ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 7 พฤษภาคม 2016 //  (อ่าน 5158 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
J!MMY กลับมาจัดรายการแล้ว (แต่บางทีจะมีอาการไอบ้าง ก็ต้องขออภัย มา ณ ที่นี่ด้วยครับ)
พร้อมเพิ่มช่องทางใหม่ในการรับชม บน Fanpage Facebook L!VE
https://www.facebook.com/headlightmag/

หลังจากที่ไปทดลองขับ New Mercedes-Benz E-class W213 มาที่โปรตุเกส
วันนี้ได้โอกาสมาเล่าให้ฟังกันเสียที ! และอัพเดตข่าวคราวของวงการรถยนต์
ทั้งใน และ ต่างประเทศ เหมือนเช่นเคย

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้
(ไม่รับคำถามทาง comment L!VE นะครับ)

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2016, 15:31:11 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ deathsheep

ขอต้อนรับพี่จิมมี่กลับมาจัดรายการด้วยการขอทุบโหลดองแตงกวาเรื่อง You come firstครับผม ::) ::) ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2016, 16:01:32 โดย deathsheep »

nas1880

• บุคคลทั่วไป
ขอต้อนรับการกลับมาของพี่จิมมี่ ครับน้องนัส มีคำถามว่า honda  accord  hybird minorchange  gen#2 กับ brio minorchange คันไหนเปิดตัวก่อนครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
พี่จิมมี่ครับ full review honda civic ตัวใหม่ mg gs volvo xc90 ตัวใหม่ benz e220d จะออกเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ Staples

Nissan Kick มีโอกาสมาไทยไหมครับ
แล้ว Eco Car Phase 2 ของ Suzuki ที่เป็น SUV ล่าสุดเป็นยังไงบ้าง

ออฟไลน์ Red Bicycle

• Sr. Member
 :)   ทิศทางของรถยนต์ Hybrid ในไทยจะเป็นอย่างไรต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2016, 16:29:18 โดย Red Bicycle »

ออฟไลน์ DarkDeSeRT

• Newbie
  • *
เครื่องเสียงของ Sylphy ตัว 4 ลำโพงคุณภาพเสียงดีไหมครับ เทียบกับ Sonic ตัว 6 ลำโพงครับ
Suzuki Ertiga 1.4 GL - Blue
Chevrolet Sonic 1.6 LTZ - Blue

ออฟไลน์ boycatbay

• Full Member
ผมรู้สึกว่าตอนนี้ รถกินน้ำมันมากกว่าปกติ ไม่ทราบว่านอกจาก สภาพอากาศ
มีเรื่องอะไรนอกจากอันนี้ที่มีผลกับการสิ้นเปลืองบ้างไหมครับ ผมใช้ Fortuner 2.4 V วิ่งมา 13,100 กม.ครับ เปลื่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเรียบร้อย ลมยางตอนนี้ใช้ 32 สี่ล้อครับ เดิมๆทั้งคัน
ส่วนใหญ่ขับคนเดียวครับ
อีกนิด Hyundai จะมีรถรุ่นใหม่มาไทยในเร็วๆนี้ไหมครับ

ปล. ยินดีที่พี่จิมมี่กลับมาจัดรายการได้แล้ว ขอให้สุขภาพดียิ่งขึ้นนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2016, 16:42:23 โดย boycatbay »
Toyota Fortune 2.4V : 2015
Hyundai H-1 Deluxe :2012
I'm Boycatbay!

ออฟไลน์ Lek onTour

• Newbie
  • *
ทำไม สเปคแรงม้าในโชรชัวร์ของรถ ถึงบอกที่ความเร็วรอบต่างกันครับ ทำไมไม่กำหนดรอบที่เท่ากันจะได้เปรียบเทียบแรงม้าได้

ออฟไลน์ เฉินหลงทาง

• Newbie
  • *
Full review Civic FC คิวจะถึงเดือนใหนครับ

ออฟไลน์ Guy y

ระหว่าง bridgestone ecopia ep150 กับ GOODYEAR ASSURANCE DURAPLUS ตัวไหนดีกว่ากันครับ ในเรื่องการเกาะถนน ความทนทาน เเก้มยางครับ ไซค์ 185 60 15 ครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ SM.

ยินดีที่กลับมาจัดรายการได้ซะทีครับ ขอให้ร่างกายแข็งแรง 100% เร็วๆ ดูแลสุขภาพดีๆนะครับ

Eco car phase 2 ของ Nissan มีความคืบหน้าอะไรมั๊ยครับ

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
ผมเอาปาไปเปลี่ยนยางใส่ bfกู๊ดริช 265/70r16แยากทราบว่าจะมรอัตราการสิ้นเปลื้องมากกว่าเดิมมาไหมครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

Welcome ครับพี่ J!MMY
หลังจากหายแล้ว
ถ้าว่าง เช็คร่างกายชุดใหญ่สักรอบก็ดีนะครับ
ด้วยความเป็นห่วงครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Ryusaki

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่รู้สึกยังไงกับไฟหน้าฟอร์จูนเนอร์ใหม่ครับ

ผมขับซีดาน มันแยงตาทุกครั้งที่เจอ ไม่ว่าจะเลนสวน หรือขับตามหลัง

ก่อนเอารถมาขาย เค้าไม่เทสเรื่องพวกนี้กันหรอครับ แล้วโตโยต้าเค้าไม่คิดจะปรับปรุงเลยหรอครับ

ออฟไลน์ =TUM=

ผมเพิ่งออก L33 มาครับ อยากจะสอบดังนี้ครับ

1. เกียร์ CVT ของ  Jatco ลูกนี้ มีความทนทานที่ไว้ใจได้แค่ไหน ผมขับเรื่อยๆไม่กระทืบคันเร่งครับ เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ NS-3 ทุกๆ 20,000 กม. ถามว่า 3 แสนโลจะอยู่ถึงมั้ยครับ  ปล. ควรจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์เป็นเกรดสังเคราะห์มั้ยครับ

2. ศูนย์ Nissan ใช้ นมค.ยี่ห้ออะไร มีศูนย์แนะนำมั้ยครับ

ออฟไลน์ jumpon77

ขอตอนรับการกลับมาของพีจิมมี้ด้วยครับพอดีอยากจะทราบว่าจะมีรีวิวของฟอร์ด โฟกัส 1.5เทอร์โบเมีอไรครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ maxone111able

• Jr. Member
  • **
honda lanewatch ในอนาคตจะใส่กระจกมองข้างทั้งสองฝั่งไหมครับ

ออฟไลน์ Angelo Ford

• Newbie
  • *
  • Bring on Tomorrow
อยากถามคุณจิมมี่ว่า ฟอร์ด มีแผนจะนำรถรุ่นใหม่ๆ เข้ามาจำหน่ายในไทยมั้ยครับ อย่างเช่น C-Max, Kuga, Mondeo ,Ford Transit ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2016, 16:59:43 โดย sauce8016 »