ผู้เขียน หัวข้อ: ดูรถมือสอง Soluna GLI หยดน้ำ กับ Vios S Top บริทนี่ เลือกไม่ถูก  (อ่าน 3713 ครั้ง)

NICK35122

• บุคคลทั่วไป
     ตอนนี้ดูรถตอมหัวข้อครับเลือกไม่ถูกงบไม่เกี่ยว 2ตัวนี้เท่านั้น อยากทราบครับคันไหนเลือกแล้วคุ้มกว่ากัน
1 ขับรถไม่เร็วไม่ช้า 110+-                     
2 ชอบรถแอร์เย็นๆ เอาแบบ เย็นมากๆ.       
3 ชอบรถอะไรที่ทนๆ ไม่จุกจิก
4 ชอบรถที่ขับมั่นใจ
     ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ Arm

• Hero Member
Vios บริทนี่ย์เลยครับที่บ้านเคยใช้อยู่

1.Vios นิ่งกว่า
2.ต้องเช็คระบบแอรฺทั้งคู่แหละครับรถมันอายุเกิน10ปีทั้งคู่แล้ว แต่ถ้าทำจบใส่ตู้แอร์Densoแท้ๆ ก็หนาวทั้งคู่แหละครับ
3.ทนทั้งคู่ครับ อะไหล่หมุนเวียนก็ถูก แท้ก็พอสมควร เทียบก็กลางๆ เทียมก็เพียบ
4.Vios นี้มั่นใจครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
งบไม่เกี่ยวยิ่งไม่มีเหตุผลที่จะต้องดูหยดน้ำเลยครับ

vios เลยครับ

ออฟไลน์ ps000000

หยดน้ำรถดีแต่เก่าไปนิส

ออฟไลน์ Ponthakorn

vios ครับเป็นรถที่ผมคิดว่าจะใช้แล้วไม่ขายทั้งสองคัน แนะหาสภาพดีๆแล้วเก็บช่วงล่าง ยางแท่นเครื่องแนะเปลี่ยนที่ศูนย์ไม่แพง แล้วหาล้อน้ำหนักเบาขอบ15กว้าง7นิ้ว ยาง 195/50 หรือ 195/55 ก็ได้ จะขับรถที่ขับดีอีกคันหนึงครับ

ออฟไลน์ whoami

จะรุ่นไหนก็แล้วแต่ ห้ามโอนเงินไปจอง เด็ดขาด

เดี๋ยวจะเป็บแบบกระทู้ข้างล่างครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Vios S ครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ No Trespassing

จริงๆ 1-3 มันตรงกับหยดน้ำเลยนะครับ แอร์เย็นเฉียบเหมือนตู้แช่ ไม่จุกจิก อะไหล่บานเบอะ

แต่พอเจอข้อ 4 ต้องไปบริทนี่ย์อย่างเดียว

วีออสบริทนี่ย์มีข้อเสียคือ แผงแอร์หน้ารถยาวไม่เสมอกับแผงหม้อน้ำหน้ารถ (แผงแอร์ยาวกว่า) เวลารถติดจัดๆแผงแอร์หน้ารถบางส่วนจะระบายไม่ทัน แอร์จะไม่ค่อยเย็น

ปัญหานี้ในวีออสโฉมถัดมา (NCP93 และ NCP150) ถูกแก้เรียบร้อยแล้ว โดยการวางแผงแอร์ให้เสมอกับแผงหม้อน้ำ จะได้ระบายความร้อนทัน

ต้องหมั่นดูแลพัดลมหน้ารถ กับ แผงแอร์ให้สะอาดครับ จะช่วยได้เยอะ

ออฟไลน์ jumpon77

Vios S ครับ
เช็คให้ดีก่อนครับถ้าให้ดีไปดูที่รถด้วยอะ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ J_Serie5

ข้อ 4 vios soluna ไม่ผ่านอย่างแรงครับ ร่อน ไม่เกาะถนน

ถ้างบประมาณ 1 แสน เลือก civic ดีกว่าครับ
http://www.taladrod.com/w30/iCar/CarDet.aspx?cid=1862835

ออฟไลน์ nutpob24

• Jr. Member
  • **
Vios S เถอะครับใช้อีกยาวๆ :D

ออฟไลน์ CNX

ชอบToyota ที่ อะไหล่ ทนทาน , หาง่าย , ราคาไม่แพง

ผมเช็ค ราคาอะไหล่ ชุดคลัช VIOS 2008 เกียร์ธรรมดา
ยี่ห้อ Isin 3รายการ (จำไม่ได้) ราคา รวม 2,7xx

หากเป็น Fiesta เกียร์กระตุก ของผม ก็ หมื่นกว่าบาท
-ชุดคลัช
-ซีลเกียร์
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

NICK35122

• บุคคลทั่วไป
กลับเข้าหัวข้อครับ ผมจะเอา 2รุ่นนี้เท่านั้นครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~BK นะแจ๊ะะะะะ~

• Full Member
vios s เหมือนกันครับ ถ้าให้ดีเอาตัวmcเลย ออฟชั่นครบ รูปทรงก็ไม่ดูเก่าไป
~~

ออฟไลน์ _BUGBOAT

• Full Member
  • '19 320d GT / '24 C40
vios S เลยครับ หาสภาพดีๆตัวไมเนอร์ยิ่งดีครับ

ออฟไลน์ Tan Int

วีออสสถานเดียวครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ SaiXaiZai

วีออส S บริสเนี่ย์ ครับ เคยใช้อยู่ ดีมากครับ ถึงปัจจุบัน อะไหล่ทุกชิ้นหาได้ง่ายๆ ราคาอะไหล่ไม่แพง ดูแลง่าย ไม่ดื้อ 5555

ออฟไลน์ 0%

vios ใหม่กว่า gen นึง ทำไมจะไม่เลือก vios ละครับ

หารถสวยๆ ไม่โดน สีเดิมให้มากที่สุดจะดีมาก ไม่ซ่อมเยอะ ซื้อกับเจ้าของเองได้ จะดีมาก

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Vios เท่านั้นครับ กลัวร้อนให้หารุ่นภายใน Ivory ตัว S ได้เบาะหนังจากโรงงาน
บ้านผมมีภายใน Dark Gray หุ้มหนังเอง โคตรอมความร้อน แอร์ทำงานหนักมาก 555+
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ SM.

งบไม่เกี่ยวยิ่งไม่มีเหตุผลที่จะต้องดูหยดน้ำเลยครับ

vios เลยครับ

ออฟไลน์ Darkart

Vios S Top ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
พี่สาวมีหยดน้ำ Sporty อยู่คันนึง วัสดุภายในดูดีกว่าวิออสมากครับ รถคุณแม่ผมก็วิออสตัวนี้เลย แต่ถ้าให้เลือกหลายๆด้าน ผมก็จิ้ม Vios S Top บริทนี่ อีกอย่างเครื่อง 1nz ก็เพิ่งปลดประจำการไป อะไหล่หาชิลๆครับ

ออฟไลน์ earrt

มาเลือกให้ครับ

VIOS ครับ เครื่องดี เกียร์ทน ใช้ได้อีกนาน เลือกตัวถังดี-ช่วงล่าง ไว้ก่อนนะครับ