ผู้เขียน หัวข้อ: [คลิป] กล้องผมเอง มาดูว่าทำไมต้องห้าม U turn ที่ทางร่วมทางแยกบางจุด  (อ่าน 4022 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mike

• Hero Member
จุดเกิดเหตุ : ถนนอโศกมนตรี มุ่งหน้าเพชบุรี ช่วงทางร่วมทางแยก เสริมมิตร
เหตุการณ์ : ภาพจากล้องมันหลอกตา ของจริงกระชั้นชิดมาก ผมนึกว่า Taxi จะเลี้ยวขวา เข้าซอย health land ตามปกติ เหมือนคันอื่น แต่ดัน U turn ซะงั้น ไม่พ้นด้วย
ความเสียว : ถ้าทุกท่านสังเกตตั้งแต่ต้นคลิป จะมี 10 ล้ออยู่เลนขวา จังหวะ ที่ผมเบรค 10 ล้อเลนขวา ก็เบรคเช่นกัน เสียงดังลั่น สนั่นหวั่นไหว หัว 10 ล้อหยุดที่ ครั่งคัน รถผม พูดง่ายๆ คือตรงตำแหน่งเบาะนั่งผมพอดี  ???
โชคดีที่ ก่อนหน้านี่ 20 วินาที ผมคิดจะเปลี่ยนเลนไป เลนขวา แต่ก็ไม่ทำ
Me said : ส่วนหนึ่งผมก็ประมาท ขับเร็วไปนิด ประมาณ 60 km/hr แล้วก็กะจังหวะว่า ถ้ารถทุกคันเลี้ยวข้าวเข้าซอยไปแล้ว ผมก็ขับผ่านไปพอดี เลยไม่ได้ชะลอ ความเร็วลงมาก

**ขออภัยในคลิปมีสบถหยาบ ผมดูดเสียงไม่เป็น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2017, 20:48:09 โดย anonymous26 »
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ ps000000

นี่แหละครับ ทางราชการเค้าดูแล้วว่า ถนนแคบ กลับรถไม่พ้น เค้าถึงห้าม  >:( >:( >:( >:( >:(

ออฟไลน์ Mike

นี่แหละครับ ทางราชการเค้าดูแล้วว่า ถนนแคบ กลับรถไม่พ้น เค้าถึงห้าม  >:( >:( >:( >:( >:(

ปกติจุดนี่ ห้ามเลี้ยวขวา ด้วยซ้ำครับ จะเปิดเป็นบางเวลา เช่นกลางวัน หรือ ดึก
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เยี่ยมครับ มองหาข้อบกพร่องของตัวเอง ห้ามตัวเองไม่ให้ประมาท ง่ายกว่าห้ามคนอื่นเยอะเลย
คนส่วนมากที่ทำผิดกฏจราจร ไม่ใช่เพราะว่าไม่รู้ คือมันรู้ทั้งรู้ แต่กูจะทำ แต่ให้บังคับสอบใบขับขี่ผ่านที่คะแนนเต็มร้อย ก็เหมือนเดิม

ออฟไลน์ SM.

ทุกวันนี้ ผมเห็นมอไซฝ่าไฟแดงทุกวัน

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
แยกนี้ผมเกือบชนหลายครั้งละเวลาไปบ้านแฟนที่คลองเตย-*-

หลังๆหลบไปออกทางประตูน้ำแทน เวลากลับโคราช
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Hakosuka

ถ้าขับSmart คงจะพ้น แต่ก็อันตรายอยู่ดี

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ความมักง่ายของคน เอะอะ ก็หาเช้ากินค่ำ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"