ผู้เขียน หัวข้อ: รถ ppv มือสองในงบที่ไม่เกิน 400,000 บวกลบ ณ เวลานี้ตัวไหนเหมาะแก่การใช้งาน  (อ่าน 5458 ครั้ง)

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
ผมอยู่ระยองกำลังเล็งๆหา ppv มือสองมาใช้ซักคันตั้งงบไว้ไม่เกินซักสี่แสนบวกลบ
ตัวไหนที่เก็บงานไม่สูงแล้วสามารถใช้ระยะยาวได้
รถไม่ได้ใช้งานทุกวันเพราะมี bigbike สลับกับ มอไซด์เล็กขับไปทำงานอยู่แล้ว
จะได้ใช้หลักๆก็วิ่งเข้ากรุงเทพหาแฟน เที่ยวต่างจังหวัด ขับกลับบ้านแฟนและผมที่บุรีรัมกับขอยแก่น
ก่อนหน้านี้เคยใช้ไทยรุ่ง แต่จำเป็นต้องปล่อยไป เพราะเจอปัญหาการเงินที่บ้าน
ตอนใช้ไทยรุ่งก็เอาไปทำช่วงล่างใหม่มาเพราะมันนิ่ม โยนๆ ก็ถือว่าใช้ได้ในระดับนึง

หรือจะเปลี่ยนโจทย์เป็นรถกระบะ 4ประตูดีครับ ได้รถปีใหม่กว่าในงบเท่ากัน หรือรถปีเดียวกันแต่ได้รถที่ถูกกว่า แล้วเอาส่วนต่างมาเก็บงานดีครับ ตอนนี้กำลังชั่งใจอยู่

ปล.จะเกียร์ธรรมดาหรืออัตโนมัติก็ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2016, 09:55:06 โดย frame@kk »

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
Harrier ปี98-03 เครื่อง2.4 ราคาไม่แรงมาก ถ้าตัว3.0อาจะเกินงบ เรื่องค่าดูแลรักษาไม่รู้จริงๆ แต่เคยขับของเพื่อนตัว2.4ก็ไม่ได้อืดอะไร ช่วงล่างนิ่งนุ่มนวลในเมือง สมัยนั้นขับHarrierคือหรูมาก อย่างกะขับเบนซ์เลยเข้ามาแนะนำรถดีๆไว้เผื่อเลือก
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ดูงบก็น่าจะได้วีโก้หน้าหมูเครื่อง 3.0 จับแต่งออฟโรดพริ้มมากครับ ของเพียบ

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
คงต้อง ppv ตามที่ตั้งใจ หรือไม่ก็กระบะ 4 ประตู

ฟอร์ฯ  ปาฯ ตัวเก่า  มิวx  แล้วแต่ชอบ

ออฟไลน์ reyeshenry

4 แแสน ฟอร์ตัวแรก น่าจะไม่ได้ครับ ถ้าได้ คงจะเปนแค่รุ่น G แต่ต้องหาปีแรกๆหน่อย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
งบสี่แสน..

MU7 ปี 05-06
Everest ปี 06-07

มีแค่นี้แหล่ะครับ

Fortuner ปี 05-06 ราคาสี่กว่าๆแล้ว
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สี่แสนที่แนะนำได้ก็คงม Mu-7 แหละครับทรงอาจไม่สวยโดนใจนักแต่การใช้งานก็ดีนะครับยิ่งเรื่องซ่อมยิ่งไม่ต้องห่วงถ้าเพิ่มงบได้ก็เอา Fortuner ก็ดีครับต่ำสุดก็ปี 05 แต่งบต้อง 5 แสนถึงจะได้ ส่วนกระบะ 4 ประตูปีราวๆนั้นสองแสนกว่าๆก็ได้แล้วครับประหยัดตังไปเยอะ

เชียร์เพิ่มงบได้ไปฟอร์จูนเนอร์ อยากประหยัดเอาดีแมคตัวแรกที่ก่อนคอมมอลเรลเอาตังที่เหลือไปจ่ายค่าภาษี น้ำมัน ประกัน ยาง ซ่อมบำรุงได้อีกหลายปี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ลืมอีกตัวครับ Sport Rider รถที่คนดูแลดีๆผมว่าทรงมันสวยดีนะครับโดยเฉพาะสีทอง สภาพดีๆปีใหม่หน่อยพอหาได้ที่ 2 แสนกลางๆ-ปลาย เพียงแต่อืดกับซดหน่อยแต่ก็ประหยัดจากงบที่ตั้งไว้เยอะอยู่ถ้าใช้ไปแล้วจะขายต่อก็ไม่เจ็บตัวมากนัก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ min217

• Full Member
งบสี่แสน ได้ MU-7

ออฟไลน์ SM.

Mu-7 ก็พอได้ครับ ผมว่าข้างนอกดูดีนะ ข้างในอาจจะดูโบราณไปหน่อย

ออฟไลน์ kittiphat123

งบ400kได้mu-7อยู่ครับ mu-7ผมว่ามันออกแนวรถแวนมากกว่า PPV ถ้ารถPPVสภาพดีๆคง550k up ครับ

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• การเดินทาง...
ราคานี้มองเป็นวีโก้สี่ประตูเวิคกว่า รถมหาชนอะไหล่เยอะของแต่งเพียบ

หาสภาพดีๆเก็บงานหน่อย ใช้งานได้ยาวๆ

2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

ออฟไลน์ kumpol2511

สี่แสน ก็มี mu7 หรื่อไม่ก็ sport rider ถ้า sport rider หาตัวท้ายๆเครื่อง คอมมอนเรล d4dอย่าเอาตัวเครื่อง  5l หรือ1kz
กิน น้ำมันแล้วก็อืดด้วย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
MU7 ได้อยู่ครับราคานี้