ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะร้องดังๆ ว่าชอบ Kwid ไม่ชอบ Kicks  (อ่าน 7420 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
อยากจะร้องดังๆ ว่าชอบ Kwid ไม่ชอบ Kicks
« เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 13:35:33 »
อยากจะร้องดังๆ บอก เรโนลท์นิสสันว่า ผมชอบ Kwid มากกกกคร้าบ
แต่ไม่โดนกับ Kicks
มอง Kwid แล้วเหมือนโดนดึงดูดเข้าไปแบบไม่เคยรู้สึกมาก่อน
ขนาดภายในออกแบบมาเหี้ยนยิ่งกว่าอีโค่คาร์ Celerio โล้นๆ ยังกับกระบะทาทา
แต่ภายนอกมันมีสเน่ห์มาก เห็นแล้วอยากควักเงินเลย ส่วน Kicks มีภายในดีขึ้นไปอีกขั้น
แต่เห็นหน้าแล้วรู้สึกงั้นๆ Kwid มันแมน ผมชอบรถแมนๆ คับ นิสสันเอามาขายได้มั้ย
เปลี่ยนโลโก้เป็นนิสสัน แหะๆๆ ปล เป็นรถรุ่นแรกที่เห็นแล้วไม่สนอะไรทั้งนั้น สเป็ค
เครื่อง อุปกรณ์ต่างๆ ช่างมัน (ราคาเท่าคู่แข่งทั่วไประดับเดียวกัน)

อยากรู้ว่า คุณมีรถรุ่นไหนที่เห็นแล้วรู้สึกประมาณนี้บ้างครับ?
รถประเภทไหนก็ได้ ชอบหน้าตา ท่าทาง อย่างอื่นไม่สนแล้ว

ปล ก่อนหน้านี้เคยรู้สึกแบบนี้กับ Mitsubishi "i"
กับ Alto รุ่นล่าสุดโฉม retro

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2016, 14:34:46 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ ps000000

Re: อยากจะร้องดังๆ ว่าชอบ Kwid ไม่ชอบ Kicks
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 13:36:50 »
เหมือนครอสโอเวอร์นิดๆๆ  :-*

(คงไม่ได้หลอกๆ เหมือน ยาริส ครอส 5555555555)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Re: อยากจะร้องดังๆ ว่าชอบ Kwid ไม่ชอบ Kicks
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 13:39:01 »
เหมือน Kwid จะมาใน Segment ที่เล็กและ Eco กว่า Kick น่ะสิครับ

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 14:10:12 »
Kwid นี่ 0 ดาวนะครับ

สวยเเค่ไหนก็คงไม่ไหว

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 14:12:03 »
ส่วนตัวมองแล้วรู้สึกว่า Kicks สวยกว่ามากเลยครับ  Kwid รู้สึกว่าดูตันๆ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 14:19:20 »
เหมือน Kwid จะมาใน Segment ที่เล็กและ Eco กว่า Kick น่ะสิครับ

ใช่ครับ มันน่าจะเป็น Crossover size เล็กสุดแล้ว
ส่วนบ้านเรา นอกจาก Kicks แล้วไม่รู้ Suzuki จะเอา Brezza มาประกบด้วยรึเปล่า
รู้บ้านเราจะมีแต่ระดับบนมาขาย แต่กระทั่ง Brezza ผมก็ไม่รู้สึกอะไรเท่า Kwid TT
รูปนี้ครับ ก็ดูว่าจะสวยแต่ทำไมเราเฉยๆ สงสัยมันดูเป็นกล่องๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2016, 14:25:58 โดย Dark Overlord »

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 14:20:41 »
Kwid นี่ 0 ดาวนะครับ

สวยเเค่ไหนก็คงไม่ไหว

มาไทยได้ขอให้ปรับสเป็คบางส่วนให้ดีขึ้นตามมาตรฐานครับ เหะๆๆ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 14:22:35 »
น่ารักดี  8)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 14:23:58 »
ส่วนตัวมองแล้วรู้สึกว่า Kicks สวยกว่ามากเลยครับ  Kwid รู้สึกว่าดูตันๆ

ชอบรถตันๆ บึกบึนๆ ครับ

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 14:38:56 »
ทรงคล้าย Twingo ยกสูงเลยครับ

ขอเสนอจขกท Sandero Stepway

ออฟไลน์ Cheze_Cake

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 14:44:54 »
Kwid สวยดีๆ  :-*
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 15:02:28 »

โอ สำหรับรถราคาประหยัด ผมก็ชอบรุ่นนี้นะครับ แต่ชอบตัวซีดานกับแวกอน

interior สุดบรรยายอีกแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2016, 15:11:09 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 15:40:12 »
มี Dacia Duster รุ่นคล้ายๆตัวนี้แปะตรา Nissan ขายอยู่นะครับ (แต่หน้าตายังกับเอาหน้า Navara มาแปะ :P)

ชื่อว่า Nissan Terrano
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 19, 2016, 15:42:47 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 19:09:13 »
ผมว่า kick ดูดีมีคลาสดว่านะคับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 19:35:09 »
ผมว่า kick ดูดีมีคลาสดว่านะคับ

ครับ มันอาจจะเป็นสเน่ห์ของรถถูกที่คลาสต่ำกว่าน่ะคับ
มันจะไม่โฉบเฉี่ยวทันสมัย กันชนหน้าดำล้วนอะไรแบบนี้ แต่ผมชอบภายนอกของ Kwid
มากเลย ในขณะที่ Kicks ผมรู้สึกงั้นๆ ดูมีคลาสกว่า แต่ไม่รู้สึกถึงสเน่ห์

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2016, 21:37:21 »
รู้สึกว่า มันมาผิดยุค (คล้ายๆ กะตอน Suzuki เอา SX4 มาขายไทย ทั้งๆ ที่ Fiat ขาย Sedici มานานแล้ว...)

แต่ก็นะ จขกท. ชอบรถทรงกล่องๆ เหมือนผมเลย ฮ่าๆ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 03:56:44 »
รูปด้านข้างเห็นท้าย คล้ายมิราจเลย

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 07:03:03 »

โอ สำหรับรถราคาประหยัด ผมก็ชอบรุ่นนี้นะครับ แต่ชอบตัวซีดานกับแวกอน

Dacia Logan  ;D

อยากให้นิสสันไทยเอา Dacia มาขายจัง

มี Dacia Duster รุ่นคล้ายๆตัวนี้แปะตรา Nissan ขายอยู่นะครับ (แต่หน้าตายังกับเอาหน้า Navara มาแปะ :P)

โอ้โห อวตารเลยครับ ตอนแรกดูรูปนึกว่าภาพตัดต่อ 5555555
เข้าไปเสิร์ชต่อในนิสสันอินโดหรือะไรนี่ เห็นไฟท้ายแล้วจะเป็นลมครับ  ;D

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 08:49:35 »

Dacia Logan  ;D

อยากให้นิสสันไทยเอา Dacia มาขายจัง

โอ้โห อวตารเลยครับ ตอนแรกดูรูปนึกว่าภาพตัดต่อ 5555555
เข้าไปเสิร์ชต่อในนิสสันอินโดหรือะไรนี่ เห็นไฟท้ายแล้วจะเป็นลมครับ  ;D

Datsun อีกตัวครับน่าเอามาขาย อิอิ
ถ้าทำราคาแบบ super cheap ได้
ส่วนด้านความปลอดภัย ควรพัฒนาให้ดีขึ้นให้เหมาะสม
ทำไมเห็นหน้ารถ segment ราคาถูกของเครือนิสสัน แล้วมันดูมีสเน่ห์ดีจังหว่า???

ดูภาพแล้ว หน้าตาดูดีมีสเน่ห์กว่ารถหน้า v shape ของตัวค่ายแม่อีก
ถึงภายในจะงอกง่อย แต่ราคาขายถูกก็รับได้ครับ

ภายในระดับ super cheap

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 09:03:44 »

ที่อินเดียขาย 1.6 แสนเอง
แต่รูปร่าง ใบหน้า กระจังดูน่าดึงดูดกว่า v shape

กับภายในระดับที่...
แต่ราคาไม่ถึง 2 แสนกับรูปโฉมที่มีสเน่ห์ คงต่อคิวจองกันข้ามปีครับ

ทำไมมันดูมีสเน่ห์
แต่รถของ Nissan เองทำไมรู้สึกดูทั่วไปไม่โดดเด่น
Nissan เลิกแข่งกับ Toyota, Honda, Mitsu, Mazda, Suzuki เพราะสู้ไม่ได้
แล้วหันมาเปิดตลาด cheap car ดีมั้ย (เฉพาะฝั่งรถเก๋ง แต่กระบะ suv ยังคงไว้)

ขอ Nissan Kwid ตัวท็อปไม่เกิน 5.5 แสน
Nissan Go ตัวท็อปไม่เกิน 4.5 แสน
Nissan RediGo ตัวท็อปไม่เกิน 5 แสน
ตัวล่างสุดเริ่มต้นของทุกรุ่น ราคาลงไปตัวละ 1.5 แสน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2016, 09:21:17 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 10:01:43 »
เห็นด้วยกับ จขกท หมดคับ

ผมว่านิสสัน ทำรถราคาถูกไปเลยดีกว่า

แต่ทำรถให้ปลอดภัยและทนทานด้วยนะ

แค่นี้จบเลย

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 10:55:38 »

ผมว่านิสสัน ทำรถราคาถูกไปเลยดีกว่า

แต่ทำรถให้ปลอดภัยและทนทานด้วยนะ

แค่นี้จบเลย

ใช่ครับ เศรษฐกิจของเราไม่รู้จะดีเมื่อไหร่นะครับ
ขนาดเจ้าตลาดยังขายได้น้อยกว่า 4-5 ปีก่อนเท่านึง
เมื่อก่อน วีออสเคยขายได้ 6-7 พัน มากกว่านั้น 8 พันกว่าก็เหมือนเคยเห็นนะครับ
มาดูปัจจุบัน ถ้าไม่ใช่รุ่นฮิตๆ ขายได้หลักสิบหลักร้อย
ร้านค้า sme ปิดตัวกันเป็นว่าเล่นครับ แต่ตัวเลขเศรษฐกิจกลับไม่สะท้อน
ภาพจริงเท่าไหร่

รถนิสสันที่ผมชอบหลังสุดก็ Ellure concept นอกนั้นไม่โดนสักคัน
แนวการออกแบบใหม่ที่เห็นกับ March, Teana mc, Sylphy mc ก็ดู
แปลกตาดี แต่ยังไม่โดนใจ Kicks, Note ผมก็เฉยๆ ยังไม่พบสเน่ห์ดึงดูด
ค่ายอื่นยังน่าสนใจกว่า

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 12:01:43 »
เอา Kicks มาขายคือทางเลือกดีที่สุดแล้วครับ
มันตอบโจทย์คนไทยและเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ครบทุกโจทย์

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 14:09:49 »
เอา Kicks มาขายคือทางเลือกดีที่สุดแล้วครับ
มันตอบโจทย์คนไทยและเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ครบทุกโจทย์
เสียดายไม่ชอบหน้ามันครับ เป็น b crossover ที่เห็นหน้าแล้วเฉยที่สุดตอนนี้ 555
สงสัยโหงวเฮ้งไม่โดนใจ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 14:46:06 »
เห็นการตกแต่งภายใน  ตบหน้าตัวเองไป 2 ฉาด กระบะบ้านเรายุค 2000 ยังดีกว่าเยอะเลย >:( >:(
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 14:52:57 »

แค่นี้จบเลย

ใช่ครับ เศรษฐกิจของเราไม่รู้จะดีเมื่อไหร่นะครับ
ขนาดเจ้าตลาดยังขายได้น้อยกว่า 4-5 ปีก่อนเท่านึง
เมื่อก่อน วีออสเคยขายได้ 6-7 พัน มากกว่านั้น 8 พันกว่าก็เหมือนเคยเห็นนะครับ
มาดูปัจจุบัน ถ้าไม่ใช่รุ่นฮิตๆ ขายได้หลักสิบหลักร้อย
ร้านค้า sme ปิดตัวกันเป็นว่าเล่นครับ แต่ตัวเลขเศรษฐกิจกลับไม่สะท้อน
ภาพจริงเท่าไหร่

รถนิสสันที่ผมชอบหลังสุดก็ Ellure concept นอกนั้นไม่โดนสักคัน
แนวการออกแบบใหม่ที่เห็นกับ March, Teana mc, Sylphy mc ก็ดู
แปลกตาดี แต่ยังไม่โดนใจ Kicks, Note ผมก็เฉยๆ ยังไม่พบสเน่ห์ดึงดูด
ค่ายอื่นยังน่าสนใจกว่า

พูดไปก็เท่านั้นคับ บอกเลย

คนบ้านเราถ้าให้ซื้อรถแบบนี้ขอมือสองดีกว่า

3-4 แสนจริงๆ ก็พอจะได้รถดีๆ บ้าง

2 แสนยุคนี้ได้ Eco car เช่น March แล้ว (ต้องหาสภาพดีๆ เกียร์ CVT ไม่พัง)

ดังนั้น คงต้องทำใจอย่างเดียวคับ

เสียดายไม่ชอบหน้ามันครับ เป็น b crossover ที่เห็นหน้าแล้วเฉยที่สุดตอนนี้ 555
สงสัยโหงวเฮ้งไม่โดนใจ

ห้าแสนกับเงินที่ต้องจ่ายให้นิสสัน ผมคงเอา toyota ดีกว่า 555

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 22:24:53 »
สวยครับ ถ้าราคา 3 - 4แสน เอามาขายในไทย ยอดน่าจะพุ่งดี
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 06:04:20 »
สวยดีนะ ตอนนี้ เรโนลด์ ออกรถมาตั้งชื่อรุ่นเป็นตัว K ตลอดเลย