ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าโดนชนท้ายแบบนี้ คิดว่าคนนั่งหลังรอดไหมครับ  (อ่าน 9502 ครั้ง)

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
XC90 คือรถถังวิ่งในเมืองได้

ทำไมผมถึงอยากได้กระบะแทนรถเก๋ง ส่วนนึงเพราะกลัวเหตุการณ์แบบนี้ครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
XC90 คือรถถังวิ่งในเมืองได้

ทำไมผมถึงอยากได้กระบะแทนรถเก๋ง ส่วนนึงเพราะกลัวเหตุการณ์แบบนี้ครับ

เช่นเดียวกันครับ ทั้งๆ ที่ขับรถเก๋งใหญ่ๆ มันสบายมากกว่าหลายเท่า
แต่บนท้องถนนอะไรก็เกิดขึ้นได้  :-X :-X :-X :-X

ออฟไลน์ oatekung

XC90 ไม่มีระบบช่วยเบรกหรือคับ  :-\   หรือคนขับมันซิ่งหนักมากกันนะ
คงเป็นตัวเก่ามากกว่านะครับ
ช่วยที่40-50km/h ครับ วิ่งมาแหกขนาดนี้ไม่ทำงานอ่ะ

ออฟไลน์ NIKE

• Full Member
เคยเห็นข่าวเคสนี้ครับ อัลติส ต่อแถวจ่ายค่าทางด่วนแล้วฮอนด้าแจ๊สหลับในพุ่งมาชน

สภาพอัลติสก็น่ากลัวเหมือนกันนะครับ ดีที่ไม่มีคนนั่งหลัง ห้องโดยสารฮอนด้าแจ๊สก็ยังถือว่ายังดีอยู่ครับ

อันนี้ก็อีกเหตุการณ์หนึ่งครับ mu7ชนท้ายมิราจ น่ากลัวเหมือนกันครับสำหรับรถ 5 ประตูท้ายสั้น

อันนี้แถมให้ครับ วีออส ชนท้ายมาสด้าสอง  :-X

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2016, 23:03:04 โดย NIKE »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
เคยเห็นข่าวเคสนี้ครับ อัลติส ต่อแถวจ่ายค่าทางด่วนแล้วฮอนด้าแจ๊สหลับในพุ่งมาชน

สภาพอัลติสก็น่ากลัวเหมือนกันนะครับ ดีที่ไม่มีคนนั่งหลัง ห้องโดยสารฮอนด้าแจ๊สก็ยังถือว่ายังดีอยู่ครับ

ขนาดแค่โดนแจ้สนะครับ บรึ่ย โดนชนท้ายทีนี่โหดมาก กระบะเท่านั้นถึงจะรอดสินะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอดยากมากเลยครับ ถ้ารอดก็สาหัสมากๆ