ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้โปร ปาเจโร่ และ ฟอร์จูนเนอร์ มีข้อเสนออะไรบ้างครับ  (อ่าน 4740 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
ผมขับรถเดินทางใช้ความเร็วประมาณ 120-140 ใช้รถวิ่งต่างจังหวัดครับ
ผมควรจะเลือกรุ่นไหนครับระหว่างสองคันนี้ ทั้งอัตราเร่ง การขับขี่ การควบคุม ความสะดวกสบายภายในตอนใช้ความเร็วสูงๆต่างกันมากไหมคันไหนนั่งสบายกว่ากันครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
ตัวท็อปทั้งคู่ไหมครับ
ความสบายผมให้ฟอจูนละมั้ง เบาะนั่งคนขับไม่อึดอัด ของปามันแคบโดนคอนโซลบีบ
ความมั่นใจช่วง 120-140 ของปาเจโร่ตบเข้า 4H มั่นใจขึ้นเยอะ (ฟอจูนใหม่ผมยังไม่เคยใช้)
ภายในผมชอบฟอจูนมากกว่า ที่เลือกปาเพราะการขับขี่และเทคโนโลยีบางส่วนที่ผมต้องการล้วนๆครับ

ออฟไลน์ tnp_super

ปาเจโรไม่รู้ ฟอร์ผมลองถามเมื่ออาทิตย์ที่แล้วมีส่วนลดให้สี่หมื่น แถมประกัน น้ำมันเต็มถัง ฟิล์มและของกระจุกระจิก ส่วนเรื่องการขับขี่ไม่รู้ไม่เคยขับ 55

ออฟไลน์ SM.

FTN ขายดี มี back order หลายเดือนอยู่ น่าจะได้ส่วนลดไม่มากนะครับ

PJS น่าจะได้มากกว่า

ลองเข้าไปในคลับของทั้งคู่ น่าจะได้ข้อมูลนะครับ

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member
ปาเจโรไม่รู้ ฟอร์ผมลองถามเมื่ออาทิตย์ที่แล้วมีส่วนลดให้สี่หมื่น แถมประกัน น้ำมันเต็มถัง ฟิล์มและของกระจุกระจิก ส่วนเรื่องการขับขี่ไม่รู้ไม่เคยขับ 55

หลังไมค์หน่อย ที่ไหนครับ
กำลังจะออก TRD หลังคาดำ
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ choomodify

For ผมใช้รถเพื่อนอยู่ บ่อยมากครับช่วงนี้ ขับในเมืองคล่องตัวดี แต่ออกทางไกล (กทม -ชลบุรี) ทำไมขับแล้วเมื่อยแปลกๆบอกไม่ถูกเหมือนกัน ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ tnp_super

หลังไมค์หน่อย ที่ไหนครับ
กำลังจะออก TRD หลังคาดำ
ผมถามเป็นตัวธรรมดานะครับ TRD ไม่ได้ถามครับ เอ่อว่าแต่หลังไมค์ตรงไหนครับ ไม่รู้จริงๆ55

ออฟไลน์ golf8023

0ไหนครับ ได้ลด4หมื่น ประกัน น้ำมันเต็มถัง
ถามเซลล์ที่รู้จักกัน ไม่มีส่วนลดเลย ได้แค่ป.1 + ของแถมจุกจิก (2.4v ขับ2)

ออฟไลน์ Coat145

ฟอร์ใหม่ต้องได้ ป.1+พรบ+จดทะเบียน+ฟิลม์+ของเเถมจุกจิก+น้ำมันเต็มถังหรือ1000บาท ผมได้มาเเล้วเมื่อ3เดือนก่อน ส่วนส่วนลดที่เหลือจากของเเถมที่ให้มาลองต่อรองดูครับ ส่วนตัวผมไม่ได้ครับ เรื่องการขับขี่ปาเจโร่เดิมๆขับนิ่งดีครับ นุ่มกว่าฟอร์ด้วย เเต่ยังไงก็ลองไปทดลองขับดูนะครับ :D :D

YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เพิ่งถามเซลไม่ถึงเดือน ฟอร์ 2.4 ให้ลูกค้า 3 หมื่น จะเอาไปเป็นส่วนลดหรือประกัน อะไรก็ได้ แต่ให้วงเงินมาเท่านี้

ออฟไลน์ tsubasa

ftn ส่วนลดที่ถามมา 2-3 ที่ เซลล์เปิดเท่าๆกันคือส่วนลด 4.5 หมื่นบาท อันนี้ยังไม่ได้ต่อลองขออะไรเพิ่มนะครับ
ftn ไม่รู้ว่ายังมีปัญหาเสียงก็อปแก๊ปที่เสากลางหรือไม่ เพราะรุ่นเก่า ftn ผมเจอปัญหานี้ทั้งก่อน bmc และตัว bmc

ออฟไลน์ porcupine

For ผมใช้รถเพื่อนอยู่ บ่อยมากครับช่วงนี้ ขับในเมืองคล่องตัวดี แต่ออกทางไกล (กทม -ชลบุรี) ทำไมขับแล้วเมื่อยแปลกๆบอกไม่ถูกเหมือนกัน ลองดูนะครับ
อาจเปนเพราะเบาะนั่งครับ รู้สึกนั่งไม่สบายเท่าที่ควร ออกอาการเมื่่อยล้า

ออฟไลน์ nok

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ กำลังจะไปทดลองขับก่อนครับ

ออฟไลน์ golferjk

เป็นกับข้างหลังดีดครับผมไปเปลี่ยนโช๊คมาหลังจากนั้นหายเลยครับ ไม่เมื่อยเหมือนโช๊คเดิม แต่ถ้านั่งเต็มคันโช๊คเดิมค่อนข้างดีครับ
ขับคนเดียวบอกตรงโช๊คเดิมหนิผมปวดหลังตลอด