ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ เวลาขึ้นเนินจะมีเสียงดังแอ๊ด  (อ่าน 4441 ครั้ง)

ออฟไลน์ final

• Sr. Member
รถ Jazz gk ครับ เวลาขึ้นเนินจะชอบมีเสียงดังแอ๊ดบริเวณด้านขวา พี่ๆพอจะรู้มั้ยครับว่าเกิดจากอะไร ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เลี้ยวเป็นไหมครับ

ออฟไลน์ momola

• Jr. Member
  • **
รอด้วย city 2013 อาการเดียวกัน แต่ผมเป็นช่วงอากาศเย็นๆ ขับสักพักหาย

ออฟไลน์ SaiXaiZai

เมื่อก่อนที่บ้านมี vios s ตัวแรก เวลาผ่านลูกระนาดดังแอ๊ดๆๆ คิดว่าขี่เกวียน เปลี่ยนกันโคลงแล้วหาย ช่วงล่างดีขึ้นครับ (เปลี่ยนอู่นอกนะครับ เปลี่ยนศูนย์ราคา ฟ้ากับเหวเลย)

เลี้ยวเป็นไหมครับ

เลี้ยวทางปกติไม่เป็นครับ ถ้าเลี้ยวทางขึ้นเนินลงเนิน เป็นครับ

เพิ่มเติมครับ ขึ้นลูกระนาดก็เป็นครับ ดังแอ๊ดๆเลย

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: ปรึกษาหน่อยครับ เวลาขึ้นเนินจะมีเสียงดังแอ๊ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 11:13:04 »
บู๊ชยางฉีกขาดครับเสียงแอ๊ดๆมาจากยางมันสีกัน ไปศูยน์หรือร้านช่วงล่างขึ้นฮ้อยยกดูช่างหาเจอไม่ยากเลย  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

JONNY

• บุคคลทั่วไป
Re: ปรึกษาหน่อยครับ เวลาขึ้นเนินจะมีเสียงดังแอ๊ด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 11:45:23 »
เช็คลูกหมากกันโคลงกับเพลาขับตัวนอกครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 09:31:14 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 13:14:53 »
GE เป็นเวลาลงจากรถครับ เข้าใจว่าดังมาจากท่อ (พาดมาใต้ประตูฝั่งขวา)

ยังหาสาเหตุอื่นๆไม่เจอเหมือนกันครับ