ผู้เขียน หัวข้อ: กระโปรงรถRevo หนักกว่าVigo มากเลย มันดีขึ้นใช่ไหมครับ?  (อ่าน 4411 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เปิดกระโปรงรถRevo ดู หนัก และแน่นไม่๊ป๊องๆ แป๋งๆ เหมือนVigo

มันคือพัฒนาขึ้น หนาขึ้นแข็งแรงขึ้น หรือใช้เหล็กคุณภาพต่ำลงเลยต้องหนักๆกันแน่ครับ?

ออฟไลน์ ps000000

• Hero Member
ผมก็ว่า ผมเปิดทุกวันหนักชี้บ

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
คงจะหนักเพราะพื้นที่มันเยอะก็หน้ายาวซะขนาดนั้น!!!! :) :)

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
อย่าลืมว่ามันกินพื้นที่ลงมาถึงขอบแก้มข้างซ้าย-ขวาด้วยนะครับ ส่วนเรื่องหน้ายื่นมันอาจจะเพิ่มพื้นที่ฝากระโปรงไม่เท่าไหร่เพราะรีโว่ดูเหมือนหน้าจะยื่นจากกระจังหน้าและกันชนหน้ามากกว่า

**ตั้งแต่เปิดกระโปรงกระบะมา ผมรู้สึกว่าไทรตัน mivec เบาสุด

ออฟไลน์ Ake@hybrid

• Newbie
  • *
revo ซื้อมาเพื่อบรรทุกโดยเฉพาะ ผมว่าน่าใช้ทีเดียวครับ

ออฟไลน์ Darkart

เนื่องด้วยการออกแบบ มีส่วนครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Fly to dream

น่าจะที่มันยื่นมาปิดช่องว่างข้างหน้าครับ น้ำหนักเลยเพิ่ม แต่ไม่ได้หนักไปกว่าคู่แข่งเท่าไหร่ D-max ก็พอๆกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ eaton fuller

• Sr. Member
หนักครับ หนักกว่าฟอร์จูนเนอร์เยอะ

ผู้หญิง ท่าจะยกไม่ขึ้น ต้องใส่โชคช่วย

ออฟไลน์ SM.

เพื่อความแข็งแรง ปลอดภัย????

ออฟไลน์ O_o"

เหล็กหนาหนักๆ ก็ไม่ดีเสมอไปครับ ในการทดสอบการชน คนเดินถนน มันมีผลกระทบด้วยครับ

มีการให้คะแนนในส่วนของ การชนการกระแทก ในส่วนฝากระโปรงหน้ารถ วัสดุกันชนหน้า

ทำให้ชิ้นส่วนต่างๆที่ยื่นบนฝากระโปรงรถของหลายๆค่ายหายไป เช่น Mercedes-Benz , Jaguar ต้องปรับเปลี่ยนงานออกแบบ

ตำแหน่งของโลโก้ หรือถึงขั้นออกแบบโลโก้ใหม่ ทำให้บางครั้งการออกแบบรถยนต์ ไม่ใช่แค่ความสวยงามครับ แต่ต้องมีความปลอดภัยด้วยเช่นกัน

ออฟไลน์ toonze

ลองเคาะตัวถังตัวใหม่ดู เสียงแน่นกว่า ตัวเก่า ทั้ง จูน และ วิโก้