ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหรี่บนรถที่สูงเกินปกติ ไม่บังคับให้ติดกันทุกคันเหรอครับ  (อ่าน 2401 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
อย่างที่เห็นรถสิบล้อติดสเตียรอยด์นุดีรถบางคันก็มีบางคันก็ไม่มีบางคันก็มีบางคันก็ไม่มี ท้ายรถเหมือนกัน เห็นมั่งไม่เห็นมั่ง ล่าสุดผมเห็นรถห่างจากจุดกลับรถเป็นร้อยเมตรเปิดไฟสูงใส่ ผมว่าไกลพอผมจะกลับได้เลยเข้าเกียร์ พอจะออกตัวเขาตบไฟสูงให้อีกหลายทีผมเลยยังไม่ออก พอรถวิ่งเข้ามาใกล้ๆเลยเห็นว่าเป็นรถผักวิ่งมาสัก 90-100 แต่แบกมาผมว่ามี 3ตันเพราะแหนบใหญ่แทบแบนราบและคอกหลังสูงมาก(น่าจะเกือบ 3เมตรจากพื้น) สูงมาก มองไม่ออกเลยว่ารถขนของสูง น่าจะเพราะเขาเบรคชะลอไม่ทันเลยขอทาง ส่วนเคสอื่นๆที่เจอก็เวลาแซงกลางคืนแล้วคิดว่ารถกระบะ แต่พอเข้าใกล้ระยะมองชัดกลายเป็นรถบรรทุก พอจะเเซงกลายเป็นรถพ่วง
  รถสูงๆพวกนี้กฏหมายไม่บังคับให้ติดไฟหรี่ตำแหน่งบนสุดที่ขนของทั้งหน้าและหลังเหรอครับ เวลาจะแซง หรือต้องกลับรถในเวลากลางคืนจะได้เผื่อเวลาให้เขาเพิ่ม รถเล็กดัดแปลงก็เยอะ เห็นวิ่งกันชิลมาก ปัญหาส่วนมากคือกลางคืนครับ ดูลำบาก อันตรายย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ alpha14

คนมักง่ายมันเยอะครับ เดี๋ยวนี้ ตร ก็ไม่จับปรับแพงๆ

ออฟไลน์ Krongbun

:( เห็นด้วย แมร่งแยกไม่ออกเลย
รถกระบะดัดแปลงนี้สุดๆจริงๆ พวกนี้โลกหมุนรอบตัวเองเลย
ไม่สนอะไรทั้งสิ้น คือใช้รถไม่ถูกประเภทอ่ะ ปล่อยมาวิ่งกันได้ไง
(แต่ก็รู้แหละว่ามายังไง)

ยังมีพวกไฟเหลือข้างเดียว นึกว่ามอไซค์

ออฟไลน์ ps000000

นั่นสิครับ

ออฟไลน์ banch

ผมสงสัยว่า ผู้ที่มีหน้าที่ สำรวจ ผลักดัน การแก้ไขกฏหมายเพื่อความปลอดภัยบนท้องถนนเค้าทำอะไรกันอยู่

ไม่คิดจะออกมาทำงานเชิงรุกกันบ้างเลยหรอ

ออฟไลน์ Devil13

คนจะเคารพกฏหมายหรือไม่ ขึ้นอยู่กับผู้บังคับกฏหมายครับ
ประเทศไทย ณ ตอนนี้เป็นประเทศที่มีอุบัติเหตุบนท้องถนนเป็นอันดับ2 ของโลกไปเรียบร้อยแล้วครับ "อ้างอิงจากเวปข่าวสดเมื่อวาน"

ถ้าตำรวจ เอาจริง  ตรวจจริง ปรับจริง จับจริง ขังจริง มันคงไม่เป็นแบบนี้

ออฟไลน์ Krongbun

คนจะเคารพกฏหมายหรือไม่ ขึ้นอยู่กับผู้บังคับกฏหมายครับ
ประเทศไทย ณ ตอนนี้เป็นประเทศที่มีอุบัติเหตุบนท้องถนนเป็นอันดับ2 ของโลกไปเรียบร้อยแล้วครับ "อ้างอิงจากเวปข่าวสดเมื่อวาน"

ถ้าตำรวจ เอาจริง  ตรวจจริง ปรับจริง จับจริง ขังจริง มันคงไม่เป็นแบบนี้

ขอเปิดการ์ดเคาเตอร์ รังแกประชาชน
ตามด้วยการ์ดรังแกคนหาเช้ากินค่ำ
ถ้ายังไม่พอขอเปิดการ์ดรังแกคนจน

มีอีกไหมครับ  ::)

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ BenzParagon

• Sr. Member
  • . . .
มโนว่า จะมี ม.44 ออกเพื่อ จัดระเบียบหน่วยงานภาครัฐและเอกชนในไทยทั้งหมด

Hybrid Battery Of Mercedes-Benz Thailand https://goo.gl/3nn9sk

มาตรา 157 https://goo.gl/lIGkMt

lim n = 0 , n -> ...

0 = 1

?