ผู้เขียน หัวข้อ: Fortuner ชนท้าย อ้างว่ามีคนชนท้ายเขามาอีกที เบรกไม่อยู่  (อ่าน 4776 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noncyclopedia

• Hero Member
ผมขับมาเรื่อยๆ มันจี้ผมมาเพื่อจะแซงขึ้นสะพาน เห้อ
สุดท้ายอัดท้ายผม. แล้วมีรีโว้ชนท้ายมันอีกที

ผมเชื่อละว่า. ฟอจุนเนอ. มันเป็นงี้
ยังดีที่ผมมีกล้องหลัง. เลยจบง่าย

แต่รออะไหล่มาสด้าโคตรนาน สงสัยต้องหาศุยไหม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 13:48:18 โดย Noncyclopedia »

ออฟไลน์ ps000000

Re: Fortuner ชนท้าย อ้างว่ามีคนชนท้ายเขามาอีกที เบรกไม่อยู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 13:48:02 »
สติกเกอร์ อย่าเข้ามาไกล้รออะไหล่นาน

ออฟไลน์ Stp

Re: Fortuner ชนท้าย อ้างว่ามีคนชนท้ายเขามาอีกที เบรกไม่อยู่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 13:56:24 »
โดนชนท้าย จะอ้างชนต่อเนื่องหรืออะไรก็ตาม ถ้าไม่มีกล้องหน้าที่อ้างว่าเราตั้งใจเบรกให้เขาชน ยังไงเขาก็ผิด เป็นเรื่องที่เขากับคันที่อยู่ท้ายสุดไปคุยกันเอง จะมาอ้างเราไม่ได้เลย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 14:20:24 »
ท่านเป็นฝ่ายถูก
ลองเรียกร้องค่าเสียหายจากการไม่มีรถใช้งานดูครับ และค่าเสียหายตรงนี้ประกันไม่จ่าย คนที่เป็นฝ่ายผิดจ่ายเอง
มันจะได้เข็ดซะบ้าง ขับรถโง่ๆแบบนี้ ถ้าตกเหวตายคนเดียวก็ดีไป อันนี้ทำให้คนอื่นเดือดร้อน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 14:54:59 »
เวลาโดนจี้ตูด ผมจะเลี่ยงให้เร็วที่สุดเลย

บางคนก็แปลกมากๆ รถก็เยอะ ขับต่อๆๆกันยาวเหยียด คันหน้าผม ก็ไม่ได้ไกล แซงผมไป ก็ได้อีกแค่ไม่กี่เมตร ไม่รู้จะจี้ทำไม ขับสบายๆ ไม่เครียด ไม่ชอบกันหรือไง

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 15:05:55 »
เคยนั่งรถพวกนี้ รูเหตุผลแล้วว่า ทำไมถึงขับแบบนั้นกัน รถยกสูง ทรรศนวิศัยไกล มองข้ามรถเก๋งไปได้อีก เลยกล้าที่จะขับจี้

เพราะมองออก หรือเดาได้ว่าคันหน้า สถานะการณ์ไหนจะต้องเบรค แต่ทำไมชนท้ายบ่อยผมว่าก็ปกติ 

เพราะเก๋งน้ำหนักเบา ระยะเบรคสั้น รถยกสูงหนัก แถม downforce ต่ำ กว่าจะเบรคอยู่ ก็เอาท้ายคันหน้าเป้นที่ช่วยหยุด

ปล. ส่วนรถเก๋ง มันไม่ค่อยชนท้ายกัน เพราะมักจะมองไม่เห้น หรือมีโอาศโดนบัง ดังนั้นคงไม่มีใครกล้าขับจี้หรอกครับ

หากะกะไม่ได้ว่าคันหน้าจะเบรคตอนไหน ถ้าขับจี้จริง ก็ขับแบบเครียดสูง เพราะต้องคอยดูคันหน้าตลอดเวลา ประสาทจะกินเอา

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 15:34:30 »
ผมขับรถไม่ชอบขับตาม พวกรถสูงเหมือนกัน มองไม่เห็นข้างหน้า เวลาเกิดอะไรขึ้นเรามองไกลๆได้ ปลอดภัยกว่า

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 15:36:57 »
ซ่อมศูนย์หรืออู่ครับที่ว่าอะไหล่นาน

ผมซ่อมอู่ สั่งอะไหล่ 2 วันได้ละ 5ประตู  สั่งประตูหลัง กันชนหลัง กันชนหน้า ครับ

เลือกมาอู่นอกในเครือก็ดีนะครับ ช่วงนี้ศูนย์คนเยอะครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 19:49:54 »
หายไวๆนะครับ...

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 20:08:48 »
หายไวๆนะครับ...
ขอบคุณมากครับพี่
ผมไม่เป็นไรมาก. แค่คอเคล็ดเหมือนตกหมอน555

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2017, 23:16:48 »
สู้สู้นะครับ ยังดีที่มีกล้อง รถผมตอนที่โดนคันหน้าไหลลงมาชน โชคดีที่มีกล้อง เค้าเลยยอมรับแต่โดยดี
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ yaoya

• Sr. Member
  • จิ๊กโก๋ 3 เกียร์
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2017, 14:52:10 »
ผมก็เบื่อเจอแต่ Fortuner จี้ตูดประจำ

ดังนั้น ผมเลยซื้อ CX-5 AWD มาจี้ตูด Fortuner คืนบ้าง

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2017, 15:53:24 »
สู้สู้นะครับ ยังดีที่มีกล้อง รถผมตอนที่โดนคันหน้าไหลลงมาชน โชคดีที่มีกล้อง เค้าเลยยอมรับแต่โดยดี
ขอบคุณมากครับ. กล้องเพิ่งจะชื้อมาได้ไม่ถึงอาทิตย์ ::)

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2017, 15:55:41 »
ผมก็เบื่อเจอแต่ Fortuner จี้ตูดประจำ

ดังนั้น ผมเลยซื้อ CX-5 AWD มาจี้ตูด Fortuner คืนบ้าง
555555. โหดพอๆกันเลอ