ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้าเบรค March ของศูนย์ รหัส D10601HA0B ?  (อ่าน 5889 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ผ้าเบรค March ของศูนย์ รหัส D10601HA0B ?
« เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 13:14:11 »
ตามชื่อกระทู้เลยครับ ผ้าเบรค March ของศูนย์ รหัส D10601HA0B ผลิตโดย TRW นี่ คุณภาพเทียบเท่าตัวที่ขายกันทั่วไปคุณภาพประมาณไหนครับ เทียบกับพวกยี่ห้อ Bendix หรือ Dixcel  หรืออื่นๆ ก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ลิ้งก์ http://www.ebay.co.uk/itm/GENUINE-NISSAN-MICRA-K13-FRONT-BRAKE-PADS-FRONT-BRAKING-PADS-SET-D10601HA0B-NEW-/182355705587?hash=item2a753f3ef3:g:ruIAAOSwKOJYKzYv

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: ผ้าเบรค March ของศูนย์ รหัส D10601HA0B ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 14:07:48 »
Marchใช้ผ้าเบรคtiida ครับ เหมือนกัน

ผู้ผลิตTRW เกรดถือว่าดีครับ อย่าเอายี่ห้อ พวกจีนทำฝรั่งแปะยีืห้อ เสียงดังกินจานมาเทียบเลยครับสงสารเขา

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
Re: ผ้าเบรค March ของศูนย์ รหัส D10601HA0B ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 15:01:33 »
ผ้าเบรคของมาร์ช อัลเมร่า (ทีด้า ถ้าใช้กับมาร์ชได้) ใช้ตัวไหนดีคับ

เน้นราคาไม่เกินพัน ไม่กินจาน เบรคนิ่ม หมดเร็วหน่อยไม่เป็นไรคับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 15:04:48 »
ผ้าเบรคของมาร์ช อัลเมร่า (ทีด้า ถ้าใช้กับมาร์ชได้) ใช้ตัวไหนดีคับ

เน้นราคาไม่เกินพัน ไม่กินจาน เบรคนิ่ม หมดเร็วหน่อยไม่เป็นไรคับ

ไม่เกินพัน เบรคดี ไม่กินจาน Compactกล่องขาวครับ หมดเร็วกว่าของเดิมนิดหน่อย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 15:31:41 »

ไม่เกินพัน เบรคดี ไม่กินจาน Compactกล่องขาวครับ หมดเร็วกว่าของเดิมนิดหน่อย

ขอบคุณคับ
http://www.compact-brake.com/product_search.php?brand=NISSAN&model=MARCH&application=all
เจอแล้ว

ของเดิมยังไม่หมดเลยคับ รถวิ่งไป 45,000 ละ 5 ปีกว่าแล้ว
ไม่รู้ว่าจะหมดในตอนที่ยังใช้รถ หรือขายรถไปแล้วค่อยหมดก็ไม่รู้นะคับ ::)

ออฟไลน์ mighty

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 17:15:48 »
ใช้ almera อยู่ครับ ขอถามด้วยว่าผ้าเบรกถ้างบมากกว่านั้นแนะนำตัวไหนครับ เบรกดี ไม่กินจาน แล้วก็เสียงไม่ดังเหมือนตัวติดรถ

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 17:27:42 »
Marchใช้ผ้าเบรคtiida ครับ เหมือนกัน

ผู้ผลิตTRW เกรดถือว่าดีครับ อย่าเอายี่ห้อ พวกจีนทำฝรั่งแปะยีืห้อ เสียงดังกินจานมาเทียบเลยครับสงสารเขา

ขอบคุณครับคุณ Jae  ;D

ขอบคุณคับ
http://www.compact-brake.com/product_search.php?brand=NISSAN&model=MARCH&application=all
เจอแล้ว

ของเดิมยังไม่หมดเลยคับ รถวิ่งไป 45,000 ละ 5 ปีกว่าแล้ว
ไม่รู้ว่าจะหมดในตอนที่ยังใช้รถ หรือขายรถไปแล้วค่อยหมดก็ไม่รู้นะคับ ::)

คุณรถสีเขียว ของผมเขาก็ว่าเบรคหน้ายังไม่หมดนะครับ (ช่างบอกตอนเช็คระยะ 60000 กม. รอบที่แล้ว) แต่รู้สึกว่าพอเปลี่ยนยางใหม่แล้วเบรคไหลๆ แปลกๆ ผมเลยกำลังคิดว่าจะเปลี่ยนผ้าเบรคดีดีหน่อย (ผ้า Compact ที่คุณ Jae แนะนำก็น่าสนใจครับ) หรือให้ศูนย์เช็คก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2016, 17:49:38 »

ขอบคุณครับคุณ Jae  ;D

ขอบคุณคับ
เจอแล้ว

คุณรถสีเขียว ของผมเขาก็ว่าเบรคหน้ายังไม่หมดนะครับ (ช่างบอกตอนเช็คระยะ 60000 กม. รอบที่แล้ว) แต่รู้สึกว่าพอเปลี่ยนยางใหม่แล้วเบรคไหลๆ แปลกๆ ผมเลยกำลังคิดว่าจะเปลี่ยนผ้าเบรคดีดีหน่อย (ผ้า Compact ที่คุณ Jae แนะนำก็น่าสนใจครับ) หรือให้ศูนย์เช็คก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนครับ

ฝากมารีวิวผ้าเบรคด้วยนะคับ

ถ้าให้ดี สืบหลายๆ ราคามาเทียบกันเลย จะดีมากๆ คับ