)

ออฟไลน์ ps000000

Re: อุบัติเหตุแล้วซ่อมไม่ดี ทำไงดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2016, 11:02:17 »
เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2016, 13:03:31 »
รีบเคลมต่อเนื่องในการซ่อมเครื่องยนต์ที่ศูนย์ครับ แต่หากอู่ซ่อมสีปิดเคลมไปแล้วก็อาจจะต้องเปิดเคลมใหม่ครับ

พวกของเหลว น้ำมันต่างๆ และ วัสดุสิ้นเปลืองเช่นกรองต่างๆ อาจจะต้องจ่ายเองครึ่งหนึ่งครับ
ถ้าเป็นส่วนของเครื่องยนต์สามารถเคลมประกันได้ครับ

เอาใจช่วยครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 13, 2016, 23:15:07 »
เคลมต่อเนื่องได้ครับ ถือยังซ่อมไม่จบ
เอาเข้าศูนย์เลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 23:05:42 »
ขอให้ซ่อมได้ดีดังเดิม
One Day.