ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องติดรถราคาถูกมีรุ่นใหนดีกว่า G1W ในราคาพอๆกัน  (อ่าน 5617 ครั้ง)

ออฟไลน์ dtmf

• Jr. Member
  • **
ตามนั้นครับ

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
คุ้นๆ ว่าชื่อรุ่น D2 Plus อะไรนี่แหละ คนใช้กันเยอะพอสมควรไม่แพ้ G1W เลย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

ผมพึ่งงได้ของมาเมื่อกี้เลยสั่ง ลาซาด้ามา ได้ลด 5%
Xiaomi yi dash cam dvr wifi แบรนด์จีน ที่ทำโทรศัพท์ด้วย
ใช้ง่ายมากครับ ลง fw ใหม่ให้เป็นอังกฤษ ของเดิมเป็นจีน
กล้องชัดดีครับ เห็นรายละเอียดดี แต่ป้ายทะเบียนมองยากนิดนึง ถ้าไม่ใกล้จริง เดี๋ยวว่างๆ จะมาทำรีวิวให้ดูครับ ภาพมุมกว้างสุดๆ แต่ภาพมุมมองกว้างแล้วขอบภาพซ้ายขวาจะดูโค้ง
นิดๆ ผมได้มา 1843 บาทครับ ลองหารีวิวดูใน youtube ได้ครับ จะได้มีตัวเลือกมากขึ้น :D
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ Nikle_pk

อยากเชียร์ให้ใช้ของดีๆราคาสัก 4xxx ขึ้นไปครับ
ถ้าต่ำกว่านี้ผมเคยใช้เสียมา 2 ตัวแล้ว สุดท้ายต้องมาซื้อของดีๆ
ไม่คุ้มเลยครับ ซื้อดีๆไปเลยทีเดียว จบๆ ครับ เสียเงินหลายต่อเลยผม
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ BoringZee

• Full Member
ผมใช้ตัวแรก R300 ซึ่งพึงถอดออก เนื่องจากแบตบวม ใช้มาได้ 5 ปี ตอนนั้นซื้อมาประมาณ 1700 (ปลดประจำการไปแล้วพร้อมเอามาแกะเล่นแล้ว แต่ยังใช้งานได้ว่าจะไปหาซื้อคาปามาติดน่าจะ ok)
ตัวที่ 2 ผมใช้แบบถูกๆตัวล่ะ 3xx ตอนนี้ใช้มาครบปีแล้วยังไม่เกิดปัญหามองภาพกลางคืนพอได้ กลางวันชัด มุมมองไม่กว้างเท่าไหร่ (ใช้งานอยู่)
ตัวที่ 3 ใช้ T626SE ราคา 7xx มา 2 เดือนแล้ว กลางวันโคตรชัด กลางตืนก็ ok มุมมองกว้าง (ใช้งานอยู่)

ออฟไลน์ Gopz

• Sr. Member
แนะนำ YI Dash Cam ดีกว่า G1W เยอะครับเสถียรและทนกว่าด้วยแถมยังมี Firmware ใหม่ๆอัพเดทเรือยๆครับ
ราคาก็ไม่แพงด้วยพันปลายๆ  8)
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ peter_rut

• Newbie
  • *
ผมก็ใช้นะ T636SE Version 3 ต้องบอกของเค้าดีจริง
ผมใช้ตัวแรก R300 ซึ่งพึงถอดออก เนื่องจากแบตบวม ใช้มาได้ 5 ปี ตอนนั้นซื้อมาประมาณ 1700 (ปลดประจำการไปแล้วพร้อมเอามาแกะเล่นแล้ว แต่ยังใช้งานได้ว่าจะไปหาซื้อคาปามาติดน่าจะ ok)
ตัวที่ 2 ผมใช้แบบถูกๆตัวล่ะ 3xx ตอนนี้ใช้มาครบปีแล้วยังไม่เกิดปัญหามองภาพกลางคืนพอได้ กลางวันชัด มุมมองไม่กว้างเท่าไหร่ (ใช้งานอยู่)
ตัวที่ 3 ใช้ T626SE ราคา 7xx มา 2 เดือนแล้ว กลางวันโคตรชัด กลางตืนก็ ok มุมมองกว้าง (ใช้งานอยู่)

ออฟไลน์ Middle aged

• **
ผมลองใช้ Morestech M100  มา 2 เดิอนละ  ภาพชัดดี กลางคืนก็ใช้ได้     งบ 2,000  ว่าจะจัดอีกตัว มาใส่แทนอีกคันรุ่นเก่า ที่ภาพกลางคืนไม่ได้เรื่อง

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
G1W ผมตอนนี้ค้างไปและ เปิดปกติ แต่เวลาบันทึกไม่เดิน ไม่ถึงปี

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
กำลังหากล้องหน้ารถอยู่เหมือนกันครับ ขอเก็บข้อมูลด้วยคน

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=55108.msg960975#msg960975

สรุปผมได้ G50 มาลองใช้ดู ก็ไม่เลวครับ
ราคารวม Mem 16G 2 พันถ้วน
จะลองดูครับว่าจะทนหรือไม่ทน  :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Jaew

• **
แนะนำ YI Dash Cam ดีกว่า G1W เยอะครับเสถียรและทนกว่าด้วยแถมยังมี Firmware ใหม่ๆอัพเดทเรือยๆครับ

ชื่อ Yi แต่ใช้แล้วไม่ยี้เลยครับ เยี่ยมครับ มีWiFiด้วย Brand Xiaomi ไมใช่กระจอกนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2016, 17:07:31 โดย Jaew »

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
G1W ผมกำลังจะเข้าปีที่ 2 ยังปกติสุขอยู่
ตัวต่อไปคงเล่น Xiaomi นี่แหละครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ dtmf

• **

ชื่อ Yi แต่ใช้แล้วไม่ยี้เลยครับ เยี่ยมครับ มีWiFiด้วย Brand Xiaomi ไมใช่กระจอกนะ
ก็ดีนะ ผมใช้ mi5 อยู่ก็ ok

ออฟไลน์ ps000000

ผมให้แฟนใช้ มือถือ
Xiaomi รุ่น Redmi Note 2 มานาน ก็ยังไม่พัง

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
แนะนำ Lukas ให้เป็นอีกทางเลือกครับ ผมใช้มาเกือบ 4 ปีแล้วเสถียรดีไม่เคยมีปัญหา

รู้สึกมี member ในนี้เป็นตัวแทนจำหน่ายด้วย ;)
Cheercheers

ออฟไลน์ SM.

เข้ามาเก็บข้อมูล  8) 8)

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ผมใช้ SJCAM SJ4000 มาตั้งเป็น Car Mode แล้วประทับใจตรงมุมภาพกว้างและภาพชัดมาก โดยเฉพาะแบตที่ถอดเปลี่ยนเองได้เมื่อเสื่อม/บวม แต่เสียงที่บันทึกเบ๊าเบา เปิดดูคลิปแล้วต้องเร่งเสียงลำโพงเอา
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ NoName__???

อยากเห็นคลิปตัวอย่างแต่ละรุ่นจัง