ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีจับพิรุธคนโกหก ถ้ากำลังพยายามแต่งเรื่องขึ้นมาจะมองด้านซ้ายบน จะโดนค้นรถ  (อ่าน 5187 ครั้ง)

ออฟไลน์ Barracuda

• Hero Member
ว่าตอนที่ตำรวจตั้งด่านแล้วให้เราลดกระจกลงแล้วมองหน้า พร้อมกับถามเราว่า "ไปไหนมา"คือ
วิธีจับพิรุธคนโกหก ถ้ากำลังพยายามแต่งเรื่องขึ้นมาจะมองด้านซ้ายบน (สำหรับคนถนัดขวา) ส่วนมากจะโดนสงสัยหรือค้นรถ

คิดว่ามีความเป็นไปได้มั้ยครับ

ปล ปล่อยคนผิดดีกว่าจับคนถูก

ออฟไลน์ ps000000

ไม่แน่ใจ แต่ หลายครั้งผู้ร้ายก็ พิรุธเว่อร์ จนไม่ต้องสังเกตมาก

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
อาจจะจริงนะครับ ผมก็มีพิรุธตลอด เวลาเจอตำรวจถาม 5555 แต่ยังไม่เคยโดนค้น

เคยเจอ ตำรวจยื่นหน้ามาใกล้เลย แล้วถาม ตอบไม่ถูกเลย ><

ออฟไลน์ adis

ตำรวจอ่ะผมไม่มีพิรุธหรอก
แต่ถ้าเมียถามอ่ะดิ ทั้ง ๆ ที่ไม่ได้ทำอะไรผิด แต่พิรุธเพียบทุกที

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
ไม่แน่ใจ แต่ หลายครั้งผู้ร้ายก็ พิรุธเว่อร์ จนไม่ต้องสังเกตมาก

เห็นด้วยกับประเด็นนี้นะครับ ฮา  8)

เพราะส่วนใหญ่คนที่ทำผิดอะไรสักอย่างมักจะทีพิรุธเว่อร์จริงๆ
ตั้งแต่เห็นด่านก็เบรคตกใจก่อนทีนึง ขับล่อกแล่กดูด่านให้มั่นใจ
(อันนี้มั่วเล่นๆ เห็นๆคันอื่นแล้วมโนเอง ฮา)

จริงๆเท่าที่สังเกต ปสก ของตำรวจ แค่อาการยึกยักโดนเรียกให้เปิดกระจก น่าจะแม่นกว่า
เพราะหลายด่านที่ผ่านมาเอง แค่โดนเรียกแล้วเปิดกระจกปุ๊บ ก็โบกให้ไปเลยเยอะเหมือนกันครับ  :P
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
คนใจไม่แข็ง สำนึกต่อบาป หัดทำ จะโดน

พวกมืออาชีพ ไม่สำนึกต่อบาป เนียน ทำมานาน ไม่โดน

ทุกวิธีมีข้อดี ข้อเสีย

ออฟไลน์ rut191

อาจจะจริงนะครับ ผมก็มีพิรุธตลอด เวลาเจอตำรวจถาม 5555 แต่ยังไม่เคยโดนค้น

เคยเจอ ตำรวจยื่นหน้ามาใกล้เลย แล้วถาม ตอบไม่ถูกเลย ><
นึกถึงเรื่องนี้เลย
มีอยู่ครั้งนึงขี่ จยย.ไม่ใส่หมวกกลับบ้านทางลัดผ่านเมรุวัดๆนึง
พี่สายสายตรวจกระโดดขว้่าง ผมจะทิ้งรถวิ่งอยู่แล้วครับ พอเห็นว่าเป็นสายตรวจเขาเห็นเราหน้าแดง(ตอนนั้นรักษาสิวแล้วทาครีมหน้าเลยแดงครับ)
สายตรวจ: เมาหรือป่าวหน้าแดง
ผม: ป่าวครับ
สายตรวจ : ไหนพูดมาดิ (พร้อมกับเอาจมูกมาใกล้ๆปากเรา)
ผมก็พูดไป
สายตรวจ: ไหนเป่าดิ
ผม: เป่าไรครับ
สายตรวจ : เออเป่าปากมาเลย
ผม:ปูด....
สายตรวจบอก: เออไปได้
ไม่ถามไรต่อเลย 555

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
เอ่อ ผมนี่แหละเวลาเห็นด่านทีไรสะดุ้ง

พิรุธไม่มี ไม่เคยทำผิดข้ออื่นนอกจากขับเร็ว แต่มือจะกุมกระเป๋าตังค์อัตโนมัติทุกรอบ

ตรงไปขออภัยฮะ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Buffy

แปลก เวลาผมนึกถึงอะไร หรือจะจินตนการอะไร จะมองด้านซ้ายตลอด

พยายามมองด้านขวา  มันเหมือนไม่ใช่

ออฟไลน์ SM.

เอ่อ ผมนี่แหละเวลาเห็นด่านทีไรสะดุ้ง

พิรุธไม่มี ไม่เคยทำผิดข้ออื่นนอกจากขับเร็ว แต่มือจะกุมกระเป๋าตังค์อัตโนมัติทุกรอบ

ตรงไปขออภัยฮะ

+1  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Newhang

คนใจไม่แข็ง สำนึกต่อบาป หัดทำ จะโดน

พวกมืออาชีพ ไม่สำนึกต่อบาป เนียน ทำมานาน ไม่โดน

ทุกวิธีมีข้อดี ข้อเสีย

ผมคิกแบบนั้นเหมือนกัน

บางทีผมก็มีอาการตอบช้าอะไรบ้าง เพราะไม่คิดว่าใครจะมาถาม แต่ก็ไม่เคยโดน

ออฟไลน์ Tomz

เจอถาม ผมตอบเหมือนกันหมด อ่ออออ  ไม่ได้กำลังจะไปใหนครับ แต่กำลังจะเดินทางกลับบ้าน

แค่นั้นแหละ พี่ ตร. ก็จะบอก คับๆๆ เดินทางปลอดภัยครับ  5555555
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ toffyearn

สงสัยต้องแกล้งตาย ในตำราไม่ได้บอก 555

ออฟไลน์ mamaman

คง ตรวจไม่ได้ 100 % ครับ

แต่ คง ทำเท่าที่ตำรวจ ทำได้ ถ้ามีพิรุธ ค่อยค้น

ออฟไลน์ D G ~

• Newbie
  • *
ผมเคยโดนถามแบบนี้อยู่ครั้งนึง ไปกับเพื่อน 3 คน แล้วแบบต่างคนต่างตอบ
โดนเรียกลงจากรถ ค้นรถเลยครับวันนั้น 5555