ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ CLA250 ลูกบ่นว่าทำไมเล่น DVD ไม่ได้ ลูกอยากดูการตูนในรถ ทำไงดี  (อ่าน 6419 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vit342

• Newbie
  • *
ใช้ CLA250 ลูกบ่นว่าทำไมเล่น DVD ไม่ได้ ลูกอยากดูการตูนในรถ ทำไงดี
มีใครแนะนำอุปกรณ์เสริมบ้างครับ   อยากทราบราคาด้วยครับ..เท่าไหร

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member

IPAD ให้ลูกดีไหมครับ

ออฟไลน์ CJ.

หมายถึงลักษณะแบบนี้หรือเปล่าครับ

http://www.makeracesound.com/DVD-OEM/Car-DVD-Benz-Cla-Class-W117.html
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ V221

หมายถึงกล่องปลดล็อคเพื่อดูTVขณะวิ่งหรือเปล่าครับ? ถ้าใช่ก็โทรหาคุณหนุ่มที่นี่เลยครับ https://www.facebook.com/Kamikaze.ASA/
แต่ถ้าหมายถึงติดจอหลังเพิ่มก็แนะนำเฮียบั๊คที่นี่เลยครับ http://www.udc-caraudio.com/
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
ผมไม่ได้ใช้เบนซ์ หรอกนะครับ แต่แวะมาบอกว่า ระวังสายตาจะเสียนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

เห็นด้วยครับ เอา iPad แขวนเบาะหลัง ชิลๆ ไม่ต้องดัดแปลงรถ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ต้องปลดล็อคDVDครับ มันเป็นกม.ของประเทศเรา

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ผมไม่ให้ดูครับ ลูกๆเพื่อนๆผม ที่ติด iPad ตอนนี้ทยอยใส่แว่นกันไปเยอะแล้วครับ

หาเพลงที่ลูกชอบให้เขาฟังเถอะครับ อย่าให้ดูเลยครับ ด้วยความเคารพ  :-* :-*
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ J_Serie5

เห็นด้วยครับ เอา iPad แขวนเบาะหลัง ชิลๆ ไม่ต้องดัดแปลงรถ

ipad +1

ออฟไลน์ Stp

เครื่องเล่น Audio20 เป็นแค่ CD ถ้าจะปลดล็อคมีร้านรับทำ ราคาพอสมควร แต่ถ้าต้องการ DVD ควต้องพ่วงอุปกรณ์เพิ่ม หรือจะจ่ายซื้อ COMAND Online ราคาร่วมแสน เปลี่ยนยกจอ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ dt9

รถ Benz ไม่เหมือนรถญี่ปุ่นนะครับ
ถ้าไปดัดแปลงเครื่องเสียง หรือพวก DVD  ทาง MBTH จะขู่ว่า ประกันรถสิ้นสุดเลยทั้งคัน
ทำแค่พวกปลดล็อค พอได้ ไม่เปลี่ยน front ศูนย์คงไม่รู้
ถ้ารถญี่ปุ่นทำเครื่องเสียงยังไงก็ได้ ส่วนอื่นยังประกันอยู่
ก่อนจะทำให้ตรวจสอบข้อมูลส่วนนี้ดูก่อนนะครับ

ออฟไลน์ keamgladnan

สมัยนี้ยังดู dvd กันอยู่อีกหรือ

ออฟไลน์ oatekung

อย่าให้ดูเล๊ยท่าน > <

ออฟไลน์ Barracuda

หมายถึงลักษณะแบบนี้หรือเปล่าครับ

http://www.makeracesound.com/DVD-OEM/Car-DVD-Benz-Cla-Class-W117.html

เคยพลาดมาแล้วครับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
เดี๋ยวนี้ร้านขายพรมรถยนต์5D ก้มีขายเป็นพวกหนังสังเคราะห์หุ้มเบาะคู่หน้าด้านหลังมีช่องเหน็บไอแพดได้แล้วนะครับ คล้ายๆของS class ลองหาซื้อมาเสริมเบาะดู ได้รักษาเบาะรถและมีที่เสียบไอแพดให้ลูกๆนั่งดูเบาะหลังรัดเข็มขัดได้อีก ไปเปิดจอหน้ารถเสียสมาธิขับรถ
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Sit: )

ลูกอายุเท่าไรครับ
ถ้าโตแล้วก็ไปร้านปลด หรือซื้อ ipad ตามความเห็นที่ท่านๆว่ามา

หากลูกอยู่ปฐมวัย หรือเด็กกว่า ลองชวนคุยมองทาง มองรถดีกว่า
ผมรู้สึกว่าช่วงเวลาที่เรานั่งรถไปด้วยกัน เป็นเวลาที่สงบส่วนตัว
ใกล้ชิด มีตวามสุขครับ คุยกันยิ่งเยอะยิ่งชอบ ลูกก็ดูสนใจเราเวลาเราชวนเขาคุย
จะคุยไปร้องเพลงไปก็ได้ รู้ว่าลูกอ่านหนังสือออกครั้งแรกก็ในรถ เขาชี้ป้ายแล้วถามว่าใช่ไหม
รถคันหน้าไป สวนจตุรัส (จักร) เหรอ ฯลฯ

ไม่อยากให้ของอื่นใดมาทำลายเวลาดีๆไปหนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2017, 14:18:31 โดย Sit: ) »

ออฟไลน์ h0661036

ถ้าลูกยังอยู่อนุบาล หรือประถมต้น เวลาอยู่ในรถชวนแกคุยดีกว่าครับ  หรือไม่ก็ipad แขวนเอา   
   อาผมเอา benz ไปโมเครื่องเสียง ผลคือระบบไฟในรถรวน....   อยู่ดีไม่ว่าดีหาเรื่องเสียเงินแท้ๆ

ออฟไลน์ SM.

หาตัวปลดล็อคง่ายกว่าครับ

แต่ถ้าให้ดี อย่าให้ดูเลยครับ

ออฟไลน์ V221

ลองดูแผ่นปลดล็อคที่นี่ครับ น่าสนใจตรงที่ไม่ต้องใส่กล่องอะไรเลย
http://www.hms-thailand.com/index.php?mo=59&action=page&id=1108492
BMW 750E M SPORT