ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่ฝากระโปรงหลังอัติโนมัติ มีวิธีบอกพนักงานที่มาบริการยังไงไม่ให้กดเองอ่ะครับ  (อ่าน 5208 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
เสียวพนักงานล้างรถต้องไปบอกทุกครั้ง  เดวนี้ตรวจระเบิดในห้างบ่อย รปภช่วยยกของ
มีวิธีบอกยังไงไม่ให้เค้าช่วยกดแทนเราอ่ะครับ  กลัวมันจะเสีย T_T กว่าจะบอกเสร็จ กดมาครึ่งแล้วทุกทีหนะครับ  :'(

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เสียวพนักงานล้างรถต้องไปบอกทุกครั้ง  เดวนี้ตรวจระเบิดในห้างบ่อย รปภช่วยยกของ
มีวิธีบอกยังไงไม่ให้เค้าช่วยกดแทนเราอ่ะครับ  กลัวมันจะเสีย T_T กว่าจะบอกเสร็จ กดมาครึ่งแล้วทุกทีหนะครับ  :'(

ไม่เสียครับ กดได้  บางรุ่น

ออฟไลน์ Napat14

• Sr. Member
ต้องกด ดักหน้า เลยครับ ให้เขากดปิดให้เราเอง ง่ายกว่าครับ
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ tnp_super

ออฟไลน์ 2k

แปะบนกระจกหลังด้วยตัวสีชมพูแจ๊ดๆเลยครับ "ฝาท้ายปิดอัตโนมัติ"  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ps000000

ออฟไลน์ Fly to dream

ห้างในกรุงเทพผมโอเคนะ ห้างใหญ่ๆผมรีบกดเปิดให้ แต่เค้าปิดเอาเอง เพราะมันต้องเข้าเกียร์ P ก่อนถึงเปิดได้

ส่วนห้างใหญ่ในโซนภาคใต้ เช่นหาดใหญ่อันนี้ผมรีบๆทำเองหมดเลย พุ่งเข้าไปที่ยามจอดแรงๆเข้าเกียร์ P กดเปิดท้ายทันที ยามเอามือเข้ามาขยับ วิฯสอง วิฯ ผมก็กดปิดเอง ยามไม่ทันกดปุ่ม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เดี๋ยวนี้ผมเห็นหลายๆห้าง ยามเค้าใส่ใจมากขึ้นนะ บางคนเค้าเห็นสวิทซ์ก็กด ไม่กระแทกปิด ขนาดรถทั่วไปก็ได้ปิดแรงมาก
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ keamgladnan

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
แปะบนกระจกหลังด้วยตัวสีชมพูแจ๊ดๆเลยครับ "ฝาท้ายปิดอัตโนมัติ"  :-X

จะมีพนักงานชาวต่างชาติไม๊ฮะ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ RP2112

• Jr. Member
  • **
อย่าลืมบอกเด็ดขาด! ผมเปิดกระจกบอกเขา ตั้งแต่เขาขออนุญาติตรวจ ว่าเวลาปิดให้กดปุ่มนะ หรือไม่ก็เดี๋ยวปิดเอง

อย่าคิดว่า รปภ. เขาจะจำได้หรือรู้ไปหมดครับ ผมเคยโดน รปภ.ที่หมู่บ้านเพื่อน กระแทกซะตกใจหมดเลย
ตะโกนบอกไปก็ไม่ได้ยิน เสียงรถบนถนนดัง แถมไปยืนที่ท้ายรถอีก โดนกระแทกอยู่ 3-4 ทีแรงๆ เสียวพังจังเลย ตอนออกเลยตำหนิเขาหน่อยว่าให้ฟังเราพูดก่อน ถ้ามันปิดไม่ได้ไม่ต้องพยายาม (ตอนนั้นผมมัวแต่แรกบัตรอยู่พี่เขาเดินไปเปิดเองเลย)

ตั้งแต่นั้นมาบอกทุกครั้งเลยครับ กลัวรถพัง

ออฟไลน์ TRcdi

ถือเป็นเหตุการณ์ที่ตื่นเต้นเสมอ

หลังๆ ก็บอกดักไว้ก่อนจะเปิดให้เค้าครับ
แต่พลาดบ้างก็ช่างมัน  คงไม่เปราะอะไรมากมาย

ออฟไลน์ SM.

เออ นั่นสิ จะเสียมั๊ยเนี่ย

ออฟไลน์ DriveOnly

บางที่ผมเดินลงไปบอก บางที่ผมตะโกนบอกถ้าตอบผมก็ไม่เปิด เดียวเขาก็เดินมาถาม
แต่ส่วนมากบอกแล้วก็ยังจะกดลงมาอยู่ แล้วพอกดไม่ลงก็พยายามจะกดอยู่ได้ โมโหเหมือนกันเพราะตัวล๊อคมันจะพังเอา ผมนี่แทบจะเรียกมากราบรถ

ออฟไลน์ prapan2017

• Newbie
  • *
kia grand carnival  มีสวิทช์ตัดไฟปลดล็อค ทั้งประตูเลื่อน ทั้ง ฝากระโปรงหลัง   ประตูลื่น ฝากระโปรลื่น เหมือนไม่มีระบบไฟฟ้า  เชิญปิดกระแทกให้สะใจ  โดยเฉพาะคาร์แคร์บางแห่ง คนล้างต่างชาติ เวลาเปิดปิดประตูเลื่อน พี่แกใจดีช่วยดันประตูเลื่อนให้ปิดเร็วทันใจแก เห็นแล้วทำใจไม่ได้
KIA CARNIVAL              2001

KIA GRAND CARNIVAL  2009

KIA GRAND CARNIVAL  2016