ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนยาง แต่จะใช้รถอีกแค่ปีเดียว ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 4225 ครั้ง)

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
พ่อผมจะเปลี่ยนยาง Camry ขนาด 215/60 R16 แต่รถจะใช้อีกแค่ 1 เดียวแล้วบริษัทจะเอาคืน เลยอยากได้ที่ราคาไม่แรงมาก พอจะมียี่ห้อไหนแนะนำบ้างครับ (ไม่เอา goodyear กับ Michalin เพราะพ่อไม่ชอบ)

แล้วยาง Hankook, Toyo นี่ราคาถูกว่าพวก Bridgestone มั้ยครับ ที่บ้านเคยใช้แต่ Bridgestone ครับ

My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ wa330

maxxis  deestone  เส้นสองพัน

ออฟไลน์ dipdc

• Jr. Member
  • **
ถ้าเอาแบบถูกจัดมาก คือยาง % ตามร้านซ่อมปะล้อครับ

ถ้าไม่ติดว่าต้องแบรนด์คุ้นหู
ผมแนะนำ Kumho, Hankook, Continental ราคาย่อมเยาว์ครับ
2013 Chevy Cruze MC 2.0 VCDI
1993 MB W201 190E 2.0

ออฟไลน์ city552

• Sr. Member
ผมว่า Nitto ก็ใช้ได้เลยนะ ลองเก็บไว้พิจารณาอีกยี่ห้อ
ตอนผมเปลี่ยนจาก Yoko มา Nitto นั้นตอนแรกแค่อยากประหยัดงบ
เพราะคิดว่าจะใช้รถคันนี้อีกไม่นาน แต่กลับพบว่าประสิทธิภาพมันก็
โอเคเลยนะ คุ้มค่าดี
2015   Mazda BT50 Pro 2.2 Hi-racer
2019   Toyota Altis Hybrid Hybrid Mid
2020   Mercedes-Benz C220d W205
2020   Toyota Fortuner 2.4V 2WD
2021   Honda Civic gen11(FE) 1.5 EL+

ออฟไลน์ thanakorn

• Full Member
แนะนำ kumho  ps 31 นุ่ม เงียบ และยังเกาะ

ปกติ ยางพวก Hankook nitto kumo มีขายที่ไหนบ้างอะครับ ปกติผมเข้าแต่ Cockpit มีแต่ Bridgestone  หรือช่วยชี้เป้าให้นิดถึง ผมอยู่ ลาดพร้าว 101 ครับ

ส่วนยางเปอร์เซนตอนนี้ใส่อยู่ครับ เปลี่ยนมา 2 รอบ เพราะตอนแรกต้องคืนรถสิ้นปี พอดีบริษัทต่ออายุพ่อเพิ่มหนึ่งปี เลยกะจะเป็นยางใหม่ไปเลย

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ mothsan

ยาง daytonที่ผลิตโดย  Bridestoneไทย
18' ยังราคาแค่ 2500 เอง

ออฟไลน์ Teera

D Stone ก็ดีครับ

ออฟไลน์ CNX

maxxis  deestone  เส้นสองพัน

มียี่ห้อ และรุ่นยาง มาให้พิจารณาครับ
ราคาแล้วแต่ร้านยาง
ร้านไหน ไกล้บ้าน ราคาไกล้เคียง หรือถูกกว่า จัดเลยครับ

215-60-16 MAXXIS MS800 พี่ชายผม จะใส่กับ M3 Sky ราคา 4=8,xxx (รังสิต คลอง3)

DAYTON DT30 ถ้ามีขนาด16 ก็จะแนะนำด้วย เพราะเพื่อนใส่กับ Focus (Mark3) แล้วบอกว่าใช้ได้ดี
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ flybigbear

ก็หายางเส้นละประมาณ 3-4 พันบาท มาใส่ ปีหนึ่งก็วิ่งได้หลายหมื่นกิโลเมตรอยู่ ถ้ายางเส้นละ 4พัน4เส้น หมื่นสองพันบาท 12 เดือนตกเดือนละ 1พันบาท

ออฟไลน์ Amj

ยางอะพอลโล่ครับ  เส้นละ พันกว่าบาทใช้ดีปีเดียว ไม่เกินสองหมื่นโล

ออฟไลน์ Sit: )

อยากใช้อะไรซื้อมาใช้ก่อน
เก็บยางเดิมไว้ จะคืนรถก็สลับกลับ
ยางที่เพิ่งซื้อ เอาไปขาย ถ้าสภาพดี รุ่นดีๆขายได้ครึ่งราคา ผมว่าคุ้มกว่าไปใช้ยางแย่ๆอีก 1ปี

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ พ่อผมใจเร็วไปเปลี่ยนมาแล้ว เป็น Yokohama รุ่นอะไรไม่รู้ 4 เส้น 15,000 ไม่รู้จะเป็นไงบ้าบ  ;D

ออฟไลน์ tiger12r

หายางเปอร์เซ็นมาใส่ 4เส้น2000 ถูกๆใช้ได้ยาว  8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4