ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านสมชท่านใดพอจะทราบว่า New Vito LWB มีเจ้าไหนนำเข้ามาขายบ้างครับ  (อ่าน 2350 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
พอดีกำลังหารถเปลี่ยน VW Caravelle TDI อายุ 6 ปีกว่าครับ
เบื้องต้นกำลังดูระหว่าง Vellfire 2.5 ZG & Alphard 2.5 SC (ติดใจความนุ่มเงียบ และการเก็บเสียงวิ่งในเมืองมากครับ)
เพราะนั่งใช้งาน 1 คนเป็นหลัก (คุณแม่) แต่ส่วนตัวยังแอบชอบรถ Germany อยู่ครับ

บังเอิญผมมีโอกาสได้ไปขับ New Vito มาแล้วติดใจมากๆครับ แต่สงสัยเพราะไม่ค่อยเห็นเจ้าไหนเอาเข้ามาเลย เห็นงานที่ Impact ล่าสุด เหมือน MBTH เอามาโชว์ แต่ก็เงียบๆ
หรือท่านใดพอทราบไหมครับว่ามีเกรย์เจ้าไหนนำเข้าเจ้าตัวนี้มาบ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

• Sr. Member
คันจริงไม่ค่อยสวยเลยครับ. +ภายในไม่น่านั่งเลย.  แต่เชื่อว่าsafety กับการขับขี่น่าจะดีกว่า. Alphard

ออฟไลน์ 0%

alphard ตัวปัจจุบัน ผมว่าก็น่าจะดีขึ้นกว่าตัวก่อนมาก แล้วนะครับ ลองไปขับดูก่อน

ออฟไลน์ SM.

ได่ข่าวว่า Benz จะเอาตัว Vito เข้ามาแล้ว แต่ป่านนี้ก็ยังไม่มา มีแต่ตัว V-Class ซึ่งราคาโดดไปไกลเลย

ออฟไลน์ Tien.W

ผมกลับชอบ Alphard / Velfire น่าสนใจกว่า หล่อกว่า เยอะเลยครับ ที่สำคัญ มันคือ Toyota ทนๆ ถึกๆ ไม่จุกจิก ครับ

ออฟไลน์ V221

สวัสดีครับน้องโบ๊ท สบายดีนะครับ ได้ไปลองขับNew Vitoที่ต่างประเทศมาแล้วเหรอครับ? การขับขี่ดีมากใช่ไหมครับ? เซลล์บอกว่าไตรมาส3ทางMB Thailandจะเปิดราคาพร้อมส่งมอบครับ แต่เซลล์ก็หนักใจเรื่องราคาเพราะแน่นอนว่าต้องนำเข้ามาแบบ11ที่นั่งเหมือนรถนักเรียนแล้วค่อยเอาไปตกแต่งหลังจดทะเบียนภายหลังเพราะตอนนี้ขนส่งเข้มงวดกับการตรวจสภาพรถป้ายฟ้าทุกคัน ตัวอย่างKia Grand Carnivalที่ผมซื้อยังต้องให้ทางเกาหลีส่งหัวหมอนมาใส่ให้ครบ11ที่นั่งไม่เช่นนั้นขนส่งไม่ผ่านให้เพราะต้องตรวจรถทุกคัน ขอย้ำว่าทุกคันนะครับที่ต้องขับไปให้ตรวจ ดังนั้นถ้าจะหวังเกรย์คงจะยากเพราะความเข้มงวดของหน่วยงานครับ ผมได้จองไว้กับเกรย์ สุดท้ายทางนั้นต้องขอคืนเงินเพราะดูแล้วทำได้ยากสำหรับรถป้ายฟ้าครับ ส่วนV Classนั้นทางผู้จัดการเซลล์Authorized Dealerทั้ง2แห่งบอกกับผมว่าไม่เคยขายได้สักคันเลย พวกเค้าบอกว่าลูกค้าเห็นราคากับวัสดุก็ถอยกันหมดบ่นว่าแพงเกิน ส่วนNew Vitoถ้าราคารถที่นำเข้าแบบไม่ตกแต่งถึง3ล้านเมื่อไหร่คงจะขายยากเพราะAlphard/Vellfireจะน่าใช้กว่าเยอะครับ
BMW 750E M SPORT