ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำหน่อยครับ อู่สีBenzงานเนี๊ยบๆดีๆสีไม่เพี้ยน  (อ่าน 13865 ครั้ง)

Glucose

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีครับพี่ๆบอร์ดHLM วันนี้จะมาขอคำแนะนำเรื่องอู่สีหน่อยครับ พอดีผมพึ่งออกรถมาได้ไม่ถึง 10วัน ซวยเลยครับ โดนรถถอยมานชน นำรถเข้าศูนย์ฺเบนซ์ประกันเปลี่ยนกันชนหน้าให้ แต่ศูนย์ส่งไปทำสีอู่นอก งานไม่โอเคเลยครับ รถสีขาว Polar White เห็นได้ชัดว่าสีเพี้ยน พ่นไม่เรียบมีสียุบ พ่นไม่เก็บขอบ มีหยดสี ประกอบมาไม่แน่น แถมทำที่ยึดใต้กันชนหักด้วย  :'( หลังสงกรานต์ว่าจะเอารถเข้าไปให้ศูนย์จัดการตัวยึดที่หัก แต่เรื่องงานสีว่าจะมาหาอู่ทำสีดีๆทำสีใหม่เอง พอดีรถยังใหม่อยู่เลยครับ อยากให้สภาพออกมาเหมือนเดิมที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้  ปกติรถที่บ้านถ้าเรื่องงานสีจะเข้าอู่วีระชัย ตรงห้วยขวางเป็นประจำอยู่แล้ว แต่มีเพื่อนหลายคนแนะนำไป Sbrand 4Garage TS motor K Auto เห็นมีเพื่อนบางคนแนะนำ ศูนย์เบนซ์ทองหล่อ ศูนย์เบนซ์สวนหลวง รบกวนช่วยเปรียบเทียบให้หน่อยครับว่าที่ไหนงานดี หรือพี่ๆคนไหนมีประสบการณ์อู่ไหนงานสีเทพๆประกอบเนี๊ยบๆ แนะนำมาได้เลยครับ ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าเลยครับสำหรับคำแนะนำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2017, 00:34:17 โดย Glucose »

ออฟไลน์ Smith686

• Hero Member
      อู่วีระชัยการช่าง รัชดาซอย14 แต่ราคาแรงพอสมควรนะครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

อู่วีระชัยการช่าง รัชดาซอย14 แต่ราคาแรงพอสมควรนะครับ
ร้านนี้ดัง  อีกร้านที่ผมรู้จักก็ เคออโต้ บางกรวยครับ

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
รถในประกันทำไมทำอู่นอกครับ
มีอู่ benz 345 ของวิริยะ ที่ได้รับรองการทำสีจาก benz ครับ
แต่การทำสีของอู่ที่ benz รับรองกับที่โรงงานประกอบเองก็ไม่ใช่วิธีเดียวกัน
ทำที่นี่ก็ใช่ว่าจะไม่เพี้ยนนะครับ เพราะสีขาวทำยาก ยิ่งขาวมุก ยิ่งยากมาก
สีขาวถ้าทำครั้งแรกแล้วยังไม่เหมือนเดิมหรือยังไม่พอใจ เค้าจะปรับแก้ให้ครับ
ลองถามช่างที่นี่ดูครับ เค้าจะอธิบายได้ว่าสีเบอร์เดียวกันก็มีหลายโทน
เบอร์เดียวกันคนละ lot หรือคนละโรงงาน สีก็ไม่เหมือนกัน
สีเดียวกันแต่พ่นลงเหล็ก อัลลอยด์ ไฟเบอร์ การดูดซับสีก็ไม่เหมือนกัน
หรือลองสอบถามที่ benz สวนหลวงอีกที่เพื่อเปรียบเทียบกันครับ

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
สีขาวผมเคยเข้าไปทำที่ SBRAND ครับ แพงหน่อยแต่งานออกมาเนียนดี เห็น Benz กับ BMW ก็เข้ามาทำที่นี่ก็เยอะนะครับ

ออฟไลน์ nathapon

• Newbie
  • *
ลองดูอู่สมบูรณ์ครับแถวบางแค งานดีมากๆครับผมว่าดีกว่า sbrand คหสต

ออฟไลน์ V221

ส่งไปแก้ใหม่เลยครับ ศูนย์เบนซ์ส่วนใหญ่ก็ส่งไปซ่อมข้างนอกแทบทั้งนั้น จะมีอู่ตัวเองบ้างเช่นเบนซ์พระรามสาม แต่สีอ่อนๆขึ้นกับช่างผสมสีว่าใส่ใจแค่ไหนเพราะเนื้อสีมีปริมาณน้อย ดังนั้นการผสมสีให้ข้นหรือจางจะทำให้โทนสีสว่างหรือเข้มแตกต่างกันได้ทั้งๆที่ใช้สีเบอร์เดียวกันครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ JP

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นผมคงส่งคืนให้ ศูนย์จัดการให้เรียบร้อยน่ะครับ ผมใช้เคยใช้บริการที่เบนซ์สวนหลวง ออกมาก็ดูใช้ได้นะครับ รถผม E250 สี Polar white เคยซื้อชุดแต่ง AMG กับเกรย์ เจ้าหนึ่ง แต่ไม่ได้ทิ้งรถไว้ เอาแต่ฝาถังน้ำมันให้ ออกมาสีเพี้ยนไม่เข้ากันเลยตรงกระโปรงกับกันชนครับ เลยต้องทิ้งรถไว้ให้แก้อีก 1 สัปดาห์

สำหรับอู่ ถ้าจะให้แนะนำ ผมเคยทำที่ คุงการาจ ตรงประชาชื่นครับ งานเรียบร้อยดีใช้ได้เลยครับ ผมทำสีตรงกระโปรงกับกันชนเปลี่ยนใหม่เลยครับ ที่นี่ ราคาไม่ทราบนะครับ เพราะเคลมประกัน ผมไม่ได้ดูใบเคลม

ออฟไลน์ SM.

รถในประกันทำไมทำอู่นอกครับ
มีอู่ benz 345 ของวิริยะ ที่ได้รับรองการทำสีจาก benz ครับ
แต่การทำสีของอู่ที่ benz รับรองกับที่โรงงานประกอบเองก็ไม่ใช่วิธีเดียวกัน
ทำที่นี่ก็ใช่ว่าจะไม่เพี้ยนนะครับ เพราะสีขาวทำยาก ยิ่งขาวมุก ยิ่งยากมาก
สีขาวถ้าทำครั้งแรกแล้วยังไม่เหมือนเดิมหรือยังไม่พอใจ เค้าจะปรับแก้ให้ครับ
ลองถามช่างที่นี่ดูครับ เค้าจะอธิบายได้ว่าสีเบอร์เดียวกันก็มีหลายโทน
เบอร์เดียวกันคนละ lot หรือคนละโรงงาน สีก็ไม่เหมือนกัน
สีเดียวกันแต่พ่นลงเหล็ก อัลลอยด์ ไฟเบอร์ การดูดซับสีก็ไม่เหมือนกัน
หรือลองสอบถามที่ benz สวนหลวงอีกที่เพื่อเปรียบเทียบกันครับ

+1 แนะนำ สวนหลวง ครับ