ผู้เขียน หัวข้อ: พาชมงาน Indonesia International Motor Show ครับ  (อ่าน 7829 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
Re: พาชมงาน Indonesia International Motor Show ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 10:51:29 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mike

Re: พาชมงาน Indonesia International Motor Show ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 11:21:43 »
สงสัย ครับ ตลาดรถอินโดนีเซีย นี่ใหญกว่า การแข่งขันสูง กว่าบ้านเราใช่ไหมครับ ถ้าอ้างอิงตามจำนวนประชากร (แต่รายได้ต่อหัว ต่อครัวเรือนไม่แน่ใจ ว่าน้อยหรือมากกว่าบ้านเรา)
แต่ทำไมๆๆๆ เค้ามี Outlander  ขาย, ทำไม CRV มี sunroof, มี Jazz RS
ว่าแต่ไฟฟน้า Brio ดูดีไปนะ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Chotjirat Amparat

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 16:40:42 »
สงสัย ครับ ตลาดรถอินโดนีเซีย นี่ใหญกว่า การแข่งขันสูง กว่าบ้านเราใช่ไหมครับ ถ้าอ้างอิงตามจำนวนประชากร (แต่รายได้ต่อหัว ต่อครัวเรือนไม่แน่ใจ ว่าน้อยหรือมากกว่าบ้านเรา)
แต่ทำไมๆๆๆ เค้ามี Outlander  ขาย, ทำไม CRV มี sunroof, มี Jazz RS
ว่าแต่ไฟฟน้า Brio ดูดีไปนะ
ผมไม่ทราบเหตุผลที่แน่นอนนะครับไม่รู้ว่าอุณหภูมิมีผลต่อการใส่sunroofเพราะที่โน่นอุณหภูมิค่อนข้างสบายๆไม่ร้อนยิ่งแหละท่องเที่ยวหรือเมืองที่ต้องขึ้นทางชันอุณหภูมิไม่ได้ต่างจากดอยแถบๆเชียงใหม่ในช่วงหน้าหนาบเรียกได้ว่าเย็นเลยแหละครับหรือว่าเป็นการเรียกร้องที่เรียกร้องแล้วซื้อกันจริงๆก็เป็นได้ครับเพราะทั้งpajerosportตัวเก่า-ตัวใหม่โฉมเหมือนบ้านเราให้sunroofมาด้วยครับแต่บ้านเราอด

ออฟไลน์ bahamu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 10:56:07 »
ขอบคุณจขกท.ที่แบ่งบันครับ ตลาดเพื่อบ้านเราไม่เล็ก
และมีแนวโน้มจะแซงไม่นานนัก ถ้าเรายังเป็นแบบนี้

อินโดมีภูเขาไฟมากที่สุดแถวนี้ ภูเขาสูงยอดหิมะก็เยอะ
เขตที่สูงจึงไม่หนาวแบบที่ราบ เหมือนที่คินาบาลู มาเลเซีย,รัฐคะฉิ่น รัฐชิน พม่า
ไทยร้อนตลอดทั้งปี ดอยหนาวๆมีน้อยมากเมื่อเทียบกับพื้นที่ในประเทศ

ความต้องการรถยนต์ในแต่ละหมู่เกาะจะต่างกันมากกว่าฟิลิปปินส์
แต่รถยกสูงเป็นพื้นฐานทั่วประเทศ ถนนดิน ลาดยาง น้ำท่วม หลุมบ่อ ไปได้หมด
มาตรฐานน้ำมันยูโร3-4 ระบบในรถจึงล้ากว่าบ้านเรา เน้นทนทาน ซ่อมง่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2016, 10:58:05 โดย bahamu »

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 17:58:21 »
เกลียดไฟท้ายอินโนว่าจริงๆ

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 21:07:19 »
มีรถแปลกๆอีกคันครับ Daihatsu Copen ครับ

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 21:09:17 »
เกียร์ธรรมดา 600cc Turbo Intercooler  :) :) :)
ก็โออยู่นะครับขับเล่นแถมชายทะเล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2016, 21:11:29 โดย Chotjirat Amparat »