ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นใดกันขโมยที่ดีที่สุด  (อ่าน 8339 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
รถรุ่นใดกันขโมยที่ดีที่สุด
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 08:11:01 »
   อยากทราบว่าระบบกันขโมยที่ติดมากับรถที่ท่านเจอมานี่  รถอะไรป้องกันดีที่สุด  ไม่ว่าจะเป็นรีโมท  หรือคีเลส...

และเขามีระบบป้องกันอย่างไร?.....

สำหรับผม  ผ่านรถมาน้อยคัน  คันที่เจ๋งที่สุดที่เจอ  เป็น saab 93ss   ซึ่งผมเชื่อว่า ถ้าไม่มีกุญแจ  เอาไปได้ด้วยรถสไลด์เท่านั้น

การป้องกัน  ก็เป็นรีโมท ธรรมดา  ส่งคำสั่งปลดล็อค 

การติดเครื่อง จะใช้สัญญาณรีโมทอีกชุดหนึ่ง  ส่งไปยังแม่กุญแจ  หากเป็นสัญญาณเดียวกัน มันจะปลดล็อคพวงมาลัย  เปิดระบบสตาร์ทเครื่องให้

ถ้าทุบกระจกเข้าไป ต่อสายตรงได้ไหม?  บอกเลยว่า  ไม่ได้

ขนาดจอดอยู่บ้าน  จะเปิดแผงประตู เปลี่ยนลำโพง  มันยังตัดระบบติดเครื่องทิ้งเลย  หลายท่านต่องขึ้นรถสไลด์เข้า 0  เพรามือบอน  ผมก็เกือบเสร็จ  จากการถอดเปลี่ยนวิทยุ  มันตัดระบบเช่นกัน  หาสามวันถึงกลับมาได้

การจะทำอะไรรถคันนี้จึงทำได้สองวิธี คือ  ติดเครื่อง แล้วถอด  กับถอดขั้วแบตฯ  แล้วมาตั้งค่าใหม่ 2 อย่าง

เลยอยากทราบว่ารถที่ท่านพบเจอมา  มีคันไหน  ป้องกันหลาย ๆ ชั้น  บ้างครับ

เอาไว้เป็นแนวทางไม่อยากวิ่งแจ้งความรถหาย   ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2016, 09:22:32 โดย sukhontha »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Re: รถรุ่นใดกันขโมยที่ดีที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 08:29:40 »
ผมว่า MG ป้องกันดีสุดครับ เพราะไม่มีใครซื้อ
จะเอาไปชำแหละขายประเทศเพื่อนบ้านก็ไม่มีคนซื้อ ไม่รุ้จะขโมยให้เสี่ยงคุกทำไมเพราะไม่มีมูลค่า ก็น่าจะไม่มีใครขโมยครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Re: รถรุ่นใดกันขโมยที่ดีที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 08:43:42 »
บางทีการมีระบบกันขโมยที่ซับซ้อนทำให้โจรไม่คิดจะขโมย แต่การใช้งานจริงก็อาจไม่สะดวกต่อการใช้งาน ทำให้รถขายไม่ได้เอานะครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 09:01:47 »
บางยี่ห้อ ลืมล็อครถ มันยังไม่มอง 55555555555555  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ kitto26

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 09:26:04 »
รถที่ไม่ใช่รถตลาด

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 09:26:51 »
บางยี่ห้อ ลืมล็อครถ มันยังไม่มอง 55555555555555  ::) ::) ::)

...ก็ ซาบ นี่ไง  ไม่ล็อค  ก็ไม่มีใครอยากได้... 
  อยากรู้แบรนด์อื่นๆ  ....  เผื่อเปลี่ยนรถ  จะได้เอามาเป็นส่วนหนึ่งของการตัดสินใจครับ

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 09:29:01 »
ผมว่า MG ป้องกันดีสุดครับ เพราะไม่มีใครซื้อ
จะเอาไปชำแหละขายประเทศเพื่อนบ้านก็ไม่มีคนซื้อ ไม่รุ้จะขโมยให้เสี่ยงคุกทำไมเพราะไม่มีมูลค่า ก็น่าจะไม่มีใครขโมยครับ
ไม่แน่นะครับ ที่ลาวมีMGขายก่อนไทยอีกนะครับ

ออฟไลน์ Uzsa

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 09:51:32 »
โรลสลอย ;D

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 09:54:49 »
Proton Preve ครับผมใช้อยู่ ระบบความปลอกภัยดีมาก และมีตัวแจ้งเตือนด้วยว่าถูก บุกรุกเข้าทางประตูใหน (มี 6 ช่องทาง) ระบบถูกพัฒนาโดย  Continental แต่แต่แต่ อยู่ไทยมันคือ Proton ผมจอดรถลืมล็อครถบ่อยมาก ตอนนั่นป้ายแดง โทรศัพท์มือถือ โนตบุค ประเป๋าเงิน ไม่หาย!!!! อยู่ครบ

ผมยกย่องมันเลยว่า เป็นรถป้ายแดงที่ผมขับแล้วสบายใจเรื่อง ขโมย มากที่สุด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! 55555

แต่เรื่อง 0 บริการ ไม่เอา ไม่พูดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 10:10:17 »
WT 3.2 2012 ไม่รู้ดีสุดป่าว
แต่ระบบกันขโมย มีระบบสำรอง ระบบสำรอง และ ระบบสำรอง
จริงๆอาจจะมากกว่า 3 ชั้น แต่ขี้เกียจอ่านต่อ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 10:25:24 »
รถที่ไม่ใช่รถตลาดครับ รถผมลืม lock ประจำเลย ยังอยู่ดี ::)

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 10:35:11 »
Tata xenon แน่นอน เสียบกุญแจทิ้งไว้ไม่ต้องกลัวหาย

ออฟไลน์ Headman

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 10:44:20 »
จริงๆ ก็คือ รถที่เก่าๆ นั่นล่ะครับ ไม่มีใครมองเลย...

ผมได้มีโอกาสใช้ชีวิตกับ Peugeot 605 SRI อยู่พักนึงครับ

คันที่ใช้ชีวิตอยู่ด้วยเป็นเครื่อง 8 วาว เกียร์ออโต้....ระบบกันขโมยของเขา ไม่จำเป็นต้องมี Keyless หรืออะไรให้มากความครับ มีกุญแจ กับรหัส แค่นั้นพอเลยครับ...ทีนี้ กุญแจเนี่ย...เป็นของยี่ห้อ Simplex หรืออะไรซักอย่างผมไม่แน่ใจ...แต่สะกดคล้ายๆ แบบนี้ครับ หากผิดถูกขออภัยครับ กุญแจเขาไม่มีตัวล๊อคคอพวงมาลัยแบบรถทั่วๆ ไป กล่าวคือ ถ้าดึงกุญแจออก มันจะดัง กึก แล้วล๊อคไปเลยครับ....อืมม รถรุ่นใหม่ๆ นี่....บางคันระบบล๊อคคอ ยังสู้คันนี้ไม่ได้เลย

มาต่อที่รีโมทเข้ารถ เป็นสัญญาณ Infrared ที่ต้องเล็งกุฐแจให้ตรงกับตัวรับสัญญาณเท่านั้น ตรงนี้ผมชอบ เพราะบางคันกดมาจากระยะไกลๆ เดี๋ยวมีคนอื่นมาเปิดเข้ารถเราได้ครับ คันนี้ ต้องเล็งตรงใกล้ๆ กับมือเปิดประตู....เท่านั้นครับ

กุญแจ ถ้ากุญแจของเดิมเกิดหลวมขึ้นมา ไม่ได้หมายถึงตัวรับกุญแจหลวมนะครับ แต่เป็นที่ดอกกุญแจมันสึก....หมุนเปิดรถไม่ได้ครับ หมุนแล้ว มันจะฟรีทิ้งไปเลย...ฮ๋าๆๆๆๆ

พอเข้ารถแล้ว ใช่ว่าจะสตาร์ดรถได้ง่ายๆ = = "ต้องกดรหัส Start เป็นเลข ATM 4 ตัวครับ ซึ่ง....รหัสสตาร์ดนี้..ถ้าไม่กด มันจะสตาร์ดไม่ติดครับ....สตาร์ดไม่ติดในที่นี้ คือ ไดสตาร์ดหมุนครับ แต่หัวฉีด ไม่ฉีดน้ำมันครับ ตอนแรกก็คิดว่า มันตัดไฟไปที่ปั๊มติ๊ก....จะได้ Bypass กันได้ง่ายๆ ไม่ยาก ที่ไหนได้....มันเล่นไปบอก ECU ว่าถ้า Code ไม่ผ่าน หัวฉีดไม่ทำงานครับ ถ้าจะ By pass ต้องรื้อวงจร ECU ออกมา.....อืมหืมมมม เอาเรื่องง

เท่านั้นยังไม่พอ....ถ้ากดรหัสผิด 1 ครั้ง ล๊อค 30 วิ ถ้าผิด กี่ครั้งอันนี้ผมไม่ชัวร์ รถมันจะเข้าใจว่าเรามีเจตนาขโมย...มันจะล๊อคตัวเองไปเลย...และต้องเอา ECU มาเปลี่ยนเท่านั้น ถึงจะสตาร์ดติดใหม่ได้อีกครั้ง....

แถมอีกนิดนึง เนื่องจากช่างบ้านเราเก่ง ยกเลิกระบบนี้ได้...แต่สำหรับคันนี้ มันทำปุ่ม Service มาให้ นั่นหมายความว่า ไม่สามารถยกเลิกได้แบบถาวร ต้องกดทุกครั้งที่ขึ้นรถ....เวลาเข้าศูนย์บริการ ก็กดตัว S แล้ว กด 1111 ไว้ เพื่อให้คนที่ศูนย์บริการใช้ขยับรถได้...แค่ขยับได้แค่นั้น ไม่รู้ว่ามันล๊อคอะไรเพิ่มไว้อีกด้วยหรือเปล่า....ฮ๋าๆๆ

เวลาเรากลับมาขึ้นรถ ก็กดรหัสเดิมที่เราเคยใส่ไว้ มันก็จะกลับมาทำงานดังเดิม......

ลองจินตนาการขำๆ ว่าถ้าไอ้เจ้ากล่องควบคุม หรือแป้นกดรหัสมันเกิดไปเสียในต่างจังหวัดขึ้นมาล่ะก็.....งานงอกครับ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 10:55:33 »
TATA xenon CNGครับ
รถส่งน้ำดื่มถังขาวๆ
เปิดหน้าต่างจอดทิ้งไว้ กุญแจเสียบคา จอดริมถนน ของในรถหายหมด แต่รถไม่หาย

.....

เอาจริงๆนะครับc207  w221ครับ ขนาดมีกุญแจยังเอาไปไม่ๆด้เลย ศูนย์แก้7วันกว่าจะsync start ได้ ไม่โดนเองไม่รู้จริงๆกันขโมยเจ๋งๆมันเป็นแบบนี้นี่เอง

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:10:18 »
ทั้งทีเล่น ทีจริงนะครับ ***รถตำรวจครับ***  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Nouiii1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:18:26 »
:)

ชอบๆ

ออฟไลน์ Skyforce

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:28:33 »
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ tarahlm

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:43:34 »
มีหลักง่ายๆว่า ..รถที่ปลอดภัยกันขโมยดีที่สุด คือรถที่ไม่เป็นที่สนใจของขโมย
ไม่เป็นที่ต้องการของตลาดโจรลักรถ ขายไม่ได้ มีแต่เป็นภาระ
เป็นที่สงสัยได้ง่าย จะย้อนมาเป็นภัยต่อจะถูกจับกุมต่อตัวโจรเอง

เพราะระบบป้องกันการขโมยที่มีในรถทั่วไปในปัจจุบัน ระดับเซียนโจรลักรถ
สามารถเอาไปได้หมดถ้าไปจอดในที่ปลอดสายตาคน เร็วช้าขึ้นกับระบบที่ติดตั้งมากน้อยเท่าใด

กลไกการทำงานป้องกันการขโมยโดยทั่วไปแบ่งเป็น แบบกลไก
และแบบอิเลคโทรนิคส์

เมื่อปี2539(1996) เคยซื้อรถที่ติดตั้งระบบImmobilizerมาด้วย รถสมัยนั้นที่จะมีติดมาให้น้อยคัน
(แต่ตอนนั้นไม่ได้ตัดเลือกซื้อเพราะมีระบบกันขโมย
แต่เน้นเลือกรถที่มีความปลอดภัยเป็นสำคัญ ตามกำลังทรัพย์
ทั้งระบบป้องกันความปลอดภัยของตัวรถและความปลอดภัยของการขับขี่ควบคุม)

แต่ระบบกันขโมยล็อคสองชั้นบวกImmobilizerี่มีมานั้นแทบจะไร้ประโยชน์
เพราะรถไม่เป็นที่ต้องการของตลาดขโมยรถ
จอดที่ไหนไม่ห่วงมาก แค่ล็อคประตูตามปกติพอ ไม่ต้องซื้อระบบกันขโมยอื่นมาติดตั้งให้วุ่นวาย
ได้ใช้รถอย่างมีความสุข โดยเฉพาะไปเที่ยวตจว. จอดรถที่ฝั่งแล้วข้ามทะเลไปนอนบนเกาะ
ที่ไหนๆก็ไม่มีจิตวิตกเป็นห่วง ที่จะทำให้บั่นทอนความสนุกลง
ใช้รถทีโจรไม่ต้องการ เหมื่อนดั่งจ่ายค่าประกันการสูญหายจากการขโมยไปแล้วส่วนหนึ่ง
แต่สำคัญสุดตรงสุขใจนี่แหละ

สมัยนั้น ผมมั่นใจว่าระบบล็อคด้วยกลไกทุกอย่างโจรสามารถจัดการได้หมด
คิดว่าระบบImmobilizer ที่มีการเข้ารหัส ไม่มีทางที่โจรจะสตาร์ทเครื่องได้
หลายสิบปีผ่านไประบบนี้ได้นำมาติดตั้งแพร่หลายในปิกอัพทั่วไป
..แต่แล้วก็มีข่าวโจรลักรถยังสามารถจัดการเอารถนั้นที่ติดตั้งระบบนี้ไปได้เฉยเลย ..อะไรก็เอาไม่อยู่จริงๆ

อ่อเกือบลืมไป รถที่ปลอดภัยแบบที่ผมว่ามานี้ มักจะราคาตก ขายต่อไม่ได้ราคานะครับ ต้องใช้กันยาวๆให้คุ้มไปเลย :D :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2016, 11:45:41 โดย tarahlm »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 11:52:57 »
คงต้องรถที่ไม่มีในใบสั่งแหละครับ พวกรถที่คนไม่นิยมใช้กัน

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 16:05:48 »
จริงๆ ก็คือ รถที่เก่าๆ นั่นล่ะครับ ไม่มีใครมองเลย...

ผมได้มีโอกาสใช้ชีวิตกับ Peugeot 605 SRI อยู่พักนึงครับ

คันที่ใช้ชีวิตอยู่ด้วยเป็นเครื่อง 8 วาว เกียร์ออโต้....ระบบกันขโมยของเขา ไม่จำเป็นต้องมี Keyless หรืออะไรให้มากความครับ มีกุญแจ กับรหัส แค่นั้นพอเลยครับ...ทีนี้ กุญแจเนี่ย...เป็นของยี่ห้อ Simplex หรืออะไรซักอย่างผมไม่แน่ใจ...แต่สะกดคล้ายๆ แบบนี้ครับ หากผิดถูกขออภัยครับ กุญแจเขาไม่มีตัวล๊อคคอพวงมาลัยแบบรถทั่วๆ ไป กล่าวคือ ถ้าดึงกุญแจออก มันจะดัง กึก แล้วล๊อคไปเลยครับ....อืมม รถรุ่นใหม่ๆ นี่....บางคันระบบล๊อคคอ ยังสู้คันนี้ไม่ได้เลย

มาต่อที่รีโมทเข้ารถ เป็นสัญญาณ Infrared ที่ต้องเล็งกุฐแจให้ตรงกับตัวรับสัญญาณเท่านั้น ตรงนี้ผมชอบ เพราะบางคันกดมาจากระยะไกลๆ เดี๋ยวมีคนอื่นมาเปิดเข้ารถเราได้ครับ คันนี้ ต้องเล็งตรงใกล้ๆ กับมือเปิดประตู....เท่านั้นครับ

กุญแจ ถ้ากุญแจของเดิมเกิดหลวมขึ้นมา ไม่ได้หมายถึงตัวรับกุญแจหลวมนะครับ แต่เป็นที่ดอกกุญแจมันสึก....หมุนเปิดรถไม่ได้ครับ หมุนแล้ว มันจะฟรีทิ้งไปเลย...ฮ๋าๆๆๆๆ

พอเข้ารถแล้ว ใช่ว่าจะสตาร์ดรถได้ง่ายๆ = = "ต้องกดรหัส Start เป็นเลข ATM 4 ตัวครับ ซึ่ง....รหัสสตาร์ดนี้..ถ้าไม่กด มันจะสตาร์ดไม่ติดครับ....สตาร์ดไม่ติดในที่นี้ คือ ไดสตาร์ดหมุนครับ แต่หัวฉีด ไม่ฉีดน้ำมันครับ ตอนแรกก็คิดว่า มันตัดไฟไปที่ปั๊มติ๊ก....จะได้ Bypass กันได้ง่ายๆ ไม่ยาก ที่ไหนได้....มันเล่นไปบอก ECU ว่าถ้า Code ไม่ผ่าน หัวฉีดไม่ทำงานครับ ถ้าจะ By pass ต้องรื้อวงจร ECU ออกมา.....อืมหืมมมม เอาเรื่องง

เท่านั้นยังไม่พอ....ถ้ากดรหัสผิด 1 ครั้ง ล๊อค 30 วิ ถ้าผิด กี่ครั้งอันนี้ผมไม่ชัวร์ รถมันจะเข้าใจว่าเรามีเจตนาขโมย...มันจะล๊อคตัวเองไปเลย...และต้องเอา ECU มาเปลี่ยนเท่านั้น ถึงจะสตาร์ดติดใหม่ได้อีกครั้ง....

แถมอีกนิดนึง เนื่องจากช่างบ้านเราเก่ง ยกเลิกระบบนี้ได้...แต่สำหรับคันนี้ มันทำปุ่ม Service มาให้ นั่นหมายความว่า ไม่สามารถยกเลิกได้แบบถาวร ต้องกดทุกครั้งที่ขึ้นรถ....เวลาเข้าศูนย์บริการ ก็กดตัว S แล้ว กด 1111 ไว้ เพื่อให้คนที่ศูนย์บริการใช้ขยับรถได้...แค่ขยับได้แค่นั้น ไม่รู้ว่ามันล๊อคอะไรเพิ่มไว้อีกด้วยหรือเปล่า....ฮ๋าๆๆ

เวลาเรากลับมาขึ้นรถ ก็กดรหัสเดิมที่เราเคยใส่ไว้ มันก็จะกลับมาทำงานดังเดิม......

ลองจินตนาการขำๆ ว่าถ้าไอ้เจ้ากล่องควบคุม หรือแป้นกดรหัสมันเกิดไปเสียในต่างจังหวัดขึ้นมาล่ะก็.....งานงอกครับ  ;D

ขอบคุณครับ  เห็นภาพ....ใช้ได้เลย   เซฟมาก....

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2016, 21:23:42 »

จริง ;D ;D ;D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 15:30:16 »
RR มั้ง เดา ฮาๆ

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2016, 17:12:04 »
คิดเร็วๆมี2รุ่น
1.BT50 pro
จอดหน้าโรงพัก สน.บางโพ
2.Jeepที่หน้ากองทัพ

พุดเล่นครับ..

ผมว่าขึ้นกับว่า รถ่นไกนคุ้ม. ในการขโมยมากกว่า
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 01:01:03 »
รุ่นที่ จขกท. กะผมใช้นี่แหละ

พี่ในคลับ เมา จอดทิ้งไว้ เปิดรถไว้ด้วย คาปั๊ม ตอนเช้ามาก็ยังอยู่ดี

รักเจ้าของมาก แม้แต่จะหายยังไม่อยากหายเลย
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2016, 07:03:17 »
รุ่นที่ จขกท. กะผมใช้นี่แหละ

พี่ในคลับ เมา จอดทิ้งไว้ เปิดรถไว้ด้วย คาปั๊ม ตอนเช้ามาก็ยังอยู่ดี

รักเจ้าของมาก แม้แต่จะหายยังไม่อยากหายเลย

T 31 ....ขอบคุณครับ