ผู้เขียน หัวข้อ: Benz Slc เห็นรูปเปิดตัวกันมานาน คิดว่าจะเข้าไทยกันไหมครับ  (อ่าน 2986 ครั้ง)

ออฟไลน์ ิbaboo

• Newbie
  • *
Slk Facelift  พอดีสนใจรุ่นนี้อยู่นะครับ  แต่ไทยเรายังเงียบๆ

รึอาจจะไม่นำเข้าเพราะติดเรื่องราคา  จะให้รถประเภทนี้มีไฮบริดก็คงเป็นไปไม่ได้

เพื่อนๆพี่ๆคิดว่าอนาคตของตัวนี้จะเป็นยังไงบ้างครับ รอไม่รอรึเล่นตัวอื่นดีกว่า

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
ผมว่ายากครับ เพราะเดิมตลาดรถสปอตก็คนซื้อน้อยอยู่แล้ว เเถมตอนนี้ c coupe เปิดตัวด้วยความสดกว่าใหม่กว่า ใช้ตัวถังบางส่วนร่วมกับ c class ทำให้การบริการระยะยาวง่ายกว่า slk คิดว่าเอาเข้ามาไม่น่าจะคุ้มกับการทำตลาดครับ แถมต้องมาเเย่งตลาดกับ c coupe อีก ถ้าตอน model change เลยนี่ไม่เเน่

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
SLK ปกติก็ CBU หรือเปล่า ถ้าสั่ง CBU นี่เดี๋ยวเขาอยากขายก็สั่งเข้ามาขายได้ทุกเมื่อ ไม่เหมือน CKD ที่ต้องกำหนดแผนการผลิตในโรงงานบ้านเรา
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ MCZ

• Jr. Member
  • **
เปิดตัวเร็วๆนี้ครับ

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
ก็มันมาแทน SLK
และ SLK ก็ไม่ได้ประกอบไทยอยู่แล้ว
ยังไงก็มา

ออฟไลน์ Tedjung84

• Sr. Member
มาอยู่แล้วครับ slc  ;)

ออฟไลน์ ิbaboo

• Newbie
  • *
ครับผมก็คิดว่ามาแน่ๆ  เพียงแต่เร็วๆนี้กันมานานมากกกก็ยังไม่มาสักทีผิดวิสัยเบ็นซ์ไทยช่วงเวลานี้   
    สต็อกslkป้ายแดงก็ยังมีให้เห็นอยู่บางศูนย์   เลยคิดว่ายอดฝืดจัดจนเลิกขายไปซะแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
มาครับ รอก่อน