ผู้เขียน หัวข้อ: คอลโซลหน้ารถแตกเอง เครมประกันชั้น 1 ได้ไหมครับ  (อ่าน 4840 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Teana J32 ครับ หมดประกัน 3 ปี กับทางศูนย์ไปแล้ว

วันนี้เพิ่งเห็น คอนโซลหน้ามีรอยแตกร้าว แบบนี้ เครม ป.1 ได้ไหมครับ

รบกวนขอคำแนะนำครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
Re: คอลโซลหน้ารถแตกเอง เครมประกันชั้น 1 ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2016, 11:58:38 »
ขออภัยตอบไม่ตรงคำถามนะครับ  ทางประกันส่วนตัวคิดว่่าไม่ได้     

ที่ทราบคือ เคลมกันทาง นิสสันได้ครับ   เลย 3 ปี  ก็เครมได้ครับ

เนื่องจากเป็นวัสดุที่เขายอมรับว่าเป็น defect     เสียเฉพาะค่าแรงครับ   

อ่านในบอร์ teanaclub เพิ่มเติมได้ครับ

wildstocks

• บุคคลทั่วไป
Re: คอลโซลหน้ารถแตกเอง เครมประกันชั้น 1 ได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2016, 12:34:15 »
ประกันที่คุณทำ มันเป็นประกันวินาศภัย คือมันต้องมีภัย peril ก่อนมันถึงจะเคลมได้ แต่ถ้าชั้น 1 สัญญาในกรมธรรม์มีเงื่อนไขให้เคลมแห้งได้ ก็อาจจะเคลมได้ซึ่งแล้วแต่นโยบายกับเงื่อนไขในสัญญาของแต่ละผู้รับประกัน แต่ที่แน่เสียค่า Excess (ค่าเสียหายส่วนแรก) แน่นอน

อยากให้ลอง เคลม Warranty ศูนย์ดูก่อน ซึ่งถ้ามีค่าใช้จ่าย ลองคุยขอ Goodwill claim ดูก่อนอาจจ่ายน้อยลง

หรืออีกทางเลือกไปร้านพวก Repair คอนโซล เบาะ อะไรแบบนั้นดูน่าจะถูกเงินกว่า

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2016, 12:45:51 »
แจ้งเครมที่ศูนย์ใกล้บ้านได้เลยครับ แล้วโทรแจ้งสำนักงานใหญ่เสียค่าใช้จ่ายแค่ค่าแรงช่างน่าจะประมาณ 1500 - 1700 นะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2016, 12:59:51 »
J32 เคลมได้ที่ศูนย์ครับ เสียเฉพาะค่าแรง

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2016, 15:41:20 »
ขอบคุณครับ
ผมโทรหา Nissan call center รับเรื่องไปแล้ว
รอการติดต่อกลับ ว่าจะเครมได้ไหม

พี่ๆท่านไหนมีหลักฐานการเครม หรือเคยเครม
รบกวนขอหลังไมล์ด้วยจะขอบคุณมากเลยครับ
จะได้เอาไปอ้างอิงกับทางศูนย์น่ะครับ เพราะเห็น
บางคนก็เครมไม่ได้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2016, 23:35:49 »
ประกันภัยส่วนมากจะรับผิดชอบเฉพาะเกิดอุบัติเหตุ ไฟไหม้ พายุ น้ำท่วม ถ้าแตกจากการเสื่อมสภาพ ส่วนมากจะไม่รับครับ

ออฟไลน์ mitr

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 10:07:56 »
     เคลมกับทางศูนย์บริการเลยครับ
ผมเคลมกับศูนย์พระประแดง ไม่เสียค่าแรงเปลี่ยนนะครับ
อาจจะเป็นเพราะว่า ผมมีรายการเช็คระยะร่วมอยู่ด้วย
ทางศูนย์เลยไม่คิดค่าแรงในการเคลมคอนโซลครับ
ลองต่อรองกับทางศูนย์ดูครับ