ผู้เขียน หัวข้อ: -ขอคำแนะนำซ่อมล้อแม็กหน่อยครับ-  (อ่าน 3751 ครั้ง)

ออฟไลน์ NCY

• Newbie
  • *
-ขอคำแนะนำซ่อมล้อแม็กหน่อยครับ-
« เมื่อ: เมษายน 28, 2017, 19:04:16 »
แม็ก rpf1 แท้
มีดุ้งเล็กๆ1ล้อ เบียด4ล้อ
1.ซ่อมที่ดุ้งกับเบียด สีมันจะเหมือนเดิมไหม แล้วสีจะทนไหมครับ กลัวสีลอก สีด่างไม่เนียนเหมือนเดิม
2.ซ่อมแล้ว ทำสีใหม่ทั้งวง
เลือกแบบไหนดีครับ

แนะนำร้านให้ด้วยครับ ถ้ามีราคาด้วยจะดีมากเลยครับ
หลังมาไมค์มาให้ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: -ขอคำแนะนำซ่อมล้อแม็กหน่อยครับ-
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2017, 19:19:59 »

ส่วนใหญ่ร้านอื่นใช้ไฟเป่าแล้วดัดทำสีครับมีร้านนี้ที่เห็นดัดไฮดรอลิค
ใครมีร้านอื่นอีกแนะนำเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
Re: -ขอคำแนะนำซ่อมล้อแม็กหน่อยครับ-
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2017, 19:25:04 »
ถ้าเบียดเล็กๆซ่อมเฉพาะจุดได้ ลองพรหมนิมิตรดูครับ   ออกมา 90-95 %  ถ้าไม่ไปส่องจริงๆจะดูไม่ออก

เเต่ถ้ารอยเบียดเยอะ ให้ทำไหม่ทั้งวงจะดีกว่าครับ ต้องเชื่อมเติมเนื้อเเม็ก

ระวังบางร้านมักง่าย ใช้กลึงเนื้อเเม็กทิ้ง  ออกให้เรียบ  กลายเป็นขอบเเม็กบาง

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2017, 14:21:58 »
เคยอ่านมาเวลาซ่อมให้เติมแผลที่เนื้อแหว่งหายนะครับอย่ากลึงปาดเนื้อทิ้งให้เรียบ ล้อจะบางลงและอาจไม่สมมาตรเวลาแล่น  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com