ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาอะไหล่ นิสสัน nx คูเป้ 2 ประตูครับ ชนเส้าไฟฟ้ามา  (อ่าน 5329 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaiyo10

• Newbie
  • *
อยากตามหา อะไหล่ รถ นิสสัน NX คูเป้ ตามรูปครับ

หาได้ที่ไหน ราคาเท่าไร ขายซากได้กี่บาท

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
อะไหล่ใหม่ ไม่มีแน่นอน
อะไหล่เก่า หายากมาก

งานนี้ ทำใจ ขายซากดีกว่าครับ คงได้หลักหมื่น ล่ะครับ

ออฟไลน์ redsun

เสา A ไปขนาดนั้นอย่าคิดซ่อมครับ
ขายซากดีกว่าครับได้เท่าไรก็เอาครับ
ถ้าอดทนหน่อยแยกชิ้นได้ราคากว่าครับ
ต้องทำใจครับ

ไม่เป็นอะไรมากใช่มั้ยครับ
ขอให้ปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ถ้าชนหนักขนาดนี้ อย่าซ่อมใช้เลยครับ โครงสร้างเสียรูปไปหมดแล้ว
หากซ่อมกลับมาได้ ความแข็งแรงจะไม่เหมือนเดิมครับ และการใช้งานก็จะไม่ดีครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ถ้ายังชอบ NX จริงก็หามือสองอีกคันครับแล้วเก็บคันนี้เป็นอะไหล่   

::) ::) 

แนะนำได้เท่านี้ครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Sr. Member
  • Excimo G
ถ้าคุณรัก Nissan NX มากขนาดนั้นก็ซื้อมือ2ซิครับ
คันละ 6x,xxx-1xx,xxx เอง
ดูจากสภาพ อย่าไปซ่อมเลย มันไม่เหมือนเดิม

http://www.one2car.com/nissan/nx/

http://www.thaicar.com/car?bodytype=&min_year=&make=nissan&SearchForm%5Bmin_price%5D=&SearchForm%5Bmax_price%5D=&model=nx&bodytype=&transmission=
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าซ่อมคงยาก ถ้าซื้อคันใหม่ทำเลยจะง่ายกว่าจบกว่าครับ
ส่วนคันที่ชนไปแล้ว ผมลองตีให้ประมาณนี้
ไฟท้าย 2 ข้าง 3000
ไฟหน้า 2 ข้าง 5000
ประตูฝั่งคนนั่งรวมกระจกและมอเตอร์ 5000
ฝาท้าย 5000
กระจกคู่หลัง 5000
หน้าปัดดิจิตอล 3500
กันชนหลัง 2500
กันชนหน้า (ถ้าชำรุดไม่เยอะ) 3000

ยังไม่นับชิ้นส่วนเล็กๆเช่นพวกกิ๊บตามจุดต่างๆ แผงปิดจุดต่างๆภายในรถ พรม และส่วนอื่นๆ แยกขายแบบนี้ยังไงก็น่าจะมี 30,000 กลับเข้ากระเป๋าอย่างต่ำๆครับ แล้วคุณก็ไปเพิ่มเงินอีก 3-50,000 ซื้อคันที่ไม่เคยชน จบกว่า ลองสำรวจว่ามีอะไรที่ไม่เสียหาย แล้วลองโพสท์ในกลุ่ม B13society หรือ Club NX (มีใน rcweb.net และมี Club ใน FacebooK) ราคาอะไหล่ถ้าเป็นพาร์ทตัวถังภายนอก และชิ้นส่วนภายในที่เป็นของ NX ล้วน (ไม่นับส่วนที่เหมือนกับ Sentra B13) คุณตั้งราคาตามใจชอบเลยครับ เพราะมันไม่มีคำว่าแพงไม่แพง มีแต่คำว่าหาได้กับหาไม่ได้

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ruksadindan

Nissan Thailand ควรดูแลลูกค้าเก่าให้ดีกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

Nissan Thailand ควรดูแลลูกค้าเก่าให้ดีกว่านี้ครับ

อันนี้ผมสงสัยเฉยๆนะครับ รถรุ่นนี้สมัยป้ายแดงใครเป็นคนจำหน่าย Nissan Thailand เป็นผู้จำหน่ายเองเลยหรือครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

ก่อนจะด่า ศึกษาข้อมูลก่อนนะครับ

NX เข้ามาขายสมัยปี 1992 ซึ่งยุคนั้นสยามกลการเป็นผู้แทนจำหน่ายอยู่

เวลาผ่านมาเกือบ 25 ปีแล้วนะครับ อะไหล่ก็หายากเป็นธรรมดา

ยิ่งตัวรถไม่ใช่รถตลาดด้วย ก็ยิ่งลำบากนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ก่อนจะด่า ศึกษาข้อมูลก่อนนะครับ

NX เข้ามาขายสมัยปี 1992 ซึ่งยุคนั้นสยามกลการเป็นผู้แทนจำหน่ายอยู่

เวลาผ่านมาเกือบ 25 ปีแล้วนะครับ อะไหล่ก็หายากเป็นธรรมดา

ยิ่งตัวรถไม่ใช่รถตลาดด้วย ก็ยิ่งลำบากนะครับ
งั้นก็ต้องไปตามกับสยามกลการครับ สักแต่จะขาย ย่อมใช้ไม่ได้

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
ผมว่าซื้อคันใหม่ดีกว่าครับค่าซ่อมน่าจะแพงกว่าคันใหม่นะ