ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมตัว กระบะเปอร์โย จะสร้างบนพื้นฐาน Toyota Hilux ใหม่  (อ่าน 4555 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ดูเหมือนจะติดใจ หลังจากออก แฝด 3 Peugeot Traveller Citroen SpaceTourer และ Toyota ProAce Verso

กลุ่ม PSA Peugeot Citroën ประกาศว่าจะลงขอแบ่งเค้กในกลุ่ม รถกระบะ

และดูเหมือนจะได้ผู้ที่มาร่วมด้วยช่วยพัฒนาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทางกลุ่มได้มีการพูดคุยกับค่าย Toyota 

ในการขอให้ช่วยพัฒนากระบะของค่าย โดยใช้โครงสร้างของรถยนต์ Toyota  Hilux ใหม่  ทำให้บริษัทลดระยะเวลาและค่าใช้จ่ายการวิจัยและพัฒนา

ซึ่งแม้จะไม่มีการเปิดเผยในส่วนของกระบวนการทำงานระหว่าง Peugeot และ Toyota
(ภาพประกอบ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2016, 10:47:19 โดย O_o" »

ออฟไลน์ johnlee

ไหง ดูคล้ายไทรตัน
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ต่อไปตลาดกระบะฮ้อตแน่ๆ ตอนนี้ MB ก็เอาพื้นฐาน Navaraไปวิจัยทำกระบะของตนเองแล้ว
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
สงสัยมันจะไม่สวยทั้งคัน ไม่ใช่แค่หน้า
ขนาดไปใส่หน้าเปอโยยังดูไม่ได้เลย

ออฟไลน์ delete

กระบะบนพื้นฐานพี่โต ก็ทำให้มันแตกต่างหน่อยนะครับ
อย่าไปทำแบบเฟียตนะ
ที่แปะโลโกของตัวเองอย่างเดียวอ่ะ 555

ออฟไลน์ O_o"

สงสัยมันจะไม่สวยทั้งคัน ไม่ใช่แค่หน้า
ขนาดไปใส่หน้าเปอโยยังดูไม่ได้เลย

ภายนอกออกแบบใหม่ทั้งคันมากกว่าครับ คงไม่แค่จับมาเปลี่ยนหน้ากับหลัง แล้วลากลงมาขายเลย

ส่วนตัวชอบภายในแบบนี้มากครับ ดูทันสมัยดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2016, 17:53:09 โดย O_o" »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ tierak

ภายนอกออกแบบใหม่ทั้งคันมากกว่าครับ คงไม่แค่จับมาเปลี่ยนหน้ากับหลัง แล้วลากลงมาขายเลย

ส่วนตัวชอบภายในแบบนี้มากครับ ดูทันสมัยดี

สวยเลยครับ

ออฟไลน์ SM.

ภายในสวยมาก แต่ภายนอก ไม่ผ่าน

ออฟไลน์ 380Z

ภายในแบบนั้น ลัมบอยังอาย โคตรสวยครับ

ออฟไลน์ Smith686

สวยเลยครับ
    สวยเหมือนรถสปอร์ตเลยครับ  แต่พวงมาลัยเล็กเกินหรือเปล่า

ออฟไลน์ alpha14

เปอร์โยเคยทำระกะบะมาแล้วครั้งนึงนานมากกกกกกก แล้วหายไป(เคยเห็นวิ่งอยู่ช่วงนึง เป็นรถที่หายากมาก55)รู้สึกว่าจะทำมาแค่สีเดียวด้วย สีบรอนซ์ๆอะไรนี่แหละ ถ้ากลับมาทำอีกครั้งน่าจะมีตัวเลือกที่มากขึ้นต่อผู้บริโภค ตลาดจะได้ตื่นตัวขึ้น ดีครับมันจะได้หลากหลาย ถ้าฮอนด้ามาร่วมตลาดด้วยก็น่าจะดีนะ( ภายในสวยดีครับล้ำจิงๆ)