ผู้เขียน หัวข้อ: ทะเบียนป้ายแดงเลขสวย ได้มายังไงครับและเพื่ออะไร  (อ่าน 8243 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nutcracker

• Sr. Member
ทะเบียนป้ายแดงเลขสวยได้มายังไงครับ แล้วมีคนอยากได้ขนาดนั้นเลยหรือครับเพราะน่าจะใช้แปปเดียวเปลี่ยนป้ายขาวแล้ว

เมื่อวานเห็นคนันึงซื้อกรอบสีแดงทรงป้ายยาวอย่างดีครอบเลยเหมือนกะใช้ยาว สงสัยครับว่ามันดูเด่นหรือเท่ยังไงครับ

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
ไม่รู้ว่าได้มายังไง แต่ผมว่ามันทำให้ผู้เป็นเจ้าของของป้ายนั้นรู้สึกว่ามันเท่ขึ้นกว่าป้ายธรรมดา 30 %

ออฟไลน์ arya

เข้าใจว่าส่วนใหญ่เป็นป้ายแดงปลอมนะคับ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
ป้ายปลอมซะส่วนใหญ่
ตอนผมออกรถ ป้ายแดงจริงหมด
เขาก็เอาป้ายปลอมเลข 9999 ให้ผมใช้
ใช้ได้เดือนกว่า ผมก็เอาป้ายขาวมาใส่แทนล่ะ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ ps000000

เลขสวย เห็นบางเจ้าขาย มีเล่มด้วย

แต่ไม่ทราบว่า เล่มจริงหรือเล่มปลอม

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
เป็นป้ายที่ศูนย์ทำขึ้นมาครับ ช่วงที่ผมซื้อป้ายแดงขาดแคลนเซลเลยเสนอจะให้ป้ายที่ทางศูนย์ทำขึ้นมาเอาไปใช้ก่อน ผมไม่ยอมเลยให้

ทิปเซลไป3000ตามเรื่องให้ที สุดท้ายไม่ได้จริงๆ ศูนย์เลยเอาป้ายปลอมมี3เลขสวยมาให้เลือก เลยหลับตาจิ้มไป

ออกศูนย์มาได้อาทิตย์นึง โดนตำรวจ สน.ลาดพร้าวขอตรวจ เหงื่อท่วมเลย เพราะไม่มีเล่มจริงๆ เลยอธิบายเหตุผลไปพร้อมให้เบอร์

ศูนย์ไปเคลียร์กันเอง จบด้วยศูนย์รับผิดชอบให้นำใบสั่งมาเบิกได้  เลยจบกันไป
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ keng

เป็นป้ายที่ศูนย์ทำขึ้นมาครับ ช่วงที่ผมซื้อป้ายแดงขาดแคลนเซลเลยเสนอจะให้ป้ายที่ทางศูนย์ทำขึ้นมาเอาไปใช้ก่อน ผมไม่ยอมเลยให้

ทิปเซลไป3000ตามเรื่องให้ที สุดท้ายไม่ได้จริงๆ ศูนย์เลยเอาป้ายปลอมมี3เลขสวยมาให้เลือก เลยหลับตาจิ้มไป

ออกศูนย์มาได้อาทิตย์นึง โดนตำรวจ สน.ลาดพร้าวขอตรวจ เหงื่อท่วมเลย เพราะไม่มีเล่มจริงๆ เลยอธิบายเหตุผลไปพร้อมให้เบอร์

ศูนย์ไปเคลียร์กันเอง จบด้วยศูนย์รับผิดชอบให้นำใบสั่งมาเบิกได้  เลยจบกันไป

เท่ากับว่าทิปไป 3000 ก็คือเสียเปล่าใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมใส่อยู่ป้ายนึง แต่ไม่ใช้เลข โฟร์ 4 ตัวเหมือนนะครับ
เป็นป้ายแดง XX-X999 กทม. ครับ
เป็นป้ายแท้มีเล่มแท้ครับ ทางศูนย์ที่ผมออกรถ
มีป้ายแดงแท้เลขสวยๆเพียบเลยครับ (เกรย์ เจ้าใหญ่ในไทย)

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ป้ายเลขเรียงสวยๆ ของแท้ก็มีครับ แต่ส่วนใหญ่ ศูนย์จะเก็บไว้ใส่รถเทสท์ รถลูกค้า VIP ที่รู้จักกันซะมากกว่า

เพราะบางทีลูกค้าได้ไป แล้วไม่ค่อยอยากเปลี่ยนป้ายขาวเท่าไร

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人

เท่ากับว่าทิปไป 3000 ก็คือเสียเปล่าใช่มั้ยครับ

ไม่เสียครับ เซลเอาเงินมาคืน ผมเลยสงสารน้องเค้าเก็บคืนมาหนึ่งพัน อีกสองพันให้น้องเขาไป
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ rokrok

กรมขนส่งทางบกเคยออกข่าวว่า ป้ายแดงเลขสวยนั้น ไม่มีในระบบนะครับ

คือเขาไม่ออกเลขนั้นมาเลย พวก 9999 อะ ฉนั้นที่เห็นมันปลอมหมด ลองเสิสข่าวดูได้ครับ

แต่ผมก็เคยเห็นมันเป็นป้ายแท้มีเล่มนะ (เคยใช้เหมือนกัน) เลยไม่รู้ว่ายังไงครับ

แต่ผมว่า คงปลอมทั้งเล่มทั้งป้ายครับ ถ้าเขาออกข่าวมาสะแบบนั้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ป้ายปลอมก็มีเยอะนะครับป้ายแดง

ออฟไลน์ Devil13

ป้ายแดงสวยแท้จะเป้นพวกรถแพงๆหน่อยครับ เช่นเบ็นซ์
แต่ถ้ารถธรรมดาเช่น B-seg,Eco car พวกนี้ปลอมชัวร์ครับ

ป้ายแดงเลขสวยใส่เพื่อเอาใจลูกค้าครับ อย่างที่บอกรถเค้าแพงได้ค่าคอมเยอะเลยต้องเอาใจกันหน่อย
เพราะกลุ่มนี้จะมีตังและเปลี่ยนรถบ่อย ถ้าครั้งแรกถูกใจ เดี๋ยวครั้งหน้าก็จะได้มาอีก