ผู้เขียน หัวข้อ: ดูว่ารถเราครบกำหนดรถคันแรกเมื่อไหร่ ยังไงครับ  (อ่าน 4883 ครั้ง)

ออฟไลน์ deaw008

• Jr. Member
  • **
คืออยากขายรถครับ แต่ยังงงๆว่ารถเราครบ5ปีหรือยัง
เขานับปี พศ หรือ นับวันซื้อ หรือ วัดจดทะเบียนอ่ะครับ

รถผม วันจดทะเบียน 21 สิงหาคม 2555
แต่ผมซื้อรถตั้งแต่ พฤษภาคม 2555 สัญญาเช่าซื้อกับไฟแนน ลงวันที่30พค 55

ขอความกะจ่างด้วยครับ

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
เอาตามที่รัฐรับรู้คือวันจนทะเบียนครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
ในเวปพันทิพตรวจสอบแล้ว ยืนยันว่านับตั้งแต่วันรับรถ

จริงๆอยากให้เครดิตกระทู้ แต่ผิดกฏเวป

ออฟไลน์ SLuang

เอาตามที่รัฐรับรู้คือวันจนทะเบียนครับ

ระเบียบ ตอนทำเรื่องชัดเจนครับ  ให้ถือวันครอบครองรถ เป็นสำคัญ
พูดง่าย รถออกโชว์รูมวันไหน ก็วันนั้นครับ

นับไปอีก 5 ปี ปลดล็อค อัตโนมัติ

ออฟไลน์ Devil13

รถผมส่ง 5 ปี
ส่งหมดปุ๊บ ปลอดล็อคปั๊บ  :-* ครบกำหนด เดือนตุลาปีนี้แล้วครับ  8)

ออฟไลน์ ps000000

ปีนี้น่าจะเยอะเลยนะครับ

ออฟไลน์ Krongbun

??? แบบนี้มือสองเพียบเลยสิน้ะครับ
มียี่ห้อรุ่นอะไรบ้างเนี่ย
น่าจะมีพวกซื้อไว้ขับน้อย หลุดออกมาเยอะน้ะผมว่า