ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า MG5 Minorchange พอจะมีโอกาสได้เครื่อง 1.5 Turbo ที่วางใน MG GS ไหมครับ  (อ่าน 4107 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narong Lith

• Full Member
MG5 ถ้า Minorchange พอจะมีโอกาสได้เครื่อง 1.5 Turbo ที่วางใน MG GS ไหมครับ
เพราะเครื่อง 1.5 Turbo ตัวปัจจุบัน ดูไม่ค่อยเร้าใจเท่าไหรนัก
ถ้าเป็นไปได้ ราคาจะพุ่งจนแตะ C segment ไหมครับ?

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ผมว่า MG คงไม่คิดจะใส่ให้ 5 หรอกครับ
เพราะราคาก็จะแพงขึ้น ไม่มีประโยชน์ในการเพิ่มยอดขาย
เพราะปัจจุบันยอดก็ยังชะงักชะงันอยู่เลย

ผมคิดว่าควรลดราคาให้ลงมาใกล้ 3 มากกว่านี้
ใส่ option เพิ่มด้วยครับ

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

MG 5 Minor ได้พวงมาลัยปรับ เข้า-ออก , ขึ้น-ลง , Keyless Entry , Push Start และ เพิ่มเทคโนโลยีเครื่องยนต์อีกหน่อย ผมก็ซื้อแล้วครับ

แต่.... อยากให้เอาคานหลัง ตรงพื้นวางเท้าห้องโดยสารข้างหลังออกไปด้วย จะใหญ่และสูงไปไหน

ออฟไลน์ pjs6306

ปรับทรงไฟท้ายไหม่เลยครับ

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
ปรับกระจังหน้าให้มีโครเมี่ยมหน่อยนึง เน้นวัยรุ่นอีกนิด

จะดีมากขึ้น

ออฟไลน์ lacked

เอาล้อ mg6 มาใส่ ปรับคอนโซลหน้าให้ดูใกล้เคียงกับฮอนด้า
ถ้าจูนเครื่องให้ได้เท่า gs ก็ถือว่าให้กำไรลูกค้าไป
แต่ราคาเกินกว่านี้ไม่ได้แล้ว คิดว่าคงทำอะไรไม่ได้มาก

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
เอาล้อ mg6 มาใส่ ปรับคอนโซลหน้าให้ดูใกล้เคียงกับฮอนด้า
ถ้าจูนเครื่องให้ได้เท่า gs ก็ถือว่าให้กำไรลูกค้าไป
แต่ราคาเกินกว่านี้ไม่ได้แล้ว คิดว่าคงทำอะไรไม่ได้มาก

ถูกครับ ราคาห้ามสูงกว่านี้เลย

ส่วนเครื่อง 1.5T ของ GS ถ้ามาวาง
ปรับเพิ่มโครเมี่ยม กับวัสดุภายใน แล้วราคาเท่ามาสด้า 3 ตัวเริ่มต้น
คิดว่าคนจะซื้อมั้ยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2017, 16:22:09 โดย Dark Overlord »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เท่าที่ทราบมานะครับ เครื่องยนต์ปัจจุบันของ MG5 ทาง MG เรียกว่า NSE ซึ่งในเจนถัดไปจะเรียกว่า NSE Plus ซึ่งมีการปรับปรุงสายพานและเพิ่มกำลังอัดทำให้แรงม้ามากขึ้น ประมาณ 3-5 ตัว อันนี้มีสิทธิ์ที่จะได้รับการพัฒนาใน MG5 MC ครับ แต่ถ้าจะเอาเครื่อง 1.5 ใน GS มาใส่ผมว่าไม่ใส่แน่ๆ ครับ ไม่งั้นมันจะไปชนกับ MG6 ตัวใหม่

ส่วนการปรับเครื่องให้แรงม้าเท่า 1.5T ของ GS นี่ยังไงก็เป็นไปไม่ได้ครับ ต้องเปลี่ยนโข่ง เปลี่ยนท่อ เรียกง่ายๆ ว่าถ้าจะเอาแรงเท่านั้นเปลี่ยนเครื่องยังง่ายกว่า

บุคลิกที่ออกตัวอืดเท่าที่หาข้อมูลมา เป็นบุคลิกของเกียร์ AT ของ MG ครับ ตรงนี้น่าลุ้นมากกว่าว่าจะปรับจูนให้มันคล่องตัวขึ้นได้มั้ย แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่

ออฟไลน์ SM.

ไม่ใส่หรอกครับ ราคาไปไกลเลย