ผู้เขียน หัวข้อ: ...ประตูท้ายไฟฟ้านี่ มียี่ห้อไหนให้เป็นของแถมบ้างครับสำหรับรถรุ่นที่ไมมี...  (อ่าน 5098 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
เห็นเดี๋ยวนี้ร้านประดับยนต์มีติดตั้งกันมากขึ้น แทบจะมีทุกยี่ห้อในรถรุ่นที่คนนิยม รถเก๋งยัน suv ติดได้สบายๆ ในราคาที่ไม่แพงมากแล้ว แถมฟังค์ชั่นการใช้งานเยอะกว่าของศูนย์อีก หาดูได้ในยูทูป เยอะมากแต่ก่อนไม่เยอะขนาดนี้ แถมราคาแพงด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2016, 23:24:10 โดย masuoka »

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
ไม่เคยเห็นเป็นของแถมนะครับ ผมว่าเซลล์ไม่น่าเอามาแถมด้วย ถ้าเอามาแถม ของแถมมันจะดูน้อยลงไปเลย

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ไม่เคยเห็นเป็นของแถมนะครับ ผมว่าเซลล์ไม่น่าเอามาแถมด้วย ถ้าเอามาแถม ของแถมมันจะดูน้อยลงไปเลย

+1 ครับ และถ้าเอาไปติดตั้งเพิ่ม มันอาจจะมีผมกับ Warranty รึเปล่าไม่แน่ใจ แล้วตัว Dealer เองจะต้องมาแบกรับความเสี่ยงเรื่องปัญหาด้วยรึเปล่า เลยทำให้เซลล์ไม่นำมาแถมครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ -NOT-

• Newbie
  • *
ผมว่าพวกประตูไฟฟ้าที่ติดข้างนอก มันไม่น่าจะได้เรื่องนะครับ

ปรกติแล้ว พวกประตูไฟฟ้า ฝาท้ายไฟฟ้า มันจะเป็นประตูดูด แปะติดไว้ ประตูจะดูด ล๊อกเข้าไป
สมูท เงียบ เรียบร้อยเวลาใช้

ส่วนพวกที่ติดข้างนอก ถ้าไม่ใช่ประตูดูดอยู่แล้วนี่ ไม่น่าจะทำได้ดีเลยครับ ตอนปิดคงต้องเหวี่ยวลง ปิดดังตุบตับ หรือไม่ก็ต้องไปแก้ไขกลอนประตูให้อ่อนลง  เวลาเปิดต้องดึงล๊อกยังไง หรือเราต้องกดปลดล๊อคเอง

โอ้โห แค่คิดก็ไม่น่าใช้ละ

ขอโทษที่ตอบไม่ตรงคำถามนะครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

มีบางที่เป็นแบบกลอนดูดแล้วครับ ไม่เหวี่ยงลงมาแล้ว
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ SM.

มีใครแถวด้วยหรอ??

ถ้าแถมจริง ผมว่าเซล หรือ ดีลเลอร์นั้น มีส่วนแบ่งกับร้านแน่ๆ

ออฟไลน์ V221

ฝาท้ายไฟฟ้าก็เหมือนประตูสไลด์ไฟฟ้าครับ ต้องเลือกร้านที่ใช้อุปกรณ์ดีๆและทนทานครับ ส่วนตัวผมใช้ของคุณหนุ่ม Van Paradiseครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ O_o"

เห็นแถมกล้องหน้าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เมื่อก่อนผมไปดูราคามา 80k สมัย3ปี++
เห็นราคาแล้วปิดมือก็ได้วะ 55+
สมัยนี้น่าจะไม่แพงแล้วมั้ง ส่วนเรื่องแถมผมว่ายังไม่เคยเจอนะ