ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเหล่านี้ คือ รถดีศูนย์ไม่ดีหรือเปล่าครับ  (อ่าน 3307 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
เผอิญผมสิงบอร์ดรถแห่งนึง  ลอง outlineปัญหาดูแอบเยอะ  แต่เมมเบอร์ชอบย้ำกันรถดีศูนย์ไม่ดี
1.start ไม่ติด
2.ไฟที่ทะเบียนไหม้ ต้องไปเปลี่ยนเป็น led เอง
3.ยางบวมค่อนข้างหลายคัน ยางแถมจากศูนย์ made in china -_-

ออฟไลน์ ps000000

ผมเรียกรถมีดีเฟ็ค

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รถใหม่ๆสตาร์ทไม่ติด ถ้าไม่ใช่เพราะแบต ผมเรียกรถไม่ดีนะ
หลอดไฟถ้าไม่ถึงกับทำโคมไหม้ หรือยางจีนผมโอเครับได้ครับ

ไม่น่าเกี่ยวกับศูนย์นะครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

1. รถมีดีเฟ็ค
2. ศูนย์แก้ปัญหาไม่จบ
3. รถสมรรถนะดี

สรุป รถไม่ดี ศูนย์ไม่ดี แต่รถขับดีครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เผอิญผมสิงบอร์ดรถแห่งนึง  ลอง outlineปัญหาดูแอบเยอะ  แต่เมมเบอร์ชอบย้ำกันรถดีศูนย์ไม่ดี
1.start ไม่ติด
2.ไฟที่ทะเบียนไหม้ ต้องไปเปลี่ยนเป็น led เอง
3.ยางบวมค่อนข้างหลายคัน ยางแถมจากศูนย์ made in china -_-

รู้แล้วว่ารถอะไร

1.start ไม่ติด  รถปี 2015 กับ ต้นปี 2016 เค้าเปลี่ยนชิ้นส่วนนั้นก็จบ ซับพลายเออร์จีนเก่า  ฝรั่งเศสใหม่
2 ขั้วหลอดไหม้ อันนี้วัสดุซับพลายเออร์ แต่มันก็แค่สีไหม้ๆ ไม่ได้ไฟไหม้ไม่งั้นรถผมไหม้ไปแล้ว
3 ยางบวม  ไม่ได้บวมครับ ยางแตกเลยส่วนใหญ่แก้มไปเบียดขอบ  แต่เป็นยางยี่ห้อใหญ่นะครับ ไม่ใช่เอายี่ห้อแปลกๆมาใส่ ซับพลายเออร์อีกนั่นแหละ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LAWMAN

• Newbie
  • *

"เป็นรถที่ขับดีที่สุดในกลุ่ม PPV (รถเดิมๆ)"
นอกจากนั้น ความสามารถในการวิเคราะห์ปัญหาของช่าง การแก้ไขปัญหาให้หายขาดของศูนย์บริการ ถือว่าแย่ ควรปรับปรุง ส่วนวัสดุอุปกรณ์ที่ไม่ได้มาตรฐานมีอะไรบ้าง สามารถค้นหาได้จากเว็บเพจ ไลน์กลุ่ม เพราะเยอะจนนับไม่ไหว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 23, 2017, 20:42:55 โดย LAWMAN »

ออฟไลน์ Carrera

รถไม่ดีครับ ไม่เกี่ยวกับศูนย์

ถ้ารถดี มันคงไม่เสีย  ::)

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
1. รถมีดีเฟ็ค
2. ศูนย์แก้ปัญหาไม่จบ
3. รถสมรรถนะดี

สรุป รถไม่ดี ศูนย์ไม่ดี แต่รถขับดีครับ

นึกว่าสรุปคันผม(คันผมอาจจะต้องมีเพิ่มอีกอัน :-X)

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ข้อมุลเหล่านี้พูดกันด้วย ratioเท่าไรละครับ

หากมี8คันจาก2หมื่นคัน และแก้แล้วจบ
แบบนี้มันไม่significant

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
ถ้าถาม+สรุปแบบนี้มันคงไม่มีรถดีซักคัน