ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่า แต่เหมือน Nissan จะเน้นขาย March รุ่น S(ล่าง) มากๆ คับ  (อ่าน 4175 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
พอดีผมเล่นใน FB กลุ่ม March ช่วงหลังๆ ผมจะเห็น คนที่ออกรถมา จะเป็นรุ่นล่าง ของ March ครับ

เช่น E CVT กับ S CVT
แต่ S นี่เห็นเยอะในส่วนสัดรถใหม่ที่มากกว่ามากๆ ครับ

พวกตัว top ตัวรอง ตอนนี้ หายไปหมดเลย

ล่าสุดตัว ปี 2016 มีการปรับ spec ด้วยครับ โคมไฟภายในรถลดจาก 3 หลอดเหลือ 1 หลอด

ที่ข่าว หลายๆ ค่ายบอกว่า Nissan จะเอา March ไปแข่งในตลาดล่างน่าจะจริงครับ เพราะเห็นมีแต่คนซื้อตัวล่างมาสักพักแล้ว
โปรผ่อนดีด้วยครับ ดาวน์ไม่ถึง 1 หมื่น ผ่อน 5300 บาท (เห็นผ่านๆ)

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
S CVT ไม่มีนี่ครับ? มีแต่ Brio มั้ง โมเดลนั้น

มาร์ชมีแค่ S/MT, E/MT, E/CVT, EL/CVT, V/CVT, VL/CVT หรือเปล่า (ไม่นับรุ่นชุดแต่งหรือเปลี่ยนกระจัง)  :-\
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ถ้ามีกลยุทธนี้จริงก็ดีครับ ผมชอบให้ตีตลาดรุ่นล่าง  ::)

ออฟไลน์ Arado_kung

ช่วงหลังๆมาร์ชป้ายแดงเห็นรุ่น E,EL บ่อยที่สุดครับ S,V,VL นานๆจะเห็นซักคันนึง

ออฟไลน์ ps000000

สู้ๆนะครับ Nissan ผมอดีตสาวก

ออฟไลน์ rtong

คนจะออกรุ่นบนๆ  หนีไปซื้อรุ่นอื่นหมด

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าผมจะซื้อมาร์ชก็ซื้อรุ่น E นี่แหละครับเพราะถ้ามีตังซื้อรุ่นท๊อปคงไป Jazz S มากกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ pjs6306

มันดูคุ้มค่าดีคับ

ออฟไลน์ Tan Int

ตัวท็อปราคาเริ่มชน City/Jazz ที่ดูยังไงก็คุ้มกว่ามาก
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

• Sr. Member
น่าจะใช่ครับ ขอเป็นเจ้าพ่อ ECO CAR หน่อย  TEANA มีแนวโน้มเลิก SYLPHY ขายหมดก็เลิก เหลือ X-Trail กำลังจะเลิกตาม อนาคตขอขาย Note เท่านั้น 

ออฟไลน์ No Trespassing

แสดงว่าไม่ใช่ผมที่คิดคนเดียว

ตอนนี้รุ่น S/MT ออกมามากกว่ารุ่นบนๆซะอีก แถมโปรดีซะด้วย

จะว่าไปรุ่นล่างก็ไม่ขี้เหร่นะครับ เหมาะกับเป็นรถคันแรกในชีวิตจริงๆ กระจกมือหมุน แอร์มือบิดธรรมดา กระจกข้างปรับ+พับมือ ไม่มีไฟฟ้าให้กวนใจ

แต่ขออย่างนึงคือ ปัดน้ำฝนหลัง ใส่ให้ก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Ecocar ตัวท็อปขายยากนะครับ ลองดูบนถนนเห็นบ้างแต่น้อย
ส่วนใหญ่จะเป็นตัวล่างEcocar กับตัวล่างB ตัวท็อปBก็มีหายากแต่ยังหาได้มากกว่าEcoท็อป

ออฟไลน์ No Trespassing

เพี่มเติมนะครับ

สัญลักษณ์ Puredrive ที่แปะไว้หลังรถ หายไปแล้วนะครับ หลังประจำการมานานกว่า 7 ปี

กับแค่ป้ายอันละร้อยนิดๆ ยังตัดได้เลยนะครับนิสสัน เหอะๆๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
น่าจะใช่ครับ ขอเป็นเจ้าพ่อ ECO CAR หน่อย  TEANA มีแนวโน้มเลิก SYLPHY ขายหมดก็เลิก เหลือ X-Trail กำลังจะเลิกตาม อนาคตขอขาย Note เท่านั้น

จริงรึเปล่าครับ  ::)

ออฟไลน์ SM.

จริงรึเปล่าครับ  ::)

ผมว่ามันไม่น่าจะแรงขนาดนั้นนะครับ มันต้องมีช่วงสูงสุด ต่ำสุดบ้าง เป็นธรรมดา แต่บริษัทเก่าแก่แบบนี้ คงไม่เลิกรถทีละรุ่นๆ  หรอกครับ

ออฟไลน์ Krongbun

;D จริงเรื่องราคา ECO car ตัวท๊อปมันข้ามไปเล่น Jazz city vios ได้แล้ว สำหรับคนไม่สนใจ Option
เห็นราคาตอนนี้แล้วปวดใจ แหม่เพิ่มอีกนิดเดียว
หรือบางโปรแม่มถูกกว่า ECO CAR อีก

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
March S M/T

มีไฟฟ้าแค่ไฟหน้าปัด ไฟห้องโดยสาร ไฟเลี้ยว ไฟหน้า ไฟเบรกหลังครับ จะแมนนวลไปไหน  ;D

แต่ใช้แล้วสบายใจนะครับ ยกเว้นเวลาชะลอรถแอ๊วสาว ต้องเอื้อมไปหมุนกระจกอีกฝั่ง ทุลักทุเลเสียลุคมาก  ;D