ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 22 เมษายน 2017 //  (อ่าน 5677 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 22 เมษายน 2017

คลื่นสถานีใหม่ เวลาใหม่ DR!VE by J!MMY
ทุกวันเสาร์ FM 105.0 เวลา 14.00 - 16.00น. (บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น)

กลับมาพบกันอีกครั้งครับ บ่ายวันเสาร์ พูดคุยกันเรื่องรถยนต์เช่นเคย กับ
J!MMY และ MayT สัปดาห์นี้มีเรื่องราวค่อนข้างจะหนาแน่น โดยเฉพาะ
ฝั่งต่างประเทศ เพราะมีทั้งงาน Shanghai Auto Show 2017 และ
New York Auto Show 2017 แทบจะชนกันเลยทีเดียว ดังนั้นมีรถใหม่
รถต้นแบบน่าสนใจหลากหลายรุ่น

ฝั่งในประเทศก็มีความเคลื่อนไหวจากทั้งรถเล็ก และ รถหรู ไม่ว่าจะเป็น
Mercedes-Benz E350e Plug-in Hybrid ที่เตรียมจะเปิดตัวเดือน
พฤษภาคมที่จะถึงนี้ และ Suzuki ที่สำรวจตลาด Solio รถ Sub-Compact
ทรงกล่อง ประตูสไลด์คู่

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=58451.0
3. Facebook Fanpage : https://www.facebook.com/headlightmag/posts/1198313423611206

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2017, 13:54:18 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ akewizard

Subaru new XV เปิดตัวในเมืองนอกแล้ว จะมาเปิดตัวในบ้านเราประมาณเมื่อไหร่ครับ ขอบคุณครับ

ปล.สวัสดีวันสงกรานต์ย้อนหลังนะครับ (ผมอาจจะไม่ได้ฟังรายการสด รอช่วง re-run ครับ)

ออฟไลน์ deathsheep

เดือนที่แล้วได้มีโอกาสขับ City ตัวแรก   รู้สึกหลอนกับ Feeling เบรคที่เหยียบ30-40%แรกรถชะลอนิดหน่อย  พอเพิ่มน้ำหนักอีกนิดหน่อย  กลายเป็นว่าเบรคหัวทิ่

นี่เป็นปัญหาประจำรุ่นหรือเปล่าครับ  หรือว่าเป็นกับอายุการใช้งาน   และปัจจุบันรถโมเดลล่าสุดคันไหนยังมี Feeling เบรคแบบนี้ไหมครับ

Wrx จะมีไมเนอร์ช่วงไหนหรอครับ แล้วจะปรับเปลี่ยนอะไรเยอะมั้ยครับ

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
อยากรู้ว่าถ้าจะลงทุนเป็นผู้จัดจำหน่าย Tesla ต้องลงทุนเท่าไรครับ พอดีเห็นกระแสะยอดขาย Audi ในงาน Motor Show เลยอยากได้ความรู้ และถ้าหากผมเป็นผู้จัดจำหน่ายพี่จะอวยพรอะไรให้ผม พอดีอยากรู้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rukis

• Newbie
  • *
crv2017 ดีเซล vs เบนซิล คันไหนขึ้นดอยถนนราดยางได้สบายกว่ากันครับ

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
อยากสอบถามพี่ๆว่ารถ C-Seg เน้นสมรรถนะอย่างมาสด้า3หรือโฟกัส ถ้าพูดถึงสมรรถนะการขับขี่แล้วเทียบเคียงรถยุโรปได้บ้างมั้ยครับ ถ้าเทียบได้พี่คิดว่าบุคลิกใกล้เคียงยี่ห้อ รุ่นไหนครับ เพราะการขับขี่รถยุโรปขึ้นชื่อว่าดีมากๆ และตัวผมเองก็ใช้มาสด้า3อยู่ ส่วนตัวมองว่าแค่นี้ก็ถือว่าสมรรถนะดีแล้ว เมื่อเทียบกับรถยุโรปจะเป็นอย่างไรจึงอยากถามเป็นความรู้จากพี่ๆครับ

ออฟไลน์ Megalodon

• Sr. Member
สวัสดีครับคุณจิมมีคุณเมธี

รบกวนสอบถามเรื่องรถยนต์ที่ติดตั้ง NGV มาจากโรงงานหน่อยครับ
City กับ Altis รุ่นใดน่าใช้กว่ากันครับ
ถ้ามองที่ช่วงล่าง ความคงทน อัตราเร่ง ความจุกจิกน้อยครับ

กับรถที่นำไปติดแก๊ส LPG เอง แบบไหนจะโอเคกว่าครับ

ออฟไลน์ Boyd_146

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่ BCC145   CRV 2017 Hybrid จะเข้าเมืองไทยหรือเปล่าครับ  ถ้าเข้าจะมาแบบ 5 ที่นั่งหรือ 7 ที่นั่ง และอีกนานหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ korawithm

• Newbie
  • *
XC60 ตัวใหม่จะนำเข้ามาขายช่วงไหนครับ?
แล้วตัวที่นำเข้าจากสวีเดนกับตัวที่ประกอบในมาเลเซียนอกจากเรื่องราคาออฟชั่นจะต่างกันมั้ยครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

สนใจมองหารถแนว Sleeper มือสอง ไว้ขับสนุกๆ ในชีวิตประจำวัน (คันที่3)
สนใจ Legacy b4 สุดหล่อ (ปีประมาณ07) 2.5 หรือ2.0เทอโบ
กับ Golf GTi mark 6 2.0
กับ Veloster Turbo

เป็นคนขับรถเร็ว ใช้ในเมืองประจำ ออกต่างจังหวัด 300-400โล เดือนละครั้ง มีลูกเล็กนั่ง1คน
เอาที่พี่เคยขับมา พี่ประทับใจคันไหนมากสุด น้อยสุดครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nipon_in

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะซื้อ isuzu d max 1.9 มาใช้งานประมาณ 7-10 ปี วิ่งปีละประมาณ 60,000-70,000 กิโล ไม่ได้บรรทุกหนัก ใช้งานต่างจังหวัด วิ่งไกลเดือนละ 2-3 ครั่งใช้ความเร็วเดินทางไม่เกิน 120 จะถามว่าพอไหวป่าวครับ แล้วจะต้องดูและอะไรเป็นพิเศษหรือป่าวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2017, 14:46:04 โดย nipon_in »

ออฟไลน์ Mr.Carguy

• Newbie
  • *
ช่วยเปรียบเทียบ Lexus LS400 โฉมปี 1996-1998 กับ Honda Legend 1996 ยังพอน่าเล่นอยู่หรือเปล่าครับ ใจชอบโฉม Lexus ls400 มาก
ตอนนี้ใช้ CRV Gen2 ผมต้องเตรียมงบซ่อม เท่าไหร่ครับ (ซ่อมอู่นอกนะครับ) หรือจะไปเล่น Lexus es300 ปี 2002 ตัวถังดูใหม่กว่าค่าดูแลต่างกันมากหรือเปล่าครับ 

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Jaguar Sera Skyactiv ผมฟังแล้วฮาเลย 5555

สอบถามรุ่นที่กำลังจะเข้าไทยปลายปีนี้หน่อยครับเกียร์ MG ZS ที่จะเข้าไทย น่าจะเป็น DCT หรือ AT ครับ

ออฟไลน์ VORA

navara PPV ยังคงมีแผนอยู่ใช่ไหมครับ จะมาช่วงไหนครับ เงียบมากๆเลย
หรือกลับไปตั้งหลักก่อน ถ้ามานี่ต้องรับบทหนักมาก สมกับพระเอกขี่ม้าขาว

ออฟไลน์ TheStig

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนำฟิล์มกรองแสงติดกระบะยกสูง 4 ประตูหน่อยครับผม ที่ดูๆไว้เป็น lamina กับ 3m อยากได้ที่มองจากด้านนอกแล้วสีดำเข้มๆหน่อย แต่มองจากภายในรถแล้วสีธรรมชาติไม่หลอกตา กลางคืนสบายตา ครับ ขอรุ่นดีๆจบๆครับ

nas1880

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีพี่จิมมี่ พี่เมธีครับ jazz minorchange ใกล้มายังครับ

ออฟไลน์ Monchai_dum

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ถ้าครอบครัวมี พ่อ แม่ ลูก(๙ ขวบ) ตา ยาย ใช้รถในเมืองเชียงใหม่ไปกลับ 50 กม/วัน เที่ยว ตจว ขึ้นเขาลงดอยบ้าง ไปกลับ กทม 2-3 ครั้ง/ปี ขับ 80-120 ระหว่าง Mazda 2 1.3 5 Door / Swift / Yaris ตัวไหนเหมาะสมเพียงพอครับ หรือมีตัวเลือกอื่นแนะนำได้ครับ ส่วนตัวชอบ Mazda แต่คงต้องปรึกษาครอบครัวก่อน

ออฟไลน์ zoe_win

• Newbie
  • *
ทำงานทั้งวันทั้งคืนแล้วพี่นอนเวลาไหนครับ