ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดพอมีข้อมูลเกี่ยวกับ ส่วนลด ของแถม ดอกเบี้ย E220d บ้างครับ  (อ่าน 3457 ครั้ง)

ออฟไลน์ cj7

• Jr. Member
  • **
ขอเป็นหลังไมค์ก็ได้นะครับ จะขอบคุณมากๆครับ กำลังหาข้อมูลอยู่ เป็นตัว E220d AMG 3.99 ครับ

มีส่วนลด 1.2 แสน แถมประกัน ดอก 5 ปี 2.59 ผมว่าแพงไปนิด

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
ผมตกลงไว้ 2 แบบครับยังไม่ได้เลือก คือ ดาว์น 50 ผ่อน 36 งวด
ส่วนลด 1.3 แสน
ป1
ฟีม 3 m
น้ำมันเต็มถัง
และของแถมยิมย่อยอีกนิดหน่อย
ส่วนถ้าเงินสด ส่วนลดจะเหลือราวๆ 1 แสน ครับ ของแถมตามเดิม
รถที่ผมจองไปเป็น รุ่น e220d AMG ครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
เห็นแวบๆในเฟสว่าตัว cbu amg ลด 500,000 มาเหลือ 4 ล้านเท่าตัว ckd เลยนะครับ แต่ถ้าหักส่วนลดตัวประกอบในคงถูกกว่า แต่ 4 ล้านได้ประกอบนอก ตัว amg เลยผมว่าก็ไม่เลวเลยนะครับ

ออฟไลน์ shhjujuice

• Newbie
  • *
เซลล์มาตอบเองเลยนะครับ
รถแต่ล่ะรุ่นมันจะมีมาร์จิ้นไม่เท่ากัน ส่วนลดมากน้อยต่างกันไป
และส่วนลดก็มากน้อยก็ข้ึนอยู่กับเงื่อนไขการซื้อด้วย ปัจจุบันซื้อสดได้ส่วนลดน้อยกว่าจัดไฟแนนซ์แบบมีดอกเบี้ยนะครับ

โดยปรกติรถรุ่นนี้ มีมาร์จิ้น 3% นะครับ ก็เอาราคารถคูณ 3% ได้เท่าไหร่ ก็นั้นแหล่ะครับ นั่นแหล่ะครับอาวุธที่เซลล์มีให้ใช้
ถ้าลูกค้าอยากได้มากกว่านั้น ก็จัดไฟแนนซ์เสียดอก แล้วก็เอาดอกเบี้ยที่เสียนี่แหล่ะ kick-back กลับมาเป็นส่วนลดเพิ่มได้
หรือถ้าจะเอาดอกเบี้ย 0% เซลล์ก้อเอามาร์จิ้นที่มีนั่นแหล่ะ ไปซับดอกเบี้ยให้ สุดท้ายมันก็ก้อนเดียวกัน ไม่มีนะครับให้ส่วนลดเต็มแม็กแถมให้ดอก 0% อีก ตาย!!!

ขายรถเกินมาร์จิ้นที่มี ได้แต่ยอดนะครับ ค่าคอมแทบไม่ได้แล้วนะครับ อย่างดีก็ได้ค่าคอมคันล่ะ 3,000

จริงๆเซลล์ไม่ได้เคี่ยวนะครับ อยากให้ส่วนลดเป็นล้านเลยแหล่ะ แต่มันทำไม่ได้ไงครับ