ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านขายกล้องติดรถคุณภาพดีๆ แถวคลองถมหรือบ้านหม้อหน่อยครับ  (อ่าน 6107 ครั้ง)

ออฟไลน์ news

• Newbie
  • *
ผมเห็นแต่ในเว็บไซต์ อยากเห็นของจริงหลายๆยี่ห้อก่อนจะได้เปรียบเทียบขนาดกับคุณภาพของภาพก่อนตัดสินใจซื้อ

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ไม่ได้ไปเดินบ้านหมอคลองถมกว่า 5 ปีแล้ว ไปทีไรเสียตังก์เยอะทุกที ไม่อยากไป 5555  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Visual

• Sr. Member
ผมเคยใช้ทั้งกล้องตามคลองถม กับรุ่นราคาถูกที่ฮิตๆกัน (G1W)
ใช้กัน 4 คัน มีอาการเอ๋อๆรวนๆ ให้หงุดหงิดตลอด แต่ก็ใช้งานได้ไม่ถึงกับพัง

สุดท้ายยอมซื้อแพงขึ้นมาหน่อยของ transcend ทีนี้จบเลย ใช้เป็นปีไม่เคยงอแง

ออฟไลน์ YAmodels

ในบ้านหม้อพลาซ่ามีหลายร้านครับ ลองสอบถามดู

ร้านที่ผมซื้อมีรับประกันเปลี่ยนตัวใหม่ภายใน7วัน
เวลาซื้อใช้เองไม่มีปัญหา แต่พอเพื่อนฝากซื้อดันมีปัญหา
ที่สำคัญเลยระยะเจ็ดวันไปแล้ว เปลี่ยนตัวก็ไม่ได้  :'(

ออฟไลน์ SM.

เข้ามาเก็บข้อมูล ต่อไปคงต้องมีแล้ว จะกลายเป็นสิ่งจำเป็นติดรถไปแล้ว

ออฟไลน์ chaithawat

ไม่ได้ไปเดินบ้านหมอคลองถมกว่า 5 ปีแล้ว ไปทีไรเสียตังก์เยอะทุกที ไม่อยากไป 5555  ;D ;D ;D ;D ;D
ผมก็ไม่อยากไปกลัวอดใจไม่ไหว สินค้าจากญีปุ่นเยอะ คนขายก็ชอบยัดเยียดซะด้วย  ::)
ล่าสุดได้กล้องมารุ่นนึง 700 เองตัวเล็กๆใช้ดีเหมือนกันชัดมากเลยเป็นฟูลhd มีโมชั่นดีเทคเสียบคาไว้ตลอดไม่ต้องถอดเลย  ซื้อมาสองตัวเลยคิดว่าเจ้งก็ทิ้งปรากฏปีกว่าแระยังไม่ออกอาการเลย หลายปีก่อนๆซื้อแพงมากตัวแรก 5 พันตัวต่อมา 3 พัน 2 พันกว่า ตัวปัจจุบัน 700 แต่ชัดกว่าตัวก่อนหน้านี้อีกนะ ผมว่าเทคโนโลยีมันดีขึ้นนะประกอบกับดีมานเพิ่มขึ้นราคาเลยเห็นตั้งแต่สามร้อยก็มีแล้วซึ่งเทียบแล้วคุณภาพเหมือนห้าหกพันเมื่อห้าปีก่อนเลย
พวกนี้ผมว่าไม่ต้องซื้อแพงก็ได้ดูความชอบและสเปคเอาไม่ต้องเอายี่ห้อดังๆเพราะค่าการตลาดมากไป
อีกอย่างพวกนี้อยู่หน้ากระจกความร้อนสูง ขนาดพลาสติกยังละลายได้เลย จอดตากแดดแรงๆแพงแค่ไหนไม่นานก็ไปทุกตัวหละครับ ที่ผ่านมาเกือบทุกตัว ccd เสื่่อมก่อนเลยใช้แค่ไม่กี่เดือนเองเสียดายตังค์มาก
ปล. ร้านผมซื้อที่บ้านหม้อครับซอยทิพย์วารี จากจราจรกลางเข้าไปไม่กี่ก้าวด้านขวาเรียงเป็นแทบติดๆกัน หรือเลยไปหน่อยเอาเย็นสบายก็ในบ้านหม้อพลาซ่าทั้งสองที่มีหมดแต่ราคาก็สูงกว่านิดหน่อย 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2016, 15:38:51 โดย chaithawat »

ออฟไลน์ KaIaK118

• Sr. Member
ผมก็ไม่อยากไปกลัวอดใจไม่ไหว สินค้าจากญีปุ่นเยอะ คนขายก็ชอบยัดเยียดซะด้วย  ::)
ล่าสุดได้กล้องมารุ่นนึง 700 เองตัวเล็กๆใช้ดีเหมือนกันชัดมากเลยเป็นฟูลhd มีชั่นดีเทคเสียบคาไว้ตลอดไม่ต้องถอดเลย  ซื้อมาสองตัวเลยคิดว่าเจ้งก็ทิ้งปรากฏปีกว่าแระยังไม่ออกอาการเลย หลายปีก่อนๆซื้อแพงมากตัวแรก 5 พันตัวต่อมา 3 พัน 2 พันกว่า ตัวปัจจุบัน 700 แต่ชัดกว่าตัวก่อนหน้านี้อีกนะ ผมว่าเทคโนโลยีมันดีขึ้นนะประกอบกับดีมานเพิ่มขึ้นราคาเลยเห็นตั้งแต่สามร้อยก็มีแล้วซึ่งเทียบแล้วคุณภาพเหมือนห้าหกพันเมื่อห้าปีก่อนเลย
พวกนี้ผมว่าไม่ต้องซื้อแพงก็ได้ดูความชอบและสเปคเอาไม่ต้องเอายี่ห้อดังๆเพราะค่าการตลาดมากไป
อีกอย่างพวกนี้อยู่หน้ากระจกความร้อนสูง ขนาดพลาสติกยังละลายได้เลย จอดตากแดดแรงๆแพงแค่ไหนไม่นานก็ไปทุกตัวหละครับ ที่ผ่านมาเกือบทุกตัว ccd เสื่่อมก่อนเลยใช้แค่ไม่กี่เดือนเองเสียดายตังค์มาก

รุ่นนี้ผมใช้มา 2 ปีละ ยังไม่พังเลยครับ ตอนนั้นซื้อมา 800 บาท
แต่ภาพไม่ค่อยชัด รุ่นใหม่ๆภาพชัดกว่าแล้วก็ มุมกว้างกว่า

ปล. ถ้ากลัวแบตเสื่อม เลือกรุ่นที่ใช้ capacitor แทนครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
คลองถม ตรงข้าม ตู้ATM UOB ครับ ร้านประจำผมเลย ซื้อมา 5 ตัวแล้วยังไม่เจอแจ๊คพอท FHD WDR body ไหนก็ได้ ต้องไม่เกิน 1100 ไม่รวม mem  memซื้อข้างนอกถูกกว่า
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ gknakop

• Jr. Member
  • **
ผมเคยซื้อตัวธรรมดามาใช้ตัวละสองร้อยกว่าบาทก็โอเคนะครับใช้มา3เดือนละครับสมกับราคา มีโหมดพักหน้าจอให้ด้วย