ผู้เขียน หัวข้อ: พัดลมที่เอาไว้ติดในท่อไอดีแบบนี้มันทำให้รถวิ่งดีขึ้นจริงหรือเปล่าครับ  (อ่าน 7474 ครั้ง)

ออฟไลน์ JeansZ

• Hero Member

เห็นเขาบอกว่าช่วยให้อากาศไหลเข้าเครื่องยนต์เร็วขึ้น เพิ่มอัตราเร่ง ประหยัดน้ำมัน จริงไหมครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
ไม่ครับ แรงไม่พอ หรือถึงแรงพอก็ไม่มีประโยชน์ถ้าไม่จูนน้ำมันเพิ่ม

ออฟไลน์ Tien.W

ออฟไลน์ kaho300691

• Jr. Member
  • **
ของหลอกเด็ก เหมือนกล่องเพิ่มอากาศเซฟ.....

ไม่งั้นจะมีเทอร์โบไว้ทำไมครับ

ออฟไลน์ Darkart

ไม่มีผลอะไรกับความแรงเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ระวังพังด้วยครับ ถ้ามันหลุดหรือแตกเข้าไป เอาเรื่องนะครับ 555
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ไม่ครับ แต่ถ้าอยากแรงแบบสบายกระเป๋าจริงๆ ให้ซื้อเครื่องเป่าใบไม้มาใส่เอาครับ XD

"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ iamnobody

นี่ถ้ามันมีชิ้นส่วนหักหลุดเข้าเครื่องนี่ดูไม่จืดเลยนะครับ
เอ... หรือว่าเค้าใส่ก่อนเข้ากรองอากาศครับ

ออฟไลน์ 380Z

ท่อโล่งๆกับท่อโดนอะไรมาขวาง คิดไม่ยากครับ

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
เคยเห็นอยู่ช่วงหนึ่งครับ เคยเห็นแต่หลักการครับ แต่ไม่มีตัวเลขอ้างอิง หรือ การทดลองอะไรชัดๆเลยครับ ส่วนตัวก็บอกเหมือนความคิดบนๆครับว่าไร้สาระ มีผลน้อยมากๆ

ออฟไลน์ kittiphat123

ผมเคยเห็นโฆษณาท่อกลางมีพัดลม ของเม้งเฮดเดอร์

ออฟไลน์ YAmodels

จำได้แบบเลือนลางมากๆว่า 1แรงม้าต้องการอากาศ44ลิตร/นาที
ถ้าอุปกรณ์นี้สามารถทำอากาศได้มากกว่าที่เครื่องดูดเข้าไปเองได้ก็น่าจะมีผลดีขึ้น

ออฟไลน์ Nouiii1

จำได้แบบเลือนลางมากๆว่า 1แรงม้าต้องการอากาศ44ลิตร/นาที
ถ้าอุปกรณ์นี้สามารถทำอากาศได้มากกว่าที่เครื่องดูดเข้าไปเองได้ก็น่าจะมีผลดีขึ้น

+1 :P

ออฟไลน์ kiwiwi

ตอนเด็กๆเคยซื้อมาติด
แทบเอาไปคืนแทบไม่ทัน(มีระบบใช้ไม่ดีคืนเงินได้ภายใน 7 วัน)

ของเล่นตั้งแต่ผมสิบกว่าๆ(ตอนนี้สี่สิบนิดๆ)
ยังไม่เลิกหลอกขายอีกเหรอครับนั่น

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ครับ แต่ถ้าอยากแรงแบบสบายกระเป๋าจริงๆ ให้ซื้อเครื่องเป่าใบไม้มาใส่เอาครับ XD

ชัดเจนดีมากครับ