ผู้เขียน หัวข้อ: รถเปล่าไปติดฟิล์ม กับรถลอกฟิล์มเก่าเปลี่ยนของใหม่ ค่าแรงเท่ากันไหมครับ?  (อ่าน 13938 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ผมที่เคยตั้งกระทู้ถามเรื่องรถฟิล์มดำเข้ามาเลย์ได้ไหม?

เมื่อวานนี้ผมลองลอกฟิล์มเก่าออกเอง

ตอนลอกมันง่าย แต่ตอนเช็ดคราบกาวนี่สิยากครับ 555

ขับใส ๆ แบบนี้เขินนิดหน่อย แต่ขับกลางคืนใสแจ๋ว ผมรุ้สึกเหมือนได้รถคันใหม่มาเลยครับ

เอาไว้กลับจากมาเลย์ค่อยติดฟิล์มใหม่อีกที อยากทราบว่า

รถเปล่าไปติดฟิล์ม กับรถลอกฟิล์มเก่าเปลี่ยนของใหม่ ค่าแรงเท่ากันไหมครับ?

หาข้อมูลเอาไปต่อรองกับร้านติดฟิล์มครับ (ความงกของผมครับ)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ไม่เท่าครับ ค่าลอก 300-500 บาทครับ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ kiwiwi

บางร้านก็เท่านะครับ
แต่เค้าไม่ให้ต่อราคา  :'(

ออนไลน์ nuntapon.s

ติดใหม่หรือลอกฟิล์มเก่าแล้วติดใหม่ ส่วนมากราคาเท่ากันครับ  แต่ถ้าวิ่งไปลอกอย่างเดียวมีค่าแรง

บอกนิดว่าร้านเก่งๆเขาลอกแล้วแทบไม่มีคราบกาวเหลือเลย  โดยเฉพาะบานหลังถ้าเราลอกเองแล้วมีกาวเหลือเยอะๆร้านส่ายหัวพานจะไม่รับทำเอาถ้าเขางานเยอะอยู่แล้วเพราะมันยุ่งยากมาก

ออฟไลน์ alpha14

แถวบ้านผม (ตจว.) ถ้าเปลี่ยนใหม่แล้วลอกของเก่าทิ้งเขาไม่คิดค่าแรงครับ เคยไปทำ2รอบ 2ร้านก็ไม่คิด (แต่แถวตจว.นี่ไม่ป้องกันแผงแดชบอร์ดคอนโซลเราเลย เปลือยไว้แบบนี้ เวลาลอกกาวออกเขาฉีดน้ำละลายกาวคราบน้ำกาวเลอะเทอะไปหมด แล้วตามเช็ดทีหลังตอนเสร็จ คราบฝังติดเช็ดยังไงก็ไม่ออก เป็นด่างๆเลย เซ็งชมัดเด็กพวกนี้ ถ้าคุณไปทำก็กำชับเขาให้ดีเลยนะว่าเอาผ้าคลุมก่อนทำด้วย ไม่งั้นจะเซ็งอย่างผม อุตส่าห์ถนอมรถอย่างดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 11:34:31 โดย alpha14 »

ออฟไลน์ Smith686

ผมเคยลอกฟิล์เก่าติดฟิล์มใหม่  ตอนจะติดฟิล์มใหม่เขาบอกแต่ราคาฟิล์มใหม่ไม่บอกว่าคิดค่าลอกด้วย  แต่พอทำเสร็จเขาคิดค่าลอกฟิล์มหลายพันบาทครับ เขาอ้างว่าฟิล์มผมลอกยาก  เข็ดร้านนี้ไปเลย

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ถ้าฟิล์มเก่าติดรถไม่เก่าจนเกินไป ลอกหลุดได้ทั้งแผ่น ส่วนใหญ่จะไม่คิดค่าลอกครับ

แต่ถ้าฟิล์มเก่ามากๆ จะลอกแล้วขาดเป็นชิ้นเล็กชิ้นนอยครับ จะใช้เวลาทำความสะอาดนาน อันนี้คิดตังแน่นอนครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ ps000000

ถามกันให้ชัวร์

ก่อนใช้บริการนะครับ

ออฟไลน์ Darkart

อันนี้แล้วแต่ร้าน ถามทางร้านไปเลย
ถ้าลอกฟิล์มเก่า ติดฟิล์มใหม่เลย ส่วนจะใหญ่จะไม่คิดค่าแรงครับ 
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
เสียเพิ่ม 500 บาท ค่าลอกฟิล์มเก่าครับ ตั้งแต่ถอยมาปี 1998 ไม่เคยติดใหม่ จนกระทั่งปีที่แล้ว ไปติดที่ศูนย์ H แห่งหนึ่ง
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ AnUt^_^

• Full Member
ส่วนมาที่เจอคิดค่าลอกครับ แต่ลอกแล้วสิ่งที่ไม่เคยใช้ได้ต่อเลยคือไล่ฝ้ากระจกหลังครับ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แล้วแต่ร้านครับเคยเจอค่าน้ำยาลอก 300 บางร้านก็ไม่คิดค่าลอกของเก่าครับ รถใหม่รถเก่าเสียเท่ากันเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

คิดว่ามีค่าลอกดีกว่าครับ ถ้าเค้าไม่คิด ก็ถือว่าเป็นส่วนลดไป

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ขอบพระคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ BenzParagon

• . . .
ส่วนมาที่เจอคิดค่าลอกครับ แต่ลอกแล้วสิ่งที่ไม่เคยใช้ได้ต่อเลยคือไล่ฝ้ากระจกหลังครับ  :'( :'( :'(

ตามนี้ครับ เส้นวงจรไล่ฝ้ากระจกหลังจะขาดด้วยครับ

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

บางร้านคิดค่าลอกแต่ไม่ยอมบอกบอก บอกแต่ค่าติดฟิล์มครับ ก่อนติดฟิมพ์ต้องถามให้ละเอียดก่อน โดนกันมาหลายรายแล้ว แบบว่าร้านหมกเม็ด เพราะติดทีนึงอยู่ได้หลายปี อย่างฟิล์มรถผมตั้งแต่ปี 97 ยังไม่ลอกเลย ยังดีอยู่ครับ แต่พวกฟิล์มราคาถูกแถมนี่ 4-5 ปีไปหมดแล้ว

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
ผมเปลี่ยนฟิล์มมาหลายรอบ เจอแต่ร้านไม่คิดค่าลอกนะครับ ค่าลอกนี่ส่วนตัวไม่ควรคิดเพราะไม่ลอกแล้วจะติดของใหม่ไปยังไง
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ JDM

• Full Member
เคยลอกครับ ฟิล์มมาตราฐาน ลอกง่ายมากๆ บานข้าง ครึ่งนาทีก็เสร็จ ไม่ควรคิดตังครับ
W201 W211 W204 UCF10 C126