ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By PAN FM 93.5 ประจำวันที่ 6 สิงหาคม 2016 //  (อ่าน 4346 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
อัพเดตข่าวสารวงการรถยนต์ทั้งในประเทศ และต่างประเทศกันเช่นเคย
วันนี้พี่ PAN ยังมาจัดต่อเนื่อง อีกสัปดาห์ครับ สำหรับรถยนต์ในไทย
เรามีอัพเดต การเปิดตัว Mercedes-Benz GLE 500e Plug-in
Hybrid พร้อมภาพยนตร์สั้น LoopBreaker ส่วนกระบะมีการขยับ
ของยักษ์ใหญ่ Toyota Hilux Revo MY2016 ปรับเพิ่ม-ลดอุปกรณ์
เพิ่มรุ่นย่อยใหม่ E Plus ลด-เพิ่มราคาบางรุ่นย่อย และ Mazda ก็เช่นกัน
กับ BT-50 PRO MY2016

ในช่วง DR!VE and TALK พี่แพนจะมาเล่าให้ฟังหลังเทสต์ Lexus RC
และ Chevrolet Colorado 2.5 VGT ว่าเป็นอย่างไร แบบสรุปหลายๆด้าน
ให้ฟังกันครับ

วันนี้ ใครมีคำถามเกี่ยวกับทางด้านการแต่งรถ หรือ อัพเกรด ช่วงล่าง เบรก
เครื่องยนต์ ส่งคำถามเข้ามากันได้ครับ รวมถึง คำถามทั่วไปเกี่ยวกับรถ
ช่วยเปรียบเทียบให้หน่อย ระหว่างคันนี้กับ คันนั้น ก็ส่งมาได้ครับ

พร้อมเพิ่มช่องทางใหม่ในการรับชม บน Fanpage Facebook L!VE
https://www.facebook.com/headlightmag/

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้
(ไม่รับคำถามทาง comment L!VE นะครับ)

1. SMS 4689935
2. Webboard http://community.headlightmag.com/
3. Facebook Fanpage : Headlightmag.com

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 16.45 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2016, 15:15:14 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
กำลังจะซื้อcla200ประกอบไทย ระยะยาวการขับขี่โดยรวมจุกจิกใหมครับหรือเอา250ไปเลยแรงหน่อย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deathsheep

พี่แพนจะมีโอกาสไปลองขับ Mazda MX-5ในเร็วๆนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

CX-5 2.0 MC อัตราเร่ง การตอบสนองของคันเร่ง ช่วงล่าง ต่างจาก Mazda3 Skyactiv อย่างไรบ้างครับ

ปล. เคยลองขับ Mazda3 มาแล้ว

ขอบคุณครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ พ่อลูก2

• **
รถ แนว honda stepwagon,  nissan serena , toyota voxy(noah) หรือยี่ห้ออื่นๆ mitsubishi จะมีโอกาสเข้ามาทำตลาดในไทยมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2016, 15:44:24 โดย สาวกมิตซู »

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member

ขออนุญาตครับคุณแพน

คุณแพนเคยหาทางลดน้ำหนัก หรือตอนนี้ได้ดูแลสุขภาพอยู่แล้วบ้างหรือเปล่าครับ  วันเวลาผ่านไปเรื่อยๆ อายุเยอะกว่านี้จะยิ่งลำบาก  เป็นห่วงครับ

ออฟไลน์ iBitter

• **
Mazda 3 MC : Skyactive 2.2D จะเข้ามาไหมครับ
Stay hungry,Stay foolish

ออฟไลน์ ps000000

สวัสดีเฉยๆครับ ไม่มีคำถาม ::)

ออฟไลน์ aeronurse

• Newbie
  • *
ถ้าเกียร์โฟกัส 2.0 GDiพัง เอาของ 1.5 ecoboost ลงแทนเลยได้ไหมคับ หรือต้องแปลงอะไรมั้ยคับ?

ออฟไลน์ Cheze_Cake

• Sr. Member
ค่าบำรุงรักษาของกระบะค่ายรองอย่างColorado จะเเพงกว่ากระบะ4ประตูเจ้าตลาดอย่างRevo,Dmaxมากไหมครับ
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
ทีมงาน Headlightmag จะมีโอกาสขับ Audi ไหม
เพื่อจะเอามาเทียบกับ Mercedes-Benz BMW และ Volvo
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

ออฟไลน์ dopeTG

• Newbie
  • *
ญาติผู้ใหญ่  จะหารถ PPV มือสอง  เครื่อง เบนซิน เผื่อนำ้มัน แพงจะได้ไป ติดแก็สLPG ได้ งบตั้งไว้  700- 800  ปกติใช้รถ  2 คน ไม่เน้นลุย  วิ่งแถว ชานเมือง เดือนละครั้ง จะออก ตวจบ้าง เข้าไปสวน ผลไม้ ถนนไม่ค่อยกี ดี  ขับไม่เร็ว  90-110  ตอนนี้ สนใจ   ฟอร์จูนเนอร์ 2.7  ปี 12  ขี้นไป และ ปาเจโร สปอต์  3.0  ถ้าต้องใช้ อีก5-7 ปี ขอคำแนะนำ ด้วย -ขอบคุณ ครับ

ออฟไลน์ Jaturong H.

• Newbie
  • *
อยากให้ช่วยเลือกSUVหน่อยครับ ใช้ในเชียงใหม่ ขับไม่เร็ว ออกต่างจังหวัดเดือนละครั้ง ส่วนตัวชอบXV แต่เป็นห่วงเรื่องศูนย์บริการครับ งบ1.5M ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2016, 16:23:05 โดย Jaturong H. »

ออฟไลน์ tom san

• Newbie
  • *
ขับรถจะเลี้ยวซ้ายเข้าทางสายหลัก ปกติจะเปิดไฟเลี้ยวซ้ายเพื่อให้คันข้างหลังเห็น  ผมเห็นบางคันเปิดไฟเลี้ยวขวาเพื่อให้รถที่อยู่ทางหลักเห็น  แบบนี้เป็นวิธีที่ถูกหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ kawmao

• Newbie
  • *
แหนบหลัง nissan np300
เปลี่ยนโชคอัพมาแล้วหายดีดครับ แต่ยังจุกๆอยุ่บ้าง บางครั้งเวลากระแทกแรงๆ

วิธีจะทำให้นุ่มโดยความสุงเท่าเดิมนี่ ถ้าทำให้แหนบนั่งห่างจากแหนบบันทุกมากขึ้นจะช่วยได้ไหมครับ
(ดัดแหนบบันทุก) ผมไม่อยากใส่แหนบแอดให้สุงขึ้นครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2016, 16:57:40 โดย kawmao »

ออฟไลน์ Synth

• **
มีรถกระบะอยู่แล้วคันนึง กำลังหารถคันที่ 2 เป็นรถมือ 2 ประหยัดน้ำมัน ขับเล่นๆเผื่อไปจ่ายตลาดใกล้ๆบ้าน มีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

ที่มองไว้ตอนนี้มี มาช มือ2 กับ ทีด้า5ประตู เป็นคนอ้วน หนัก 100 กว่าๆ เห็นพี่แพน ใช้ ทีด้า อยู่พอดี ก็เลยสนใจ ทีด้า หรือว่ามีตัวอื่นแนะนำอีกครับ

ออฟไลน์ O_O

ช่วยแจ้งผู้บริหาร ค่ายmazda ให้เพิ่มรุ่น full option เหมือน honda accord tech เป็นทางเลือกให้ผู้บริโภคด้วยครับ
โดย mazda 3 mc น่าจะมี
-เครื่องเสียง Bose
-Adaptive Cruise Control
-เบาะปรับไฟฟ้า
-Sun roof