ผู้เขียน หัวข้อ: Mux จะเปลี่ยนโฉมหรือ minor change ในสามสี่เดือนนี้ไหมครับ  (อ่าน 4946 ครั้ง)

ออฟไลน์ kunan

• Newbie
  • *
ควรจะรอหรือซื้อช่วงนี้ดีครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Re: Mux จะเปลี่ยนโฉมหรือ minor change ในสามสี่เดือนนี้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 20:45:46 »
น่าจะราวๆ Motor Show นี้ครับ ถ้าข้อมูลมาไม่ผิดนะครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Re: Mux จะเปลี่ยนโฉมหรือ minor change ในสามสี่เดือนนี้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 20:56:59 »
โอว มาแล้ว อยากเห็นมาก อาจจะมี surprise หรือเปล่า
มาทีหลัง ตัวรถเดิมยังไม่ค่อยมีอะไร ดังนั้นน่าจะมีมุกอะไรให้เล่นเยอะเลย  :-*

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 21:03:47 »
หวังว่าชื่อรุ่นคงไม่ยาวนะครับ

กลัวชื่อรุ่นจะยาวกว่าออปชั่น  :D :D :D

ออฟไลน์ tnp_super

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 21:09:55 »
ขอถุงลม 6-7 ใบเหมือนเจ้าตลาดจะดีมาก

ออฟไลน์ watnu

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 21:53:35 »
ขอถุงลม 6-7 ใบเหมือนเจ้าตลาดจะดีมาก

เห็นด้วยกับเรื่องถุงลมครับ

ดูจากคลิปปาเจโร่ที่ข่าว   ถ้ารถกระบะมีม่านถุงลม เด็กคงไม่หลุดออกมาจากรถ

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 22:33:54 »
ผมนี่รอดูเลยครับ !!!
รถราคาล้านอัพ จะได้ถุงลมแค่ 2 ใบกับดีไซน์เชยๆแบบเดิมไหม ???

ออฟไลน์ gappom

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2017, 22:52:34 »
ปกติ mux จะมาหลังdmax 1 ปี แต่คราวนี้... มารอดูด้วยอีกคน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 07:30:28 »
MC เลยใช่มั๊ยครับ ไม่ใช่แค่ปรับอุปกรณ์นะ

แต่ผมไม่คิดว่ายี่ห้อนี้จะเปลี่ยนอะไรมากมายนะ

ออฟไลน์ Smile

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 10:22:18 »
ท่านใดมีข้อมูลวงใน รบกวนแชร์ด้วยครับ
ผมรอจะซื้อตัว Minor change นี้อยู่ครับ :-*

ออฟไลน์ kittiphat123

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 13:53:40 »
รอดูครับผม แต่ทีคาดไว้คงเปลี่ยนหน้านิดหนึ่ง คงแนวๆD-max MC

ออฟไลน์ ento

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 15:04:25 »
ไฟหน้าแบบล้ำๆอย่างคนอื่นเขาบ้าง ของเดิมเชยแถมมืดมัวไม่สมรถคันละล้านเลย

ออฟไลน์ zixes

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 16:30:55 »
ไฟหน้าแบบล้ำๆอย่างคนอื่นเขาบ้าง ของเดิมเชยแถมมืดมัวไม่สมรถคันละล้านเลย

ได้เห็นแน่นอนครับ แต่ผมว่ามันออกแนวเหมือนไฟรถแต่งไปหน่อย 555
2010 - TOYOTA YARIS
2010 - TOYOTA Fortuner
2015 - ALL new TOYOTA Fortuner
2016 - MAZDA 2 DIESEL HP L Sedan
2021 - TOYOTA CROSS Hybrid Premium

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 17:27:42 »

เดี๋ยวผมตั้งชื่อรุ่นให้    Isuzu Mu-X super 7 airbag
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 17:37:11 »
interior ใหม่จะมาในรอบนี้ไหมครับ

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 21:03:28 »

ได้เห็นแน่นอนครับ แต่ผมว่ามันออกแนวเหมือนไฟรถแต่งไปหน่อย 555

ที่ผ่านมา ไฟหน้าจะโมมาให้แจ่มยังไงก็ได้ แต่ติดอยู่ที่ไฟหลังนี่ล่ะครับ
เพราะว่ารูปทรงไฟท้ายเชยๆ นี่เปลี่ยนอะไรไม่ได้เลย ยังไงตรงนี้ก็คงสู้ฟอไม่ได้

ออฟไลน์ Smile

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 07:02:33 »
ที่ผมติตอนนี้คือ ไฟท้าย ครับ เปลี่ยนตอน MC หน่อยเถอะ.....
แต่ยังคงคาดหวังในการบริการที่ดีกว่าหลายแบรนด์  :D

ออนไลน์ bravo

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 14:44:16 »
คนซื้อ PPV ทุกคนก็รู้ ว่าพื้นฐานมันคือกระบะ

แต่คนส่วนใหญ่ก็ต้องการ PPV ที่ฉีกความจากความเป็นกระบะ ดูแล้วหรูหรากว่ากระบะแบบชัดเจน

ถ้าอีซูซุ ยังคงมีแนวคิดอนุรักษ์นิยม ยอดขาย PPV ก็จะไม่ดีขึ้นแน่นอนครับ

อีซูซุมีฐานลูกค้าในกลุ่มรถกระบะที่แข็งแกร่ง แต่ยอดขาย PPV กลับสู้ นิวปา ไม่ได้เลย

เสียของจริงๆครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 16:23:01 »
ใกล้จะไมเนอร์แล้วครับ แต่ผมว่าอย่าไปคาดหวังอะไรกับมันมากเลย

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 16:26:26 »
เปลี่ยนโลก หรือ โลกเปลี่ยน 55555

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 20:54:15 »
ผมจองรุ่นเก่า 1.9 DA ไว้สอง อาทิตย์ที่แล้วครับ ตอนนี้ไม่มีรถส่งแล้วครับ เซลล์ให้รอรุ่นใหม่ เดือนมีนาครับ โชคดีที่ได้ขอเสนอเดิมครับ...

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 21:24:02 »
ขอกระจังหน้าใหม่ ไฟหน้า-ท้ายใหม่ คอนโซลและปุ่มปรับแอร์แบบโมเดิร์นหน่อย หัวเกียร์เท่ห์ๆไม่เป็นก้อนเหลี่ยมๆ ได้ซันรูฟด้วยจะแจ่มมาก (จะได้ไรบ้างเนี่ย 😁)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2017, 21:43:43 »
คนซื้อ PPV ทุกคนก็รู้ ว่าพื้นฐานมันคือกระบะ

แต่คนส่วนใหญ่ก็ต้องการ PPV ที่ฉีกความจากความเป็นกระบะ ดูแล้วหรูหรากว่ากระบะแบบชัดเจน

ถ้าอีซูซุ ยังคงมีแนวคิดอนุรักษ์นิยม ยอดขาย PPV ก็จะไม่ดีขึ้นแน่นอนครับ

อีซูซุมีฐานลูกค้าในกลุ่มรถกระบะที่แข็งแกร่ง แต่ยอดขาย PPV กลับสู้ นิวปา ไม่ได้เลย

ถ้าเป็นไปได้ขอหน้าแบบจูนนี่แหล่ะ แต่ดูดีกว่าตรงที่ MuX ไม่ได้หน้ายื่นแบบจูน
ช่วงหน้ามีโอกาสจะสวยได้มากกว่าจูน
ส่วนไฟท้าย ปกติถ้าจะแก้ทรงกัน ทำได้แค่กรอบในที่อยู่บนบานประตูท้าย ก้อนไฟด้านนอกหมดสิทธิ์
คราวนี้ต้องแก้ die ซึ่งจะกล้าลงทุนมั้ย ถ้าแก้ก็พยายามทำก้อนในให้บีบเรียว เล็กๆ ลงหน่อย
ใส่ด้ามเรืองแสงสีแดง 3-4 เส้นไปเลยข่ม 2 เส้นของจูน
กันชนหน้า-หลังก็สำคัญ ปัจจุบันด้านหน้า ปาดสีดำๆ ครึ่งท่อนล่างเฉยๆ ดูไม่มีลูกเล่นเลย
ด้านท้ายก็มีก้อนดำๆ มาปิดเป็นทรงสมมาตรกับก้อนของกันชนหน้า
ขออะไรที่มันเร้าใจหน่อยได้มั้ย

ภายในขอปรับใหญ่ด้วย ถ้าสวยจริง อยากจะโฆษณาว่า All-new ก็จัดมาเลย
ถ้ามันออลนิวในด้านความสวยจริงๆ

ออนไลน์ bravo

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2017, 15:21:54 »

ถ้าเป็นไปได้ขอหน้าแบบจูนนี่แหล่ะ แต่ดูดีกว่าตรงที่ MuX ไม่ได้หน้ายื่นแบบจูน
ช่วงหน้ามีโอกาสจะสวยได้มากกว่าจูน
ส่วนไฟท้าย ปกติถ้าจะแก้ทรงกัน ทำได้แค่กรอบในที่อยู่บนบานประตูท้าย ก้อนไฟด้านนอกหมดสิทธิ์
คราวนี้ต้องแก้ die ซึ่งจะกล้าลงทุนมั้ย ถ้าแก้ก็พยายามทำก้อนในให้บีบเรียว เล็กๆ ลงหน่อย
ใส่ด้ามเรืองแสงสีแดง 3-4 เส้นไปเลยข่ม 2 เส้นของจูน
กันชนหน้า-หลังก็สำคัญ ปัจจุบันด้านหน้า ปาดสีดำๆ ครึ่งท่อนล่างเฉยๆ ดูไม่มีลูกเล่นเลย
ด้านท้ายก็มีก้อนดำๆ มาปิดเป็นทรงสมมาตรกับก้อนของกันชนหน้า
ขออะไรที่มันเร้าใจหน่อยได้มั้ย

ภายในขอปรับใหญ่ด้วย ถ้าสวยจริง อยากจะโฆษณาว่า All-new ก็จัดมาเลย
ถ้ามันออลนิวในด้านความสวยจริงๆ

คิดการณ์ใหญ่ ใจต้องถึงครับ อิอิ
โตโยต้า ยังปรับใหญ่มาแล้วเลยครับ ทั้งไฟฟน้า แก้มหน้า ไฟท้าย แก้มท้าย