ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาเกียร์ของฟอร์จูนเนอร์เป็นยังไงกันบ้างครับ  (อ่าน 6370 ครั้ง)

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
ปีหน้ามีแพลนสนใจรถแนวๆsuv มีรอดูCRV ใหม่ หากไม่ชอบก็อาจจะกลับมาหาppv อย่างฟอร์จูนเนอร์ครับ เลยอยากสอบถามผู้ใช้จริงว่าเจอปัญหากันเยอะแบบในคลับฟอร์มั๊ยครับเรื่องเกียร์ และจะส่งผลไปถึงอินโนว่าใหม่รึเปล่าเพราะเครื่องเกียร์เดียวกัน ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ golferjk

• Full Member
ของผม 2.8 4x4 ผมวิ่งมา 28000 กว่ากิโล ถ้าไม่เหยียบหนักจะไม่มีอาการครับ
แต่ถ้าอารมณ์เหยียบมิดเลยช่วงเร่งแซงเกียร์มี เอ๋อครับ เปลี่ยนเกียร์กระตุก
แล้วก็มีอาการเกียร์ไม่ยอมเปลี่ยนตอนเช้ารอบนึง ว่าจะลองไปอัพเฟิร์มแวร์ดูเหมือนกัน
เห็นในคลับไปอัพกันมาแล้วหายครับ บางคนวิ่งไป 80000 กว่าโลไม่มีปัญหาก็มี
ผมว่า Lot ใหม่ที่เปลี่ยนเฟิร์มแวร์แล้วไม่น่ามีปัญหา
รอ CRV ก็ดีครับ ถ้าคันเก่าใช้รถเก๋งอยู่ผมว่าไป CRV ดีกว่าไม่งั้นได้มาเสียเงินทำช่วงล่างเพิ่มแน่นอนครับ

ออฟไลน์ bobsan

• Hero Member
ปัญหานี้แก้หายแล้วครับ  ไม่ต้องกังวล

อยากให้แก้เรื่องไฟหน้าแยงตาเป็นอันดับต่อไป

ออฟไลน์ ps000000

บางคนแค่อัพเฟิมแวร์ เกียร

บางคนต้องยกทั้งลูก +อัพเฟิมแวร์

ออฟไลน์ ichok

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Puitam

อิชชู่ใหญ่ในคลับตอนนี้คือ  ประตูน้ำรั่วครับ

ออฟไลน์ SM.

แก้หายก็ดีครับ Toyota ค่อนข้างรับผิดชอบดี ลูกค้าถึงไว้ใจ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ผมเคยเอากระบะไปเปลี่ยนสลักเกียร์ เลยถามเรื่องนี้กับ จนท ฝ่ายเทคนิคเหมือนกัน พบว่าปัญหามีวิธีแก้ไขแล้วอย่างที่คนบนๆว่าไว้ พวกล็อตใหม่ๆน่าจะหมดปัญหานี้แล้ว(มั้ง)